Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SiRI YA KUDUMU KWA NDOA

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Boflo, May 21, 2010.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wanaume Wanaowasaidia Wake Zao Kazi za Nyumbani Ndoa Zao Hudumu
    [​IMG]
    Utafiti umeonyesha kuwa wanaume wanaowasaidia wake zao kazi za nyumbani ndoa zao hudumu Friday, May 21, 2010 2:52 AM
    Wanaume ambao huwasaidia wake zao kazi mbalimbali za nyumbani kama vile kupika, kuosha vyombo na kuwaogesha watoto, ndoa zao hudumu muda mrefu kulinganisha na wale wanaosubiria kufanyiwa kila kitu na wake zao. Utafiti uliofanywa na watafiti wa chuo cha London School of Economics (LSE) cha Uingereza umeonyesha kuwa wanaume wanaowasaidia wake zao kazi za nyumbani ndoa zao hudumu muda mrefu kulinganisha na wanaume ambao hawependi kuwasaidia kazi za nyumbani wake zao.

    Utafiti huo ulisema kuwa ndoa ambazo mke na mume wote wanafanya kazi huwa katika hatari kubwa ya kuvunjika iwapo mume hamsaidii mkewe kazi za nyumbani.

    Utafiti huo uliopewa jina la "Men's Unpaid Work and Divorce" ulihusisha familia 3500 za Uingereza.

    Matokeo ya utafiti huo yalionyesha kuwa wanaume ambao waliwasaidia wake zao kazi za nyumbani kama vile kwenda sokoni, kuosha vyombo, kupika na kuwaangalia watoto ndoa zao zilionyesha kuwa imara zaidi.

    Hata hivyo utafiti huo ulisema kuwa ndoa za watu wa zamani zilidumu sana kwa kuwa mke alikuwa hafanyi kazi akijishughulisha na kazi za nyumbani pekee wakati mume alifanya kazi kutafuta chakula kwaajili ya familia.
     
  2. T

    Tall JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    1.huo ni utafiti wa uk. Je africa au tz?
    2.ili ndoa idumu mwanamke anahitaji mambo mengine muhimu sana, zaidi ya kumsaidia kukuna nazi.
    3.upendo,kuvumiliana,kusameheana,kutoshelezana,kuheshimiana,kuthaminiana,kutunzana ni muhimu.
    4.utasugua misufuria weeeee,ila kimoja tu kati ya hivyo vya hapo juu no 3 kikikosa ndoa itavunjika tu.
     
  3. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Jamani reseachers hebu ingieni sehemu kama Tandale ; Magomeni na Sinza hapa bongo; studies za ughaibuni na maisha yetu wapi na wapi?; Njooni mtuambie kwanini Juma anamrukia Asha wa chumba cha pili ilihali Mwanahamisi mkewe ni mzuri tu na amejaaliwa kila kitu kiasi kwa Abdalah muuza duka anammezea mate ya uchu!
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Msi copy na kupaste mambo ya ulaya jamani ni tofauti na Africa kwa ujumla. though inapaswa umsaidie ubavu wako!!!!!!
     
  5. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    That is european reference and it may not apply in africa
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Baelezeee batoto!
     
  7. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Bonge la utafiti ila kuna kitu kinahitaji critical analysis, exactly comparative, kati ya ndoa za zamani na za sasa
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Ulaya ulaya na Afrika ni Aafrika it may not be applicable kwetu kwa kweli!
    To us ni zaidi ya kumsaidia mkeo kazi za nyumbani
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    we ijaribu kwa wanawake wa tanzania ukimaliza ndo utoe majibu ya reseach yako unacheza na wanawake wa bongo eeh
     
  10. e

    emiliana hyera Member

    #10
    May 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ya riyt na huo utafiti tena inaleta mashamsham kidogo kwenye mambo yetu kwa wale wana ndoa wenzangu
     
  11. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,732
    Trophy Points: 280
    Dah! imekula kwangu. Kumbe ushaolewa tayari? Haidhuru, mpe pole mumeo kama kweli anakusaidia kupika.
     
  12. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Shida ni pale mnapo overstay your welcome! Na hili ni taitzo huku kwetu!:frown:
     
  13. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huku bongo akija mamkwe au wifi amkute mr jikoni si ndo maneno yataanza or kamlisha limbwata, na akija shoga akamkuta shem wake anaosha sufuria ndo ofc nzima watajua! ila inapendeza sana pale mzee mzima anapoamua kuingia jikoni au hata kumchange mtoto tu mwanamke unajisikia ati!
     
  14. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mom; huo woga tu; ya limbwata yanajulikana!
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    May 25, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    tafiti nyingi za ndoa mi naziona nadharia tu!

    unaweza kusaidia hadi kumsuka mama, halafu bado akakwambia hata mechi ya liverpool usiangalie! na bado akakutosa kwamba huna mvuto au challenge; the issue of marriage is compliacted and there is no "one size fits all solution".

    i think it doesn't matter what you, there are three basic ingredients;

    • Love
    • trust
    • security [this is both ways kuanzia financial, security, information, privacy and dedication
    unaweza ukakata vitunguu hadi machozi ya damu yatoke lakini kama ni punga na mkeo anajua, basi mambo yako hayatakaa vizuri sana
     
Loading...