Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Someni hiyo ya Mwl. J. Nyerere nimeicopy facebook

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jakamala, May 10, 2012.

  1. j

    jakamala New Member

    #1
    May 10, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi huyu Jamaa ilikuwa mwaka 1958 kawaza haya na leo ni miaka zaidi ya hamsini yanatendeka haya, Swali, je tunaviongozi wa kuwaza hivi?

    Nyerere.png
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mwalimu alizaliwa katika kizazi ambacho mkoloni alinyang'anya ardhi ya mwaafrika na alionja adha ya maisha hayo.

    Bila ardhi hakuna uhai.
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,185
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi hatuna viongozi bali tuna wakoloni weusi wanaoitawala na kuifukarisha nchi yetu, hawa kazi yao ni kuringishiana suti na magari ya kifahari.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Great words by Mwalimu!....actually hii ndiyo hali ya sasa!
     
  5. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakika sasahv tuna wakoloni wazawa tuliowabatiza jina zuuuuri la Mafisadi.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,015
    Likes Received: 5,154
    Trophy Points: 280
    Nyerere, tutakukumbuka daima, milele tutakulilia. Ulikuwa zaidi ya baba wa taifa hili.
    Mungu akupumzishe kwa amani
     
  7. kevin isaya

    kevin isaya JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 1,291
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 280
    mimi naona kumiuta nyerere baba wa taifa bado haitoshi nadhan tumtaftie jina special sana huyu mmtakatifu maana yeye ni kati ya wale walioshuhswa toka kwa bwana kutukomboa tanzania lakini baada ya bwana kumuita , mafisadi wakageuka, hii na mfano kama alivyoshushwa yesu kristo atukomboe lakini baada ya kupaa maovu yakashika hatamu. mungu ibariki tanzania , mungu ibariki africa na mungu ilaze mahali pema peponi roho ya mtumish wako nyerere julius . amiiin
     
  8. JingalaFalsafa

    JingalaFalsafa JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2012
    Joined: Apr 13, 2012
    Messages: 701
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hapana, jina zuri tulilowapa ni "WAJASILIAMALI"
    Heka 100, ohoo najianda kustaafu....!?
    Na sisi tunakenua meno tu, (freedom to own property, mzungu kasema, nasi ndioooooo!) tutanunua hadi sehemu ya kuzikwa kutoka kwao! Lakini....
    Mungu wetu anaita!
     
  9. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    duh huyu mzee ni noma.... Leo hii angekua hai ninaamini angesupport CDM...sidhani kama angevumilia kuona uchafu unaofanyika ccm sasa hivi....RIP TEACHER!!
     
  10. n

    nketi JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I see kikwete is very closest to late mwl. J.k.nyerere......tehe tehe tehe te te teeeeeeee
     
  11. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Tofauti kubwa ya Nyerere na viongozi wa leo ni kwamba Nyerere alikuwa "visionary leader", kwamba aliweza kufanya uamuzi si tu kwa kuangalia maslahi ya taifa ya leo bali pia ya baadaye sana. Japo mara nyingine mambo hayakufanikiwa lakini siku zote alichofanya kilikuwa na mantiki sana. Alitaka Tanzania ije kuwa na "industry based economy" kwa kuwa na viwanda vya msingi na hivyo kujenga uwezo wa kuwa net exporter.

    Leo viongozi wanashindwa hata kufanya uamuzi kwa vision ya mwaka mmoja tu - wanauza nyumba za serikali bila kuangalia mawaziri wajao watakaa wapi; wanasign mikataba ya kuzalisha umeme bila kuangalia deni litalipwaje; wanakopa hela bila kuangalia uwezo wa ku-service hilo deni, wanakodisha ndege bila kuangalia lini inatakiwa ifanyiwe maintanance kubwa, nk.

    Yaani tuna typical viongozi wenye philosophy ya "mlaji ni mla leo, mla kesho atajiju".
     
  12. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mtanzania wa Kwanza kwa mawazo safi na moyo safi; Wa pili ni Dr. Slaa tusisubiri afe tuanze quotations and vitu vya aina hiyo. Pigania haki mungu atakulinda, acha woga.
     
  13. double R

    double R JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 80
    hapa bado hatujafikisha hiyo 80 aliyoitaja, ikifika hali itakuwa mbaya sana.
     
  14. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mwl. Nyerere ni alikuwa Kiongozi.... kiongozi huzaliwa.... wengine ni watawala, ambao hujifunza tu, na wanaweza wasilelewe vile vile
     
  15. m

    manucho JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hawa wakoloni wa kiafrika ni wa kunyonga mpaka kufa, yale ya Zimbabwe ndiyo haya lazima tuwe watwana, Rotiana project wanajifanya ni NGO ya kusaidia wamasai huko Naberera, ni project ya miaka 1000 ijayo wazungu watakuwa wameshajikatia ardhi yote ya Tz
     
  16. E

    EmeraldEme Senior Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    u left a legacy, u'll always be remembered...R.I.P Mwalimu J.K. Nyerere (1922-1999)
     
  17. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    These are obvious logical and common sensical words...wala hayahitaji mtu kufikiria mara mbili...tofauti ya ukweli huu ni kuwa watawala wetu wanaujua huu ukweli, ila mioyo ya kuuteleza hawanayo asilani...kibaya zaidi hawafikirii kuwa kwa uuzwaji huu wa nchi, hata vizazi vyao vitaathirika tena zaidi kuliko wategemeavyo!
     
  18. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mwalimu wa ukweli, R.I.P teacher
     
  19. m

    mujuningaiza Member

    #19
    May 10, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    viongozi hawana mapya
     
  20. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
Loading...