Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sugu ndani ya mjadala wa katiba

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Speaker, Jan 17, 2011.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    MBUNGE wa Mbeya Mjini,
    Joseph Mbilinyi (CHADEMA), amesema sheria ya uchaguzi katika nafasi za mameya na wenyeviti wa halmashauri nchini ina kasoro hivyo haipaswi kupewa nafasi katika Katiba mpya.

    Alisema kitendo cha kundi la watu wachache (madiwani) kuwa na uwezo wa kisheria kumsimamisha kiongozi anayeenda kutetea maslahi ya watu wote hata wasio na vyama hakipaswi kupewa nafasi katika Katiba mpya ambayo moto wa kuidai kuandikwa upya umepamba moto kila kona ya nchi
     
  2. C

    Chan Senior Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sugu is right on that.
     
  3. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikubaliani na Sugu katika hili.

    Madiwani ni wawakilishi wa wananchi wa kata zilizopo kwenye wilaya husika, hivyo sio vibaya kwao kumchagua Meya au Mwenyekiti miongoni miongoni mwao kwa niaba ya wananchi waliowachagua.

    Lakini sikubaliani kabisa na utaratibu wa sasa wa kuwaruhusu Wabunge wa Viti Maalumu kushiriki kwenye uchaguzi huo, huku ni kuwanyang'anya wananchi sauti ya uwakilishi wao walioufanya kupitia uchaguzi, hili ndilo linalopaswa kufanyiwa kazi.
     
  4. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Haipaswi kupewa nafasi au ionapaswa kupewa nafasi na marekebisho??????haijakaa sawa hiyo haya ni maneno ya Sugu au ya kwako Speaker?rekebisha hiyo haieleweki
     
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280

    Hapo kwenye RED kama upeo wako wa kufikiri ni finyu kiasi hicho, je unaonaje na rais akichaguliwa na wabunge kwa niaba yetu? maana kumbuka wabunge ni wawakilishi wa majimbo yetu.
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    That was a copy and paste from Tanzania daima,i hope waandishi wa habari ndo wanajua kama ni yeye kweli au wame chakachua
    check it here Sugu ajitosa mjadala wa Katiba
     
  7. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 484
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    SOS Uwezo wako wa kufikiri ni mdogo,kinachoongelewa hapo ni kuwa sheria iliyopo ya uchaguzi wa mameya ina kasoro na haipaswi kupewa nafasi katika katiba mpya.Maana yake sheria hii haifai na irekebishwe ili iendane na katiba mpya.
     
  8. Ngoreme

    Ngoreme Senior Member

    #8
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    sawa na safi sana sugu sio hiyo tu hata nafasi za wakuu wa wilaya na wakuu wa mikoa wawe ni waajiliwa wa serikali sio wawe viongozi wa kisiasa au ziwe ni nafasi za kuomba au parliamentary confirmation posts tunahitaji tuwe na wasomi kama wakurugenzi katika wilaya zetu
     
  9. c

    chama JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Haileweki vizuri, nitauungana na mh. Sugu iwapo atasema hivi mfumo kuwa kuchagua meya ubadilishwe ili mameya wachaguliwe na ili wawajibike zaidi kwa wananchi. Huu mfumo wa kuwaachia madiwani wachague mameya ndiyo chanzo cha matatizo mengi yanayaozikabili halmashauri za miji.
     
  10. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama u mtu mwenye fikra yenye "dimension-moja" bila ya shaka una haki ya kuona hivyo, keep it up!!
     
  11. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    nafikiri kama madai haya kweli yalitolewa na sugu basi asome zaidi sheria za serikali za mitaa ikiwa ni pamoja na kazi za baraza la madiwani sambamba na bunge kwa serikali kuu
     
Loading...