Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika Makinda Afafanua mvurugano kwenye mjadala wa Sheria ya Mchakato wa Katiba

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Pascal Mayalla, Apr 8, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,172
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,
    Watch Live on TBC-
    Spika wa Bunge, Mhe. Anna Makinda, ameliahirisha Bunge asubuhi hii, baada ya kipindi cha maswali na majibu ili kupata fursa ya kushiriki Public Hearing.

    Pia Mhe. Makinda, anafafanua Kilichotokea Jana katika kupokea maoni ya muswada wa kamati ya kukusanya maoni ya katiba kwa vituo vya Dar es Salaam na Dodoma.

    Mhe. Makinda avishutumu vyama vinavyotumia zoezi hili kama mtaji wa kisiasa! (makofi..)

    Endelea kufuatilia.
     
  2. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tupe kafafanua nini??? tuko nje, tupe hali halisi nasi.
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Anadai wanaofanya vurugu wanahamasishwa na wanasiasa wenye kuwa na malengo mabaya kwa taifa? Natarajia kauli kama hii
     
  4. Niko

    Niko Member

    #4
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bado hajaahirisha, Pasco, mbona haraka.

    Bado anaendelea kuwapaka viongozi anaodai wanachochea vurugu kuhusiana na Muswada ya Mabadiliko ya Katiba, kufuatia yaliyotokea Dodoma na Dar.

    Wabunge wa CCM wanamshangilia kwa nguvu.
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,172
    Trophy Points: 280
    Makinda alaani zomea zomea.
    Asisitiza muswada sio sheria,
    asisitiza kuchangia kwa amani.
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    anapolaani zomea zomea, sisi tunalaani muswada wenyewe.

    so we are even.

    mpaka kielelweke.
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,172
    Trophy Points: 280
    Niko, alitangulia na tamko la kuliahirisha bunge ndipo ukafuatia ufafanuzi.
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,172
    Trophy Points: 280
    Ng'wanangwa, amesisitiza huo muswada sio sheria, unarekebishika ndio maana unajadiliwa, wapinzani wa muswadi huo, wametakiwa kutoa maoni ili itakaundwa sheria, ndio iwe na hayo maoni ya wadau.
     
  9. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tutawazomea mpk kieleweke. Wamezoea vya kunyonga, mwaka huu watakula vya kuchinja. 2nashukuru, endlea ku2habarisha, mungu akutangulie.
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,172
    Trophy Points: 280
    Invisible, sisi kama wana jf, tutafute namna ya kuwasaidia wenzetu hawa ambao sasa hawatajwi tena kwa majina, bali wana kuwa labed kama 'wafanya vurugu', hali hii ikiachiwa kuendelea hivi hivi, itafikia wakati ita register kwenye mind ya Watanzania kuwa kina 'fulani' ni wafanya vurugu!.
     
  11. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna mwelekeo wa kupanga kuhusisha ukosoaji wa mswada huu na Chadema. Serikali na ccm wanatumia mbinu hii kukwepa hoja zinazokosoa mswada huo.

    Jana mkuu wa mkoa wa Dodoma alidai waliozuiwa nje ya bunge walikuwa ni wanafunzi wa udom ambao waliletwa na Chadema. Lakini siyo wote walikuwa wanafunzi na wanachama wa Chadema. Tambwe hiza alizomewa Karimjee wakadai ni Chadema. Lakini hata ccm walimzomea!

    Kama nia ya serikali na ccm ni kuupitisha huo mswada ulivyo basi watatumia kisingizio hicho cha kijinga kuupitisha, wakidhani wanakomoa Chadema. Wakifanya hivyo watahatarisha Amani.

    Kwanaza ni kweli kwamba huo mswada umekaa vibaya na mapungufu mengi mno. Pili, ni dharau kubwa sana kwa watz ambao siyo Chadema kuwaona kwamba hawana akili ya kuona yaliyomo kwenye huu mswada.

    Tatu, basi hata kama mko sahihi kwamba ni wanachama wa Chadema pekee wenye akili na uwezo wa kuchambua uzuri na ubaya wa huu mswada, wao pia ni watz hivyo wana haki ya kusikilizwa.

    Nne, kukataa hoja kwa sababu humpendi mtoa hoja ni kusokota sayansi mantiki. Shuhulikia hoja usimshuhulikie mtoa hoja!
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,172
    Trophy Points: 280
    asante mwanamama mtamu (sweetlady), habari yenyewe ya kuhabarishwa imeishapita!, hapa tunazungumzia tuu, yatokanayo.
     
  13. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kutoka kwa mtu kama Anna na waliomweka.
     
  14. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nafikiri spika na ccm ndo wafanya fujo. wanavuruga "public hearing" ya mswada huo. wao wanataka waingize watu wenye kukubaliana na utumbo waliouandaa. tz ya leo siyo ya 1950s. ubaya wao wa kusababisha fujo, wanataka waupelekee kwa wengine??? ajabu-'kweli nyani hajioni kundule'!!!!!!!!!!!!!
     
  15. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni ukosefu wa hekima kutafuta visingizio kwa kila kitu kinachotokea dhidi ya serikali kuwa kinasababishwa na vyama vya upinzani bila kuangalia kwanza serikali yenyewe inawajibaka vipi kwa wananchi wake.

    Muswada ni mbovu, majibu yanayotolewa na wawakilishi wa ccm ni hovyo, bunge halikuwa tayari kuhudumia idadi ya waliojitokeza. Kwa maoni yangu lawama zilitakiwa zipelekwe serikalini na kwa kamati husika kwa kutoweka mazingira shirikishi zaidi kwenye suala hili nyeti badala ya kutafuta mchawi
     
  16. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna uhuni unafanyika katika kukusanya hayo maoni. Mfano Dodoma jana walipeleka wanafunzi wa City Secondary ya huko pamoja na akina mama nadhani wa Manyoni ambao kiukweli hawana upeo wa kudadavua lugha ngumu namna ile ya kisheria. Sasa watu wenye weledi wanapotaka kupata haki yao wao wanaita fujo. Kama hawataki kusikiliza watu wafanye nini?
     
  17. Bepari

    Bepari JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Which happens to be the truth, good morning...
     
  18. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Harushi live hiyo public hearing
     
  19. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Je alipoahirisha amesema kama na ukumbi nao umebadirishwa? au ni kale kale kaukumbi kiduchu? kama vipi waweke ngoma uwanjani, au serikali itangaze mapumziko wiki nzima midahalo hiyo ifanyike nchi nzima kila watu mkoani kwao, kisha yakusanywe yaliyojadiliwa na wananchi, ili wapate input za watu wote siyo dom tu na dar.
     
  20. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    kwani huyu anaihusisha chadema kwa namna yoyote ile kwamba wanatafuta mtaji wa kisiasa???au ni vyama gani vinavyojihusisha kwenye zoezo hili la public hearing???coz nina hofu kama wabunge wa CCM wanashangilia kwa kupiga makofi huenda CHADEMA ndio kimewekwa kiti motpo hapo........
     
Loading...