Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taaluma ya Ualimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Opportunist, Mar 24, 2010.

  1. O

    Opportunist Member

    #1
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 17
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwenzenu huwa natatizwa na Selection ya Form IV kwenda Form V, Vyuo nk. Huwa inakuwaje waliofaulu vizuri wanaenda A-Level, vyuo vizuri nk, lakini wale wa karibu na kufeli kabisa kama Div IV.28 hivi ndo wanaopelekwa ktk kozi za Ualimu, tunategemea nini kwa watoto wetu mashuleni wanapofundishwa na 'failures'? Nisaidieni
     
  2. T

    Tall JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    walio feli ni division 0 sio 1v.
     
  3. O

    Opportunist Member

    #3
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 17
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nilisema waliokaribia kufeli...hata hivyo naamini ujumbe umeeleweka.
     
  4. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    ualimu ni wito bwan mkubwa............... sio profession.................

    ahah.......... ndiyo TZ bwana mkubwa........... hushangai mwalimu akipata degree anahamishiwa kufundisha high school???............. as if shule za o/levela ama za msingi hazitahili walimu wenye degree!!!!........... wakati hata chekechea zinataka wenye degree!!!!!!!!.... tanzania ya kushangaza mbona meng tu?????.............
     
  5. bona

    bona JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,668
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    its all going down to payment, taalima ya ualimu ktk nchi ii hailipi ndio mana watu wanaikimbia so wanaenda wale ambao hawana alternative, itaheshimika tu pale maslai ya walimu yatapokua kama ya mfanyakazi mwingine then watu automatic watataka kwenda uko bla bla za kusema wito cjui nini haitasaidia, wito uo uwe kwa walimu tu, mbona mtoto wake hapandi basi bure, mbona akiumwa hapati preference kwa kua ni mwalimu! acheni nyie! kwa kifupi walimu wengi wa sasa ivi ni wale waliokosa alternative na wanatafuta pa kutokea
     
  6. b

    buliba Member

    #6
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Bado hatujawa na sera nzuri kuhusu elimu. Sekta ya elimu kwa ujumla wake ina matatizo lukuki. Kila ngazi kuanzia vidudu mpaka vyuo...ni kuzima moto mtindo mmoja. Takwimu zinaonyesha kudrop kwa kiwango cha elimu....but who cares?

    Yangewekwa mazingira mazuri ya kazi kwa waalimu (resources: salary,incentives,offices nzuri kama za mabenki!) hata hao wa Div One wangeona ni ujiko kwenda ualimu.

    Inahitakija nia ya kisiasa ni si kuuza maneno........still far from dreams!
     
  7. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,596
    Likes Received: 5,469
    Trophy Points: 280
    Ualimu ni wito,je wewe binafsi au mwanao akipata div 1 f6 let say pcb,utampeleka UD akasomee ualimu wa biology,chem??
     
  8. i

    indigwe Member

    #8
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du, we ulikuwa hujui kuwa taaluma hiyo ndiyo imepewa nafasi ya mwisho bila ya kufahamu kuwa huko ndiko kunakopikwa maofisa na maprofesa. nahisi tunaandaa vihiyo
     
Loading...