Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sheria ya kugonga gari kwa nyuma

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kireka1980, Jan 23, 2009.

  1. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2009
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wadau kuna siku nilikuwa kwenye gari ndogo barabara ya Shekilango, kuna dala dala lilikuwa mbele yetu (Ubungo - msasani) Ghafla lilisimama katikati ya barabara na brake light hazifanyi kazi, ujanja hatukuwa nao tukaligonga kwa nyuma na sisi ndio tulioonekana na kosa. Hii ilinifanya kila mara niseme Ditopile alikuwa sahihi kumpiga risasi dereva wa daladala.
    Wadau madereva wa daladala wanakera sana na ukiwa na hasira ..........
     
  2. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2009
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ni kweli daladala wanakera kupita kiasi lakini sheria za barabarani ziko wazi ukisha mgonga mtu kwa nyuma wewe ndiwe mwenye makosa. Tatizo letu hatuzifuati sheria za barabarani kama ipasavyo ingawaje tunawalaumu madereva wa daladala. Unapashwa kuacha mita zisizopungua kumi kati yako na gari la mbele ili ikitokea mwenzako akafunga break ghafula, then inakupa nafasi na wewe kujitetea.

    Lakini kama hiyo daladala taa za break zilikuwa haziwaki mlikuwa na utetezi mzuri. Je mlimsubiri trafik police kuja kupima hiyo ajali na kuyakagua magari yenu au mlikubali yaishe kishikaji?
     
  3. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwa foleni za dar mara chache sana watu huachiana meter 10. tunasogeleana mita hata 2 hazifiki kwa kuogopa mtu kuchomeka mbele yako kama ukiacha nafasi kubwa. lakini mkiwa speed ni vyema kuacha distance ya mita 10 kama inavyoshauriwa kuepusha mabalaa kama hayo ya ajali zinazoepukika.
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...ndio sheria mkuu, sheria zimewekwa ili zifuatwe, sio zivunjwe. Matokeo yake ndio kama hayo, mkiwaiga wenye dala dala wote mnaonekana ni madereva wabovu!
     
  5. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kaka kugonga kwa nyuma ni kosa iwe dala dala kasimama ghafla au break light hazifanyi kazi,,kosa ni lenu na ndivyo sheria ilivyo.
     
  6. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #6
    Jan 23, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Ukigonga gari kwa nyuma hilo ni kosa lako, hata kama daladala lile lilisamama ghafla. Gari la mbele yako linaweza kusimama ghafla kwa sababu mbalimbali ikiwa ni pamoja na kuharibika ghafla, na hiyo haikuruhusu wewe kuligonga.

    Mojawapo katika mambo uliyotakiwa kuwa umejifunza kabla ya kupewa leseni ya kuendesha gari ni mbinu za defensive driving. Mojawapo ya mbinu hizo ni kuhakikisha kuwa unaacha umbali wa kutosha kati yako na gari la mbele yako kiasi kuwa uweze kusimama bili kuligonga iwapo litapata breakdowan yoyote ya ghafla
     
  7. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa kuongezea katika defensive driving, unatakiwa wakati wote una angalia mwenendo wa gari lililo mbele yako kwani hilo ndiyo litakalo kufanya wewe ujue uendesheje gari lako.
    Kwa kusisitiza, kitendo cha kuingia kwa nyuma ni makosa.
     
  8. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    NI nani wakulaumiwa ???
     
  9. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2009
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    jamaa tulivyomgonga konda alikuja akaangalia gari yake haijaumia akamwambia dereva 'haijaumia twnde zetu'
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wakuu...

    Naweza wapi kupata "SHERIA ZA USALAMA WA BARABARANI"?
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Chuo chochote cha driving mkuu au hata usalama barabarani
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    unapoendesha gari assume madereva wengine wote ni VICHAA......guess what.........you will always be safe....labda ugongwe na "KICHAA"
     
  13. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #13
    Jan 27, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Leseni uliipataje? teeheee tehee, nenda VETA watakupatia.
     
  14. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    siku zote kugonga nyuma ni makosa.
     
  15. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kugonga nyuma ya gari la mwenzako.
     
  16. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #16
    Jan 27, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Ni mambo ya sheria ila sasa inapokuwa mtu wa mbele yako kasimama ghafla au wale wanaoingia barabarani kwa ghafla halafu unamgonga inauumiza sana. Halafu kwa hakika ukigonga kwa nyuma wewe show ya gari inaumia pamoja na defects nyingine na ujue hapo ndo mashine za magari mengi ukiacha bito ndipo zilipo. Kwa daladala nyuma wameweka ngao nzito sana (nyingi) na ukigonga pale tu si rahisi dala iumie ila wewe wa gari ndogo lazima itaumia, walishajihami mapema wakijua wao hawana kituo. Always nikiendesha najitahidi kutokuwa nyuma ya daladala. Halafu kingine ukigongwa katika kituo cha daladala ikiwa inatoka kituoni kuingia barabarani ni kosa pia, ni kuwa makini sana unapoendesha na kukaribia kituo cha daladala slow dawn check usalama. Vinginenvyo ukigongwa hapo huna lako, ni hasara tu.
     
  17. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #17
    Jan 27, 2009
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hawa madereva wa daladala/tax ni vurugu sana utakuta daladala halina brake light halsfu usiku limesimama katikati ya barabara. Ila kuna taarifa kuwa bunge litapitia upya hiyo sheria.
     
  18. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #18
    Jan 27, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Fafanua hapo....!
     
  19. RR

    RR JF-Expert Member

    #19
    Jan 27, 2009
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Mkuu una macho makali.....au unakula mchicha kupita kipimo? LOL.

    Utaratibu wa uendashaji wa gari ni rahisi sana.
    "Endesha gari ukiwa na uhakika wa kusimama salama inapobidi kufanya hivyo"
    Suala la umbali gani kati ya gari na gari inategemea aina ya magari, mwendo kasi, uzima wa magari husika n.k. Kifupi busara yako ndio usalama wako.
    Pia hata kama hakuna gari mbele yako, endesha kwa kuzingatia umbali wa barabara unaouna (sight distance), sababu inawezekana barabara ikawa hata imekatika au kuna mti umeanguka...kifupi uwe tayari kusimama salama muda wote!
     
  20. King Zenji

    King Zenji Senior Member

    #20
    Feb 26, 2009
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    ... tehe tehe tehe,,,,kiswahili hiki bwana we acha tu,,,mie langu jicho tu;)
     
Loading...