Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Safari yangu ya Jimbo la Kilombero kwa Regia na Mteketa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bajabiri, Nov 14, 2011.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wadau mwishoni mwa wiki(ijumaa hadi jumapili)nilikua safarini,nilikwenda Ifakara ambako ni makao makuu ya wilaya ya KILOMBERO,safari hii ilikua ni ya kibinafsi!
    NILIYOYA0NA HUKO
    -Jimbo la kilombero ambalo linawakilishwa na Abdul Mteketa bado lina matatizo meng sana.
    1.BARABARA.tangu nimeijua ifakara ni zaid ya miaka 15,ila barabara ni tatzo,mfano kutoka Mkamba hadi Ifakara mjini ni umbali wa km 65,ila gari hutumia zaid ya saa 2 hadi 3 kutembea,hapo ndo kwa kipindi cha Kiangazi,umefika wakati wabunge wa jimbo lile wakajipinda kuhakikisha lami inawekwa,Ubovu wa barabara umesababisha kuna sehemu inaitwa Mang'ula malori zaid ya 20 yalikwama.
    2.MAJI!
    Wilaya ya kilombero imejaaliwa kuwa na utajiri wa maji,kun mito ming sana,kila baada ya km 5-10 kuna mto au kajimto,maji yanatiririka,ajabu maji ya Bomba ni anasa,watu wanatumia maji ya visima na mtoni,maeneo ya mjini kuna Mto Lumemo ambao haukauk maji mwaka mzima,pia nje kidogo ya mji kuna mto KIL0MBERO, tatizo ni nin hadi maji yakosekane?
    3.UMEME
    jaman hata kama ni mgao ila Ifakara ni too much,wilaya ya Kilombero inazalisha umeme,ila iwe kuna mgao au hakuna UMEME ni tatzo,juz ulikatka saa 10 alasiri,had jana saa 5 haujarud,
    wito kwa mh.REGIA MTEMA NA PAPAA MTEKETA,WAPGA KURA WENU WANAWATEGEMEA MUWASEMEE KERO ZAO
     
  2. l

    lyimoc Senior Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja .barara ya kutoka ifakara kwenda mlimba ni bala tupu.kutoka Mbingu mpaka Mngeta hakuna hata nguzo ya umeme miaka 50 ya uhuru tunasherekea nini hizo hela za kutengeneza kofia na tishet za miaka 50ya uhuru kwanini zisiende kuweka nguzo maeneo hayo?
     
  3. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    PAMOJA. kutoka chita mpaka kihansi ni kilomita 12 umeme akuna matalajio labda 2060 .barabara mbovu alafu bungeni waziri anasema inapitika muda wote .wacha nilie kidogo .woooo.,...uwiiii mayo nene .kodi zetu za mpunga wanachua maendeleo hakuna magama HOVYOOOO
     
  4. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    PAMOJA. kutoka chita mpaka kihansi ni kilomita 12 umeme akuna matalajio labda 2060 .barabara mbovu alafu bungeni waziri anasema inapitika muda wote .wacha nilie kidogo .woooo.,...uwiiii mayo nene .kodi zetu za mpunga wanachua maendeleo hakuna magama HOVYOOOO
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Tatizo siyo mbunge, tatizo ni wananchi wenyewe kumtegemea mbunge kila kitu. Umefika wakati sasa wanasiasa wawekwe kando, watu wajipange kujiletea maendeleo yao wenyewe!! Hii tabia ya kusubiri wabunge/wanasiasa kuwafanyia kila kitu ndo matokeo yake wanajiona kama mungu watu!! Tufanyeni mikakati ya kuwapeana wenyewe mikakati na kujitolea katika huduma za maeneo yanatuzunguka.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    well said wa ukenyenge
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    yataisha tu 2015 nachukua jimbo hili kupitia chadema...awa akina regia hawakujipanga kuwa wabunge we jimbo lina matatizo lukuki regia anauliza rti nini msimamo wetu tz juu ya watu kuwa mapunga...aggh
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Tatizo kama maji ya mto yako karibu, hawa watanzania maskini watakuwa tayari kulipia huduma ya maji ya bomba? Any investment must produce return in order to be sustainable
     
Loading...