Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitanyamaza, Rais Kikwete na Hili la Masauni Unatania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Buchanan, May 23, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    May 23, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Salehe Mohamed

    SITAKI kuamini kuwa Rais Kikwete, aliamua kutoa kauli kuwa atampangia kazi nyingine aliyekuwa Mwenyekiti wa
    Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM), Hamad Yusuf Masauni.

    Masauni inasemekana kuwa alizaliwa mwaka 1973 lakini aliamua kughushi vyeti vya kuzaliwa ambavyo vilionyesha kuwa alizaliwa mwaka 1979 ili aweze kuchaguliwa kwenye kiti hicho mwaka 2008.

    Kiongozi huyo alilazimika kuachia ‘maulaji’ ya UVCCM baada ya wenzake kumkalia kidedea kuwa ajiuzulu kwa uhalifu alioufanya kwenye chama hicho kikongwe chenye historia ya kulindana na kubebana.

    Masauni angewezaje kukataa kuachia madaraka hayo licha ya kuyataka wakati wenzake waliomsaidia kukalia kiti hicho kwa masilahi yao walimgeuka baada ya ‘bosi’ huyo kushindwa kutimiza kile walichokitarajia?

    Sina haja ya kumzungumzia kwa undani Masauni kwa sababu ameshajiuzulu na kwa utaratibu wa chama jambo amesamehewa kwa kuwa hakujua atendalo!

    Kilichonikera zaidi ni kauli ya Rais Kikwete kuwa atampangia kazi nyingine Masauni ama iwe ubalozini au serikalini.

    Hivi kweli mtu anayedaiwa kughushi na vielelezo vipo wazi ana stahili kupewa kazi na serikali? Huyu ana sifa gani ya uadilifu mpaka amvutie rais.

    Binafsi nashawishika kuamini kuwa Masauni, alifanya uhalifu huo, kwa sababu kama hausiki ilikuwaje akakubali kujiuzulu kirahisi namna ile, kwa nini akubali kuchafuliwa jina lake?

    Nilitarajia rais Kikwete angekisafisha chama chake kwa kuagiza hatua zaidi za kisheria zichukue mkondo wake dhidi ya Masauni lakini si kumuandalia mazingira mazuri ya kutumia kodi za walalahoi.

    Kama Rais Kikwete ameshatamka hadharani kuwa atampangia kazi nyingine Masauni, basi vyombo vya dola kamwe haviwezi kumuwajibisha mtuhumiwa huyo ambaye kwa mujibu wa sheria za nchi ametenda kosa la jinai.

    Inawezekana Rais Kikwete alifanya UTANI, kwa sababu ni kawaida yake kufanya utani kwenye masuala nyeti yagusayo mustakabali wa taifa.

    Lakini mbona mpaka sasa hajatokea kiongozi wa serikali au wa chama kusema huo ulikuwa utani? Mbona alipowaambia viongozi wa dini kuwa takrima haikwepeki katika mazingira ya sasa tuliambiwa kuwa alifanya utani?

    Msajili wa Vyama vya Siasa nchini, John Tendwa, ndiye aliyepewa jukumu la kuuambia umma kuwa Rais Kikwete alikuwa akitania na hana ubavu wa kuirejesha sheria hiyo iliyochinjwa na mahakama.

    Sote tunajua kuwa hakuna aliye juu ya sheria sasa kwa nini Masauni apewe kinga na chama chake pamoja na Rais Kikwete ambaye anamtafutia ulaji?

    Kila kukicha wanafunzi wanaoghushi vyeti vya elimu au kuzaliwa ndio wanaopelekwa mahakamani lakini wabunge, vigogo wa CCM wanaendelea kula kuku kwa mrija.

    Watakamatwaje wakati kiongozi mkuu wa nchi bado anawahitaji? Tunawezaje kujenga kizazi cha kuwajibika kama sisi wenyewe si wawajibikaji?

    Kulindana kunakofanywa na CCM ndiko kunakotufanya tupate viongozi wasio na upeo mzuri pamoja na wenye kujali masilahi binafsi badala ya wananchi.

    Leo hii kuna wabunge wameshabainika kughushi vyeti vya elimu, lakini hawajawajibishwa na wanaendelea kuhudumiwa kwa kutumia kodi za wananchi ambao kadiri siku zinavyokwenda wanazidi kuwa maskini.

    Inasikitisha kuona kiongozi mkuu wa nchi akifikiria kumpangia kazi mtu aliyeghushi vyeti badala ya kuuliza ni mahabusu gani atapelekwa ili kama anataka kumpelekea chai na chakula afanye hivyo?

    Sitanyamaza kukemea kauli au vitendo vya kuwalinda wanaotenda makosa, kwani ninaamini njia pekee ya kujenga taifa imara lenye viongozi wanaofuata maadili bora ni kutofumbia macho maovu.

    Napenda kumshauri Rais Kikwete kuwa kama anamuona Masauni ni mchapakazi ni vema akamuajiri kwenye miradi yake binafsi au ya familia yake.

    Anaweza kumuajiri kuwa mkuu wa shamba lake la mananasi pale Kiwangwa, lakini si kumtafutia ulaji serikalini kama anavyofikiria.

    Kama hataweza kumuajiri kwenye mradi huo ni vema akazungumza na rafiki zake ambao wana viwanda, mashamba na vitega uchumi mbalimbali ambavyo vinatoa ajira kwa Watanzania na wageni.

    Najua Rais Kikwete ana historia nzuri ya kuwakumbuka ‘rafiki’ zake au wale waliomtendea mema lakini si busara kutumia cheo chake kuwaridhisha au kuwapoza kwa masahibu yaliyowapata.

    Lakini kubwa zaidi ambalo napenda Rais Kikwete alisikie na kulifuata ni kuwa kasi ya kuwaumbua walioghushi vyeti vya kuzaliwa na elimu isiishie kwa Masauni pekee.

    Kama itaishia kwa Masauni, minong’ono ya watu itaibuka kuwa uovu wa kiongozi huyo umeibuliwa kwa kuwa alikuwa kikwazo kwa watu waliokuwa wakitaka maulaji ndani ya UVCCM.

    Zipo taarifa ambazo hata mimi zinaanza kuingia akilini kuwa Masauni alikuwa akigoma kuidhinisha baadhi ya masuala ambayo yanaonekana kuwa yana masilahi binafsi, hasa kwenye jengo jipya la umoja huo linalotarajiwa kumalizika hivi karibuni.

    Minong’ono hiyo inapata mashiko katika kichwa changu kwa kuwa ninawafahamu baadhi ya vigogo ambao vyeti vya elimu zao vina utata lakini mpaka sasa wapo madarakani, kwa kuwa wanatii amri mbaya na safi za wakubwa wao.


    Source: Tanzania Daima.
     
  2. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu kwani wewe ni mwanachama wa ccm???? kama ni mwanachama basi tumieni vikao vyenu kukosoa hayo. Binafsi sioni ubaya mkubwa aliyofanya masauni umfanye asipawe shuguli nyingine katika jamii. Kipi kibaya kudanganya umri au kudangaya kiwango cha elimu/kuwa na vyeti to vyuo feki/kudanganya mali ambazo upatikanaji wake ni rushwa/ujambazi????
    mbona hao wapo kwenye jamii yetu na wanaendelea kudunda tu.
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Alikuwa anatania....mtamsikia chiligati kesho.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    vyote vibaya na hukumu yake ni jela... hatuwezi kutetea upuuzi wa dhambi ndogo au kubwa kwani zote zina madhara sawa wa maskini wa tanzaniza... _)(*&^%$#%^&*()_
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    May 23, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nani amekuambia kwamba mdanganyifu ana mipaka? Akidanganya kuhusu umri eti kwenye vitu vingine atakuwa mtakatifu! Kwani alipodanganya kuhusu umri si alikuwa anataka vijisenti vya UVCCM? Kitakachamzuia kufanya udanganyifu mwingine ili ajipatie vijisenti vingine ni nini?
     
  6. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Huyu Abunawasi vipi! Eti kwa kuwa wengine walidanganya halafu iweje sasa? Kwa kuwa Anunwasi amempiga mke wake kwa hivyo ni halali nimpige wa kwangu, namna gani sasa! Cheap Argument. Buree kabisa
     
  7. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Mkuu mimi nadhani kinachogomba hapa ni "unfair treatment"
    Kwani kuna tofauti gani kati ya kughushi umri na kughushi elimu/cheti kwa minajiri ya kupata wadhifa fulani? Mbona chitalilo bado ni mbunge ili hali polisi walihakikisha kabisa alighushi?

    Kwa mtaji huu, Masauni hajatendewa haki, mbeleko iliyowabeba kina chitarilo na wa degree feki, imechanika lini isimbebe Masauni?
     
  8. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    jamaa wanabebana kwa maslahi yao binafsi na hio ndio kawaida yao miaka nenda rudi.
     
  9. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu vipi wewe. kwani kosa la kughushi umri siyo kuvunja sheria ya nchi?. Na kwa nini apewe nafasi nyingine wakati ameonyesha ni muongo? Vijana tuko wengi hivi kikwete ana maana gani kusema atampa kazi nyingine, je na sisi ? Ni kazi gani hiyo ambayo watanzania hawapewi kulingana na uwezo? amenikera huyu rais wangu. kumbe ndo maana tuko maskini uwezo na uaminifu si vigezo vya kupata watumishi ni kujiana tu!
     
  10. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka kwani serikalini kuna waadilifu? Mkae mkijua kuwa masauni alishindwa kula nao tu, alikuwa na misimamo tofauti na walaji wengine na ndo maana wamemtoa otherwise la umri walilijua toka mwanzo. Huko serikalini wakikuingiza wanakuwa wanajua mitego yote ya kukutolea uki-mess nao kidogo tu wamekukutoa.
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Rais ameweka bad precedent katika hili... period. Mwema hawezi kuinuka tena saa hizi na kusema kuwa wanamchunguza Masauni, ameshazuiliwa na bosi wake ambaye anaona kuwa bado mzee huyo aliyeidanganya nchi anafaa kupewa kazi nyingine
     
  12. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #12
    May 23, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sina uhakika na suala la Chitalilo lakini najua kuna watoto wa Vigogo waliopata kazi BOT bila kuwa na sifa walishafikishwa Mahakamani. Sikuona wamekingiwa kifua kama Masauni! Sijaona mantiki ya mhalifu kutetewa mchana kweupe kama ilivyo kwa Masauni! Huyu bwana ikitokea akapewa kazi nyingine kama alivyoahidi JK itampa doa baya sana kwenye uongozi wake!
     
Loading...