Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule za binafsi na ada za kuruka

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by chobu, Apr 12, 2011.

  1. chobu

    chobu JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naiomba Wizara ya Elimu ifuatilie hizi shule za binafsi; kwa kweli ni unyonyaji mtupu. Hebu fikirieni jamani mtoto wa shule ya msingi unamlipia 2,800,000/= kwa mwaka. Hapo bado kila term ununue vitu vifuatavyo, ambavyo gharama yake ni mbali na school fees navyo ni;
    1. NIDO kubwa - 42,000/=
    2. OMO kgm 4 - 20,000/=
    3. kuonyoa nywele - 10,000/=

    pamoja na vyote hivyo bado watoto wadogo wa chekechea kuanzia miaka mitatu hawapati mlo kamili kabisa. Unapochukua watoto wadogo chini ya miaka mitano katika shule zenu za binafsi, mnatakiwa mjipange sawasawa, sio kufikira pesa tu lakini afya za watoto hamzijali. Mimi naona wakati umefika sasa wa hizi shule kuchunguzwa upya tena kwa ukaribu sana. Wanatoza ada kubwa lakini huduma zenyewe ni mbaya. Ni hatari sana kwa afya za watoto chini ya miaka mitano. La msingi kabisa shule hizi hazina hata maji ya kutosha ya kunywa watoto, inabidi wazazi wawanunulie watoto wao maji ya kunywa. Hivi hamuoni umuhimu wa maji safi ya kunywa mashuleni? Mazingira yenyewe si mazuri hakuna uwanja wa michezo, watoto hawapati hewa safi maana eneo lenyewe dogo na lipo kwenye High Density. Ilikuwa ni nyumba ya kuishi ikageuzwa shule. Hii ni hatari kabisa, na viongozi wahusika wanaangalia tu!
    Mfano wa shule: ni HAZINA INTERNATIONA SCHOOL iko magomeni.
     
  2. b

    binti ashura Senior Member

    #2
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hizo sisi tunaosomesha sent kayumba gharama hizo hazituhusu sana! msc. ada kwa mwaka ni 1,763,000/= nyie huko shule ya msingi 2,000,000/= poleni sana
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Jamani si ulihiari kumpeleka mtoto wako huko?
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Supply and demand, supply and demand my friend. Wewe umedemand na wao wamesupply tatizo liko wapi sasa?
     
  5. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bongo tambarale kila kitu shwari tuu. Ada shule ya msingi kubwa kuliko hata mtu anayesoma digrii. Kazi kwelikweli.
     
  6. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Madrasa ni bei poa!
     
  7. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mwishowe utasema serikali iingilie kati bei kubwa ya cadillac, BMW, benz au hata bei za simu kama Samsung galaxy, Nokia N8 n.k. Au utasema Ndodi ashushe bei iwe kama ya Babu!!

    Hakuna anayekulazimisha kupeleka watoto kwenye shule za bei mbaya. Ni mapesa uliyonayo ndio yamekuruhusu kwenda huko. Sisi wengine watoto wetu wanasoma shule za kawaida za serikali, watoto wanarudi nyumbani tunagombania ukoko wa wali pamoja, baada ya hapo tunafundishana kidogo, na mwisho wa siku watoto wanafaulu mitihani vizuri tu.
     
Loading...