Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali la kizushi but important

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by SI unit, Apr 6, 2012.

  1. S

    SI unit JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hi ladies and gentlemen. Siku za hivi karibuni, mikasa ya usaliti na kukosa uaminifu kwenye mapenzi imekua inaongezeka kwa kasi. Sababu zipo nyingi na thread zenye hizo sababu naamini zilishaanzishwa mara nyingi humu MMU. Ninachojiuliza, kati ya upendo (kupenda) na tamaa (kutamani) kipi kina nguvu. (Of the two which is more powerful and leads the other).
    Your coments plz.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Uzushi hauwezi kuwa muhimu.

    Kutamani kunachuja haraka, vinavyotamaniwa mara nyingi vikikosekana ndio basi tena, tamaa haivumilii, tamaa haijali wala tamaa haina huruma. Mapenzi on the other hand kama yapo ya kweli utafaidi maana hata pale utakapokua una mapungufu mwenzio anaweza akayavumilia, ukimhitaji atakuwepo, ukianguka atakusaidia uinuke tena n.k

    Sasa chagua mwenyewe hapo kipi kina nguvu.
     
  3. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kupenda ni moto wa mkaa wa mti wa mgunga. Ni moto uwakao taratibu hivyo kuendelea kuwaka kwa muda mrefu sana lakini tamaa ni moto wa kifuu
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hivi unaweza linganisha tamaa na upendo kweli?
     
  5. S

    SI unit JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    What are the components of tamaa. Sura/mwonekano wa kuvutia or valuable material things? For what i guess (not sure) tamaa ndio inaanza na upendo ni baada ya tamaa kuota mizizi. Inawezekana kumpenda mtu ambaye hajakuvutia?
     
  6. S

    SI unit JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    Ni kama show rum.
     
  7. S

    SI unit JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    Kwa hiyo unanikubalia tamaa is the leader au sio? Coz moto wa kifuu unawashwa the same way kama huo moto wa mkaa wa mti wa mgunga..
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwani ukivutiwa na kitu lazima ukitamani? Kuna kuvutiwa kunakozaa kupenda hicho kitu na sio kutamani.

    Kuhusu components za kutamani, nadhani ungekuja nazo wewe mwenye swali ili tuelewe nini haswa unachoongelea.
     
  9. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Tamaa ni kukidhi hamu ya muda mfupi (unaweza kujizuia, kusahau au kutokujiweka kwenye mazingira ya vishawishi)

    Kupenda comes from within (ni vigumu kujizuia wala kusahau hata ukiwa mbali still unaweza ukakumbuka na kuumia) upendo ukisalitiwa, ukiukosa can lead to broken heart ukiupata na kurudishiwa furaha yake you can't compare (concequences zake ni kubwa)

    In short duniani hakuna a strong force kama upendo, you can even destroy enemies with upendo, kama tungekuwa na upendo wa kutosha sidhani kama hata kungekuwa na vita...,
     
  10. Me370

    Me370 JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 995
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi unaweza kupenda bila kutamani kweli au Unaweza tamani bila kupenda? Nijuavyo mimi vinavyo tamaniwa na vinavyopendwa vyote ni vizuri so what's the difference? Tofauti inakuja kuwa kwenye Upendo tamaa inadumu na kuendelea i think.
     
  11. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    ofcourse unaweza kumtamani yule dada kwa maumbile yake, lakini simpendi, pia naweza kumpenda mke wangu ingawa sasa kapata ajali na umbo lake halipendezi ila bado nampenda, au ingawa physically simtamani ila nampendea character yake.

    Mkuu tamaa mbaya haina uzuri wowote na mara nyingi tamaa haina kikomo ukipata ukitakacho bado utataka zaidi na zaidi
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Mi nauliza, unajuaje kama umependa au umetamani? Kuna mtu sijui nampenda, sijui namtani! Msaaaada plzzzz.
     
  13. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #13
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    unaweza ukapenda na kutamani pia ila kutamani sio kupenda, kupenda ni zaidi ya kitu unachopata (au hamu uliyonayo) nikimaanisha kwamba ukipenda hata hicho ulichotamani mwanzo kikiondoka uwezekano mkubwa bado utaendelea kupenda tofauti na tamaa (ukikidhi haja yako tamaa inakwisha) yaani kama ukishakula mua unavyotupa lile ganda (utamu umekwisha !)
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    ahsante ila bado sijaelewa, kutamani ni nini na kupenda ni nini?
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mhhhhhhh
     
  16. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Nakutamani sijakuona siku nyingi natamani kusikia story zako natamani company yako tukiangalia movies, natamani kusikia kicheko chako na tabasamu lako..., lakini nakupenda kwa roho moja sitaacha kukupenda kamwe hata pale ukibadilisha mood yako ukaacha kutabasamu, kunipa company n.k.
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    ukisema unatamani unamaanisha nini?
     
  18. princetx

    princetx JF-Expert Member

    #18
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 529
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Tamaa mbele mauti nyuma mwisho wa siku tamaa ni mbaya.
     
  19. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #19
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    hamu, kiu, shauku, curiosity n.k. naweza nikawa natamani company ya msichana ambayo kwenye bar yoyote ya karibu nitakidhi hamu yangu.., ila upendo kama ni kwa Hus basi Asha au Mwajuma hawawezi nitimizia..., and don't get me wrong huenda tamaa yangu ni ya kumpata Asha pekee basi hadi siku takapompata Asha tamaa haitaisha na huenda ninatamani kile alichonacho Asha hivyo mara kwa mara huenda nikawa namtafuta Asha kukidhi hamu..., kwahio upendo is a package ambayo kutamani ni ingredient ya hio package (subset).

    Kutamani pekee does not mean umependa ila kupenda means unatamani pia
     
Loading...