Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sio haki vyuo vikuu kuzuiwa kushiriki siasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BONAMTURE, Nov 24, 2011.

  1. B

    BONAMTURE New Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekanaje tunakatazwa siasa chuo kikuu akati tangu elimu ya msingi tumejifunza?:lol:
     
  2. J

    Judgment Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bwa'mdg maliza 1 then next! Unataka chai, chakula cha mchana na ucku at the same tym! Sio utaratibu! Itifaki siyo! Maliza kitabu siasa utaikuta tu! Haina pakwenda.
     
  3. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kama mnajua kwamba siasa ni haki yenu je mmefanya nini mpaka leo? Inaonekana mnaongozwa na iron boys.
     
  4. mkada

    mkada JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    tatizo la siasa mavyuoni ni pale zinapokuwa zinafanywa na wetu wenye matatizo na uelewa wa mambo,mob thinking ndo chanzo cha siasa kufutwa mfn utakuta pale mlimani wanagoma then wanatoa ultimatum kuwa rais aje chuoni ndani ya masaa 36,sasa si utoto huo,siasa zimekuwa pia zikitumika vibaya na vyama vya siasa hii ni kuanzia ccm na cdm,wanafunzi wanawekeza nguvu kwenye siasa kutafuta umaarufu baada ya kumaliza chuo,hii si sawa na hakuna uhuru usio na mipaka,mi nimemaliza udsm mwaka huu,kwa kweli siasa za vyuoni ni utoto mtupu,na sehemu kubwa waathirika wamekuwa ni watoto wa maskini kwani kila mgomo ukitokea na chuo kikafungwa,wanaoshindwa kurudi asilimia mia ni watoto wa maskini,wale ring leaders wanaendelea na shule kwa sababu ya backup ya siasa za vyama vya cdm na ccm.nashauri wanafunzi wafanya analysisi ya kutosha kabla ya kukoma na kuangalia realism ya madai na shida zao.sio kila madai yao yanaweza kutatuliwa,mengine ni this how we are,and we should accept how we are,failure to that familia za watoto maskini hazitapata kile wanachotaka kukipata vyuoni.
     
  5. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kama mnaweza kuwa influenced hata na mtu kama Lema bora mkatazwe. uelewa wenu ni mdogo kuliko mlipokuwa primary school.
     
  6. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Sema tu kwa sababu ndo umejiunga leo kwenye jukwaa nakusamehe na ninakukaribisha karibu sana. Ila siku nyingine unapaswa kujenga hoja ya kile unachokiamini na siyo kukiacha hewani kinaelea, na hapa ndipo wanajf hupata fursa ya kukupika mpaka uive, hapa sio mahali salama kama facebook kule kwa watoto hata kwa hiki ulicho-post tegemea lolote maana umeshindwa kukitetea kwa kujenga hoja. AMAUTI
     
  7. k

    king11 JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    leo hivi dr slaa akienda kusoma UDSM watamkataza siasa?
     
  8. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Huyu mtoa mada ana hoja ila hajaipangilia.

    Nijuavyo mimi; Siasa ni fani (career) sio taaluma (profession). Ili uwe mwanasiasa mzuri na kiongozi bora lazima uwe na msingi mzuri wa elimu na tabia. Elimu ni moja ya nguzo kuu za msingi huo. Kwa hiyo katika upana wa mada husika, mtu anaweza kusema sio sahihi kuwazuia kujifunza siasa, lakini ni busara kuwaelekeza kutokuwa (ku-practice) wanasiasa muda huu. Ili kwanza msome, mhitimu na kisha mwende kutekeleza kwa ufanisi mlojifunza.
     
  9. J

    Judgment Member

    #9
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hili ulilonena NENO! umekidhi mbele ya wakati
     
  10. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ndio maana napenda hii kitu JF
     
  11. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,227
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Ni ufinyu wa fikra na ukandamizaji wa demokrasia. wanafunzi wa chuo ni 18+ ambao wamequalify umri wa kupiga kura sasa wasipokuwa na ushiriki itakuwaje???
     
Loading...