Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

South Africa: It's Zuma!

Discussion in 'International Forum' started by Dotori, Dec 18, 2007.

  1. D

    Dotori JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbeki ameshindwa vibaya na Zuma katika uchaguzi wa Raisi wa ANC.
     
  2. D

    Dotori JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Makamu wa Raisi- Kgalema Motlanthe kamshinda Dr Nkosazana Dlamini Zuma
     
  3. D

    Dotori JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwenyekiti wa Chama- Baleke Mbette kamshinda Joel Netshitenzhe
     
  4. D

    Dotori JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kambi ya Mbeki inabomolewa kwa kasi!
    Katibu Mkuu- Gwede Mantashe kamshinda Mosiuoa Lekota
     
  5. D

    Dotori JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naibu Katibu Mkuu-Thandi Modise kamshinda Thoko Didisa
    Mweka hazina-Mathew Phosa kamshinda Makamu wa Raisi wa sasa, Phumzile Mlambo-Ngcuka
    Timu nzima ya Thambo Mbeki imepigwa chini.
     
  6. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2007
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    My take,

    1.The ANC is fed up with Mbeki's pomposity and would not tolerate him threatening the constitution.I guess it would be easier to pull a fast one if he had Mandela's gravita or Putin's popularity and command of the party/ country.

    2.The ANC did not so much choose Zuma, they wanted Mbeki out.Many members are of the view that Zuma is just too tainted (arms deal, rape charge etc) to be an effective president and his court troubles are not over*.

    According to a Markinor poll in May 2006, sample of 1,000 South African Voters) only 26% of South Africans would support Zuma for the presidency of SA **.A November 2007 poll polled Zuma's supporters at 41% (All Africa.com) ***. He is clearly making a comeback

    The race for the presidency has just begun, Who will it be? Will Zuma be able to pull a coup-de-grace despite all his problems? He has already been cleared of the rape charges but is bogged by allegations of corruption in an arms deal that prompted the wrath of Archbishop Desmond Tutu, a very well respected anti apartheid institution and elder statesman.

    But the most important thing is, if Zuma is to be elected, he has "promised" not much will change (All Africa)****

    Is this a story of "Same wine, another bottle?"


    Sources

    *Arms deal: The truth no one's telling
    Mail And Guardian SA (Online) 18 Dec 07
    http://www.mg.co.za/articlePage.aspx?area=/insight/insight__national/&articleid=281102

    The Economist 15 Dec - 21 Dec 07 "Mbeki v Zuma: the showdown"
    http://www.economist.com/world/africa/displaystory.cfm?story_id=10286490

    "Few South Africans See Zuma as President" 19 May 2006
    "Angus Reid Global Monitor : Polls & Research"
    **http://www.angus-reid.com/polls/view/11934

    ***
    Allafrica.com 18 Dec 07
    "Next President - the People's Opinion"
    http://allafrica.com/stories/200712180674.html

    ****
    Allafrica.com 10 Dec 07
    "Nothing Will Change If I Am President - JZ"
    http://allafrica.com/stories/200712100657.html
     
  7. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #7
    Dec 18, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    I think the ANC hegemony that has been hidden under the banner of liberation should come to an end; it is time it gets challenged seriously and this could be a step towards that direction-which will be good news to democracy.

    Electing a leader who thinks can avoid HIV infection by having a post-sex shower leaves a lot to be desired!
     
  8. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2007
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    ooooopppss!!!!
     
  9. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2007
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    I just don't like this set up, guys. I may be able to explain it later, but surely am sad.
     
  10. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #10
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,713
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    kiuchambuzi ..kutokana na kambi ya zuma kukamata chama kijumla..patakuwa na two power centers..yaani chama chini ya zuma na serikali chini ya viongozi walioangushwa..hii itampa mbeki utendaji mgumu wa kipindi kilichobaki..na kuna uwezekano mkubwa mbeki akaamua kutumia rungu la kufufua kesi ya rushwa au ya kubaka inayomkabili mbeki....kama rungu la mwisho..

    uwezekano wa kuitisha uchaguzi mapema kabla ya 2009 ni mkubwa iwapo kutaibuka hali ya kutoelewana na hii itakuwa moja ya njia au the last compromise...
     
  11. D

    Dotori JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Moja, Mbeki amekuwa akilaumiwa kuwa amekuwa mbali na wananchi na chama cha ANC. Hata hotuba yake siku ya ufunguzi wa mkutano Mkuu wa ANC ilikuwa technical sana.
    Mbili, wanachama wengi wa ANC wamechukizwa na hatua ya Mbeki ya kutumia vyombo ya dola kumnyanyasa Zuma.
    Tatu, wanachama pia wamechukizwa na nia ya kugombea mara ya tatu.
    Nnne, Mbeki amekuwa anaulamiwa kwa kufanya maamuzi bila ya kuwashirikisha wenzake.

    Kwa hiyo tangu mwanzo "odds were against him". Ni funzo kubwa kwa vyama vya siasa nchini.
     
  12. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2007
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Zuma tumwombee asije tu baka mwanamke mwingine- maanake naona huyu jamaa ana mfazaiko- hawezi kujizuia!
     
  13. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #13
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,713
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    zuma hana mke..du jamaa wamepiga kura za chuki...mara nyingine kura zinaweza kuleta kiongozi populist kama wetu [kilambi]..lakini asiwe mtendaji mzuri....
     
  14. K

    Koba JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2007
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Last year, Zuma was acquitted of raping a family friend. During the trial, he testified that he had unprotected, consensual sex with the HIV-positive woman and then took a shower in the belief that it would protect him from the AIDS virus.
     
  15. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2007
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Koba U funny,

    Thabo Mbeki alizidi u-ighty tighty.
     
  16. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2007
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    2.The ANC did not so much choose Zuma, they wanted Mbeki out.

    Wakuu the big picture hapa ni Demokrasia at work, yaaani hata rais wa the most powerful nation katika Afrika, naye anaweza kushindwa,

    I think I like Zuma, ambaye like Mandela, ali-spend 10 years kule Robbin-Island Prison, kwa sababu ya kupigania uhuru wa South Afrika, maneno ya rape na the rest of the story, ni just the usual politics, tena za Afrika,

    Mnyonge Mnyongeni, lakini haki apewe, Zuma is the man Mbeki amepitwa na wakati!
     
  17. D

    Dotori JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naomba nikusahihishe: Soma hapa chini: By the way aliyeshindwa umakamu wa Raisi wa ANC alikuwa mkewe, kwa sasa wameachana.

    "Mr Zuma has recognised at least 18 children from four “official” wives and several girlfriends. Two children have been born since his acquittal in a notorious rape trial last year".

    http://www.timesonline.co.uk/tol/news/world/africa/article3070220.ece
    http://www.iol.za.org/index.php?set_id=1&click_id=13&art_id=ct1999070610002266S340917
     
  18. K

    Kafara JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2007
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    juzi nilisikia mama mmoja anaitwa fatima (nimesahau jina la pili)mwasisi wa anc na akadai kwamba "as far as she is concerned" suala la rape la zuma halina mshiko kwani hadhani mtazamo wa zuma kuhusu wanawake ni tofauti na mitazamo ya wanaume wengi wa afrika kusini
     
  19. K

    Kalamu JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2007
    Joined: Nov 26, 2006
    Messages: 874
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yaani jamaa bado anaendelea kusiha mbegu? Hapo ipo kazi!

    I applaud ANC's democratic credentials. Vipi, 'sister party' (CCM) hawakuwepo hapo? Nina hakika walialikwa hawa kwenye kikao kizito kama hicho hawakosi.
     
  20. Kenyan-Tanzanian

    Kenyan-Tanzanian JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2007
    Joined: Nov 7, 2006
    Messages: 307
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
Loading...