Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sherehe zinazofanywa na Ubalozi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BAK, Jun 10, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Waungwana,

    Kama mtakumbuka wiki chache zilizopita mwenzetu mmoja wa Sweden (kama sikosei) aliandika hapa kuonyesha kushangazwa kwake na sherehe ya Muungano ya 2008 ambayo ubalozi wa Tanzania Sweden ulitangaza itafanyika na hivyo kuwaalika Watanzania toka miji mbali mbali ya Sweden na nchi za jirani. Mwenzetu huyo alidai kwamba alishangazwa baada ya balozi kutotokea kwenye sherehe hizo na hata hakukuwa na ofisa yeyote toka ubalozini. Ninachofahamu ni kwamba balozi zetu zinapewa fungu maalum ili kufanyia sherehe za Muungano.

    Je, inawezekana hizi sherehe zinatumika kufanya ufisadi? Hapa kuna uwezekano ubalozi haukutumia hata senti tano, lakini labda huko mambo ya nje inapelekwa bill kwamba walialikwa Watanzania 300 na zilitumika kiasi kadhaa kugharamia sherehe hizo.

     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2008
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Fungu lipo.
    Iwapo linatumiwa ipasavyo, wanaweza kutueleza wakaguzi wa mahesabu.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Watatueleza vipi ikiwa wanaona bili ya ukumbi na chakula kumbe hakuna ukumbi uliokodishwa, chakula kilichonunuliwa na hata ofisa mmoja wa ubalozi hakuonyesha pua yake. Umeshawahi kusikia matumizi mbali mbaliya mabilioni katika balozi zetu ambayo hayana stakabadhi? Basi nadhani ya sherehe zinazosimamiwa na balozi nayo hufichwa humo humo.
     
  4. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2008
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mnakamata wenzenu pabaya wajameni, wenzenu walishaandika kwamba mkutano uliwagharimu dola 50,000/-; sasa munaleta kelele zenu...

    kwi kwi kwi
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Tutalala mbele na mafisadi kila kona ili kuhakikisha tunawasambaratisha.
     
  6. m

    mjinga JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2008
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 329
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Niliishi Japani miaka ya 90, lakini hata mara moja hatukuwahi kualikwa ubalozini kwa ajili ya sherehe yeyote.Cha ajabu sisi Watanzania tuliokuwa tunaishi kule tulikuwa tunachangishana kwa ajili ya kufanya sherehe. na huwezi amini,tulikuwa tunambembeleza balozi aturuhusu tufanye tafrija ktk ukumbi wa pale ubalozini. Nakumbuka ni mara moja tu balozi alikuja ktk sherehe hiyo. Kwetu sisi ubalozi ilikuwa ni kero na walikuwa hawatoi msaada wowote. sasa hivi nimemsahau kidogo jina la huyo balozi mstaafu lakini aliwahi kugombea ubunge Kigamboni na akashinda anaishi pale Mlalakuwa na anatoka Mtwara au Lindi
     
  7. lidoda

    lidoda JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2008
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 518
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Samahani alishindwa kuupata Ubunge Kigamboni
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280

    Ahsante kwa kutufahamisha hii habari. Lazima tulipigie kelele hili kwa uwezo wetu wote maana baadhi ya mabalozi hata maofisa hujiona kama miungu watu na hutumia balozi hizo kufanya ufisadi kama alioufanya Mahalu pale Italy. Nadhani ufisadi alioufanya Mahalu pale Italy wa kununua nyumba na kuoverstate bei ya nyumba ile unafanyika katika balozi nyingi tangu serikali ilipoamua kwamba kupangisha nyumba ni more expensive ukilinganisha na kuwa na nyumba zao wenyewe. Labda aliyekuja na hiyo idea aliona kuna mwanya unaoweza kutumika kufanya ufisadi wao kupitia nyumba walizonunua.
     
Loading...