Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Speech therapy

Discussion in 'JF Doctor' started by Sumji, Sep 2, 2009.

  1. S

    Sumji R I P

    #1
    Sep 2, 2009
    Joined: Jun 11, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mwenzenu nahitaji msaada
    nina mtoto wa kiume hivi sasa ana umri wa miaka 4 na miezi 3. Mpaka sasa haongei kwa mfulilzo yaani haunganishi vizuri sentensi. Anaweza kuongea maneno machache kama kuita majina ya watu, kusalimia na sentensi chache kama"naomba maji". Ameshaanza kwanda shule na maendeleo yake ni mazuri na mwalimu amemsifia kwamba anafanya vizuri ktk kuhesabu na kuimba isipokuwa hawezi kujieleza. Sasa najiuliza je ni kawaida kwa umri wake au lazima nichukue hatua ya kumpeleka kwa wataalam.ni mwanangu wa kwanza.

    Naomba ushauri jamani
     
  2. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wacha mashaka sumji, kimsingi kuna watoto huwa wanachelwa kuongea au wanachelewa kutambaa au kutembea kwahiyo husitilie shaka chochote bado ni mapema sana kuanza kuwa na mashaka. Na kama ana maendeleo mazuri darasani huoni kuwa mtoto yuko pouwa tu ila ni wasiwasi wako ukichukulia tena ni mwanao wa kwanza basi unamuangalia kama mboni ya jicho
     
  3. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama ni mtoto wa getini, hili linawaza kuchangia, jitahidi ajichanganye na watoto wa majirani.
    Pili, inategemea huyo house girl(au mtu mliyekuwa anamlea/shinda nae), kama sio msemaji/mcheshi/anaependa watoto-hiyo pia yaweza kuchangia.
    Jitahidi kuzingatia hayo unaweza kumbadilisha.
     
  4. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    kawaone wataalamu hospitalini...wahi maema, 4 yrs? its very late....
     
  5. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ni kweli unahitaji kuwaona wataalam wa speech and language therapy.
    Nina mtoto ana miaka 6 ambae ni autistic!
     
Loading...