Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya CCM yaingilia kati mgogoro wa Chadema, CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Aug 17, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG][​IMG]

    Fredy Azzah, Dar na Venace George, Kilosa

    SERIKALI imesema itafanya uchunguzi juu ya baadhi ya vyama vya siasa na wanasiasa wanaodaiwa kupata fedha chafu kutoka kwa taasisi na watu binafsi walio nje ya nchi.

    Kauli hiyo imekuja baada ya Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye, kukituhumu Chadema kwamba kinapewa fedha chafu na wafadhili wa nje.

    Wakati Nape akiibua tuhuma hizo, Katibu mkuu wa Chadema , Dk Willibroad Slaa wakati akihutubia mkutano wa hadhara uliofanyika jimbo la Kilosa mkoani Morogoro juzi jioni, alisema fedha chafu ndiyo zilizomuweka Nape madarakani.

    Akizungumza wakati akijibu swali la Mbunge Jimbo la Nkasi Kaskazini kupitia (CCM), Ali Kessy aliyetaka kujua Serikali imejipanga vipi kudhibiti vyama na wanasiasa wanaopata fedha chafu kutoka nje ya nchi.

    Kessy aliuliza swali hilo katika kipindi cha maswali ya papo kwa papo kwa Waziri Mkuu, ambapo alisema wezi wa magari na fedha chafu, sasa wameingia kwenye siasa na wanapata fedha hizo kutoka kwa watu binafsi na taasisi mbalimbali kutoka nje ya nchi.

    Swali hilo lilionekana kuilenga Chadema kwa kuwa Agosti 11 Chadema chama hicho kilifanya harambee ya kuchangisha fedha kwa ajili ya kuendesha kampeni ya vuguvugu la mabadiliko (M4C).

    Mara baada ya harambee hiyo, Nape alisema Chadema kinafanya kampeni za kuchangisha fedha ikiwa ni kuhalalisha mabilioni ya fedha wanazopewa na wafadhili wa nje ya nchi.

    Alisema mkakati huo unafanywa kwa siri na wafadhili hao kuchochea machafuko nchini ili wafaidi kirahisi raslimali za Tanzania kama vile madini, gesi na mafuta ambayo yamegundulika kuwepo nchini.

    Kauli hiyo ya Nape iliifanya Chadema kupitia kwa Mkurugenzi wake wa Fedha na Utawala, Anthony Komu kushitaki kwa Msajili wa Vyama vya Siasa nchini, kumtaka Nape atoe maelezo juu ya madai yake.

    Lakini jana, Pinda bila kutaja makundi hayo yanayolumbana, alisema serikali imepata taarifa hizo kupitia mtandao na imeamua kutozipuuzia na kuamuru vyombo vinavyo husika vifanye uchunguzi.

    "Nadhani tuseme Serikali imejipanga kuchukua hatua stahiki gani, ni kweli kuna taarifa kama hizi kwenye mtandao, lakini tatizo langu ni kwa kiasi gani tunaweza kuziamini hizi taarifa kwa sababu hapa ni sehemu ambapo kila mtu anaweza kuandika kile anachojisikia," alisema Pinda na kuongeza;

    "Lakini tumeona tusizipuuze na tumeagiza vyombo vinavyohusika vizichunguze juu ya fedha hizo chafu."

    Nnauye akitoa tuhuma hizo alisema, CCM kimeshangazwa kuona Chadema kikiwahadaa Watanzania kufanya harambee ili kuhalalisha fedha walizonazo kutoka kwa wafadhili.

    "Chama Cha Mapinduzi kimeshangazwa na kusikitishwa sana na usanii mkubwa unaofanywa na Chadema kwa kuwahadaa Watanzania kwa usanii wa kufanya harambee kuhalalisha uwepo wa mabilioni waliyopewa na wafadhili wao wa nje ya nchi."

    Aliongeza; "Mfano mzuri wa usanii huu ni juzi siku ya Ijumaa (Agosti 11) kwenye Hoteli ya Serena ambapo ilifanyika harambee na kurushwa moja kwa moja na kituo kimoja cha televisheni."

    Alisema CCM inao ushahidi wa kutosha unaoonyesha mabilioni waliyopewa Chadema na wafadhili kutoka nje ya nchi kwa lengo la kuendeleza operesheni mbalimbali nchini.

    Alionya kuwa fedha hizo zinatokana na watu mbalimbali wanaomezea mate raslimali za Tanzania.
    "Hebu tujiulize, kwa nini mabilioni haya yanatolewa kwa Chadema sasa ambapo nchi yetu imeendelea kufanya utafiti na ugunduzi wa rasilimali mbalimbali zikiwamo gesi na mafuta?

    "Je, ufadhili huu kwa Chadema licha ya kufichwa sana na kufanywa siri, una nia njema kwa nchi yetu na rasilimali za nchi yetu? Kwanini ufadhili huu wa mabilioni unafanywa siri ya watu wachache hata ndani ya chama chenyewe?"

    Kwa upande wa Mkurugenzi wa Fedha na Utawala wa Chadema, Komu, akizungumza na gazeti hili kuhusu madai yaliyotolewa na Nnauye, alisema chama chake, hakijawahi kufadhiliwa na wahisani kutoka nje na kwamba mapato yake yanatokana na ruzuku ya Sh235 milioni inayotolewa na Serikali kila mwezi.

    Kauli ya Dk Slaa

    Dk Slaa alisema Nape hana uhalali wa kufikiria kuwa kuna vyama vina takatisha fedha chafu kwa kupitia michango ya wananchi na badala yake anapaswa kuwaambia wana CCM wenzake namna Chama hicho kilivyotumia fedha chafu kuingia madarakani mwaka 2005.

    "Nimemsika Nape akiendeleza madudu yaliyo kichwani mwake kuwa alikuwa anatoa tahadhari tu sasa ninamwambia Yule si saizi ya Chadema na Dk Slaa zaidi ninamkumbusha kuwa Fedha za Tangold, Kagoda na Meremeta ndizo zilizokiingiza chama chake madarakani hivyo awape tahadhari hao badala ya wananchi wanaokichangia Chadema kwa mioyo yao ya kutaka kujikomboa"alisema Dk Slaa

    Alisema wameshamwandikia msajili wa vyama vya siasa amtake Nape na CCM wathibitishe namna Chadema inavyopata fedha chafu na kama ikishindikana basi jeshi la Polisi limchukulie hatua kwa kuwa ni kauli za uchochezi na chuki dhidi ya watanzania.

    Aliongeza kuwa ni jambo la kusikitisha kuona mkuu wa Polisi nchini IGP Said Mwema na timu yake wameshindwa kuchukua hatua za awali wakati kuna mtu ana ushahidi wa kuthibitisha namna fedha chafu zinavyoingia nchini.

    "Sitaki kuamini kama IGP ana maslahi katika hili lakini pia sisiti kuamini kuwa hii si kauli ya Nape ni ya kiongozi wake mkuu katika Chama, sasa kwa hili wanazidi kutudhihirishia kuwa nchi imewashinda kwa kuwa kuna vyombo vya usalama vinavyoongozwa na serikali ya CCM vimeshindwa kuchukua hatua na kuudhihirishia umma ukweli unaosemwa na Nape"alisema Dk Slaa.


    Mwananchi
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Nakumbuka walisha sema Mzee Malecela na pia JK Kikwete walisha pewa pesa toka Iran... Kulikuwa hakuna wa kuchunguza

    Kwasababu POLICE nchini sio TRANSPARENCY kama POLICE mfano USA, ENGLAND, KENYA sababu zinachungwa na KATIBA zao

    kufanya kazi Sasa Angalia POLICE ya CCM inaichunguza CHADEMA; Lakini POLICE ya CCM haichunguzi ni nani amewekeza pesa

    USWISI sababu ni CCM
     
  3. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Chadema wameumbuka big tyme wameufyata wameguswa
     
  4. s

    step Senior Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Hadithi njoo uongo njoo utamu kolea....Nafikiri wananchi wanaelewa kinachoendelea na nini hatma yao, hawahitaji kauli
    ya mtu yeyote kwa hivi sasa ili waamini.
     
  5. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ccm ndio wanaotumia fedha chafu.
     
  6. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Pia Pinda asisahu kuchunguza wabunge WAUZA UNGA kama Munde Tambwe
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    ninamkumbusha kuwa Fedha za Tangold, Kagoda na Meremeta ndizo zilizokiingiza chama chake madarakani

    kauli hii kila anapoitamka dr.slaa dhaifu anapandisha presha
     
  8. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mm nadhan badala ya kuanza kuhangaika na mengine wangeanza na zile zilizoko uswisi na kuwataja wenye nazo sio wanaanza kutuletea siasa kila mahali tushachoka na kauli za liwalo na liwe
     
  9. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kama ni kweli, walioumbuka wanafaida kwa nchi yetu maana wameingiza pesa za kigeni nchini mwetu na hivyo kuukuza uchumi wetu. Lakini Magamba yameweka hela Uswisi kuukuza uchumi wa Uswisi. Cha ajabu policeccm ambao hawjafaidika kitu kwa Magamba kuficha matrillioni Uswisi wanashabika kuwafainyia uchunguzi CHADEMA walioingiza pesa za kigeni kukuza uchumi wetu. Mapoazi zinakutosha kichwani?
     
  10. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Mkuu Kijereshi, hii ni janja ya Magamba kujaribu mlango wa kutokea kwenye kashifa ya mihela yao ya kifisadi waliyoificha Uswisi.
     
  11. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Kweli Unaweza kusema hivyo na kulala kitandani bila kung'atwa ng'atwa na kunguni kwa kifisadi? yaani kweli CCM wamekufanya wewe kipofi na kiziwi?

    Kweli Nchi yetu imeisha mpaka uone wazazi wako na ndugu zako wanakuja kwako hawana ARDHI ndipo utajua CHAMA CHAKO kilikuwa kinakubomoa eti?

    AU ndio Wasomi wa CCM nyie? Be Real, Kukosoa Chama Chako sio kuwa Mpinzani; Ni kukifanya kiwe bora... Sasa Kweli Walipokuwa wanaongea bungeni

    Kuhusu wewe kukatiwa UMEME na Wabunge wako wa CCM ili wawe Matajiri haikukuuma? au uliona ni cha kawaida; kuwasha kibatari na Mishumaa?
     
  12. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ivi unaakili kweli?unajua cdm ni nini? Ngoja nikueleze,... Ndo chama chenye wanachaama wengi tz kuliko chama chochote,.. Mengine muongezeeni huyu mb. Pande
     
  13. Imany John

    Imany John Verified User

    #13
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    bendera ya kijani imechuja, wakati wake umekwisha.
     
  14. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu unazungumza na kiwiliwili... una moyo wewee dah! Tuna wenzetu wengi sana humu walishauza vichwa vyao na wengine waliomua kwa makusudi kuvitumia EXCLUSIVELY kufugia nywele. Watch out!
     
  15. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dah, ha ha haa, hizi kweli ni tamthilia za kichina. Uchunguze nini wakati serikali yako ndo inahusika kwa asilimia kubwa na fedha chafu? Kweli NYANI HAONI KUNDULE, CCM imeoza!
     
  16. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    unamaana gani? Iko shallow
     
  17. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Una Maana Gani kusema Watch Out!!
     
  18. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Majinga utayaona tu yanavyo jingauka
     
  19. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mbumbu!
     
  20. m

    mwimbule JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuhusu kikwete kama mnakumbuka Kuna gazeti la Uingereza lilisema wazi kama amepewa pesa ya kampeni kutoka Iran. Jamani hii kumbukumbu atukumbushe na ikadaiwa kwamba kikwete atawashtaki hao jamaa wa gazeti lauingereza vipi hadi leo mbona kimya hebu tukumbushane. Polisi haiko huru kabisa, uchunguzi wake hauaminiki. CCM wajisafishe kwanza, kabla ya kujidai wanafahamu sana habari za wenzao. Nape ni mchemfu.
     
Loading...