Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule Zetu za Kidato cha Tano na cha Sita ziwe.....

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SolarPower, Sep 20, 2012.

  1. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Napendekeza shule zetu za kidato cha tano na cha sita kila moja iwe na combination moja tu. Maana yangu ni kuwa kama shule ni ya PCM basi wanafunzi wote katika shule husika wanasoma PCM. Hii itatusaidia kuwa na shule maalum kwa kila combination.

    Nawasilisha.
     
  2. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni ngumu sana! Jaribu kufikiria waalimu, vitabu, majengo, maabara, muingiliano wa combination n.k. Je vitendea kazi vitakuwepo?
     
  3. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yaani kila A-level iwe na combination moja tu ni ngumu sana.Imagine enzi zile za Mkwawa High School wewe ungepata wapi wanafunzi wa kujaza shule ile yote kwa combination moja
     
  4. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    uwezo mdogo wa kufikiri 1.5 kb
     
  5. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,081
    Likes Received: 1,621
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha hah.
     
  6. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Msiogope mawazo mapya. Hili linawezekana ni suala la uamuzi la kusimamia utekelezaji wake. Kama unaweza kuwa na wanafunzi say 100 wa PCM kwenye shule zaidi ya 10 kwa kila shule kuwa na wanafunzi 100 wa PCM kwa nini ushindwe kuwa na wanafunzi 600 wa PCM kwenye shule moja.

    Suala la Walimu Vitabu na Maabara sioni kama ni tatizo. Ni suala la kupanga na kutekeleza kwa ufanisi kile kilichopangwa.
     
  7. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Kimbori asante kwa maswali yako ila naomba nikwambie kuwa nchi hii tatizo letu ni kuwa hatuna dhamira ya dhati ya kutoa elimu bora kwa vijana wetu. Rasimali si tatizo hata kidogo. Kwa mfano bajeti ya BUNGE ni zaidi ya Sh bilioni 83 kwa mwaka wakati fedha ya kuendesha shule zote za sekondari na msingi, zaidi ya shule 19,000 zenye zaidi ya mwanafunzi milioni 9.8, inayotolewa na serikali kwa mwaka hafiki shilingi bilioni 26. Pia usisahau kuwa bajeti ya Benki Kuu kwa Mwaka mmoja tu ni zaidi ya shilingi bilioni 570.
     
  8. Lonestriker

    Lonestriker JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 639
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uwezo mdogo wa kufikiri kutoka kwako au kwa aliyeanzisha thread...kumponda mtu bila kutoa hoja mbadala ni kuanika utupu wa bongo wako.Acha uzembe na uvivu toa hoja zako sio tu kumtukana mwenzako bila kuelezea sababu.
     
Loading...