Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali na wafadhili wanasaini mkataba wa ufadhili 5yrs sasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurudumu, May 13, 2011.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tuko kwenye ukumbi sasa hivi St. Gaspsr Hotel Dodoma. Waziri mkuu anatoa hotuba sasa. Mabalozi wa nchi 12 zinazochangia pesa katika mfuko mkuu wa serikali (GBS) wapo ukumbini. Mawaziri karibu wote wako ukumbini. Kitakachosainiwa kinaitwa Performance Framework Memorabdum, unaoainisha msaada wa hawa wafadhili 12 kwa kipindi cha miaka 5
     
  2. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waziri mkuu amemaliza hotuba sasa mwakilishi wa wafadhili balozi wa norway anaongea
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    I can smell trouble ahead. Usually hawa wafadhili wa GBS wanakuwa 14. Sasa kama kwa kipindi hiki wamesaign 12 kuna uwezekano wawili wamejitoa. Mkuu unaweza kupata orodha ya hao walio sign ili tujue nani kajitoa?
     
  4. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waliojitoa ni Swiss na Nedhalands. Balozi wa Norway amesema hata waliobakia wamepunguza ahadi zao kuanzia mwaka jana (mnakumbuka hadi serikali ikakopa local banks)

    Ametaja baadhi ya sababu kuwa wanapata shida kushawishi makao makuu kwao wakati serikali ilifikia tu nusu ya targets za Mkukuta I, sasa tunaanza Mkukuta II

    Pia amesema value for money imekuwa ni tatizo. Pia mapambano na rushwa kubwa yame slow down
     
  5. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Awali wakati waziri Mkullo alipokuwa anamkaribisha waziri mkuu alisema serikali imefanikiwa sana kuboresha matumizi ya fedha kwa Kutekeleza mapendekeza yote ya CAG. Hivyo udhibiti na utawala wa fedha umeboreshwa sana
     
  6. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waliobaki ni ADB, Canada, Denmark, EC, Finland, Ireland, Japan, Germany, Norway, Sweden, UK, WB
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Utakuwa umeboreshwa kwa baadhi ya maeneo ya kawaida tu, lakini yale yanayotumia kiasi kikubwa........!!!!!!
     
  8. s

    seniorita JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    In every angle serikali ya ****** is in a very shaky state...from within and without...approaching their doomsday
     
  9. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa PS wa wizara ya fedha anawasilisha mada. Anasema sababu serikali achieved only half of targets ni kwamba the targets were too ambitious.
     
  10. s

    sawabho JF-Expert Member

    #10
    May 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Je, amesema ni kwa nini alikuwa ambitious? Poor planning probably?
     
  11. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    PS amehitimisha kwa kukiri kwamba wafadhili hawaridhiki na mafanikio ya serikali na utendaji wa serikali
     
  12. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tim Clerk anayechukua uenyekiti wa GBS anasema atasisitiza

    Kuboresha mijadala baina ya wadau
    Kuleta matokeo
    Improve domestic accountability
     
  13. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #13
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Balozi wa ujerumani amesema CAG ameboresha utendaji wake lakini mapendekezo yake hayatekelezwi kikamilifu

    Mkullo sasa anamuhakikishia kwamba sasa serikali itatekeleza yote.
     
  14. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #14
    May 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Target zinawekwa na politicians badala ya planning officer. May be unaweza kusema ni kama hakuna planning kabisa na wala sio poor planning bora hiyo poor planning ingekuwepo.

    Too ambitious target sio kosa dogo kwenye mambo ya fedha. Hapo kwa wenzetu wahusika wanajiuzulu na kuwajibika lakini huyo katibu anatoa majibu mepesi mapezi kwa maswali magumu.

    Sasa tutaaminije forecast zinaztolewa na BOT kama sio too ambitious kuwa uchumi wa nchi unakua. Kuwa mgao haujaathiri uchumi etc.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    May 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,106
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    kenya hawapo?
     
  16. m

    mob JF-Expert Member

    #16
    May 13, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    huyo CAG amekaa tu kuongea kwenye vyombo vya habari pasipo kufanya kazi kama sheria ya Public Audit ya 2008 inavyosema .me nashangaa kwa wanaosema mapendekezo ya CAG yamefanyiwa kazi hakuna kitu kama icho .mapendekezo ya CAG hayajafanyiwa kazi ni blaabla kila siku matatizo yanatokea, kwa mfano mfupi nadahni katibu wa wizara ya afya ni Accountant by professional ila angalieni ameshindwa kutekeleza majukumu yake kama Accounting officer kila wakati na wizara imekuwa ikipata matatizo kila wakati.kinachotakiwa kufanyika ni kwa wizara zote kutekeleza mapendekezo ya cag kama inavyotakiwa na sheria . tuache maneno tufanye kazi jamani
     
  17. m

    mob JF-Expert Member

    #17
    May 13, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    tutategemea wafadhili mpaka lini kodi tunashindwa kukusanya, madini tunayo,mbuga za wanyama ,arthi safi na yenye rutuba ,ila sasa katika kutekeleza ndo huku semina na makongamano, je tutafika
     
  18. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #18
    May 13, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    inasikitisha kuoana serikali ya norway na sweden bado zinatoa msaada kwa tanzania
    wkt utekelezaji hakuna huku wananchi wao wakikatwa kodi kubwa ambazo ndizo zinazotumika
    kutoa misaada kwa nchi maskini.hutaamini ktk hizi nchi kuna watu wanateseka hawana hela
    wanaishi maisha magumu sana maisha yao ni ghali hasa chakula,umeme na nyumba lakini bado
    wanajitoa kwa tanzania ilihali hizo hela zinaliwa na wachache, naona bora wangesimamia wenyewe
    miradi au wasitoe ufadhili kabisa kwa Tanzania kwa vile tumezembea kukusanya kodi,kutoa
    misamaha ya hovyo kwenye makampuni makubwa,tuna madini,utalii,kilimo tunajitosheleza
    wenyewe tatizo ufisadi,ubinafsi,watu wanajilimbikizia mali hakuna wa kumhiji mwingine.
    kwa wenzetu ukiwa na hela nyingi au mali nyingi lazima uhojiwe na serikali umezipata wapi
    na pia hizo mali lazima zikatwe kodi kwa Tanzania hilo halipo.Misaada hadi lini wkt hatuoni utekelezaji wake
    Hivi hii hali hadi lini? TUnafanywa wajinga hadi lini?inauma sana sana sana.
     
  19. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #19
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hotuba za wafadhili zilisisitiza serikali kuongeza mapato ya ndani lakini serikali hawakugusia hilo
     
  20. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #20
    May 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna wakati mimi huamini tusingekuwa na hawa wafadhili pengine tungekuwa tumeendelea kwa sababu tungefikiri wenyewe na kuwajibishana wenyewe
     
Loading...