Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Poor language skills in Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mdawa, Mar 16, 2011.

  1. m

    mdawa Senior Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    It is sad that most Tanzanians are very poor in language even Kiswahili which is our mother tongue and national language. This is proven when you read the newspapers, listen to radio, public addressings in ferry, airport etc, and even in Jamii Forum postings. I thought news presenters should have been the best in language because it is their profession but alas! it is the contrary. The media bosses do not even see the problem. Where is BAKITA with regard to Kiswahili. Is it not existing anymore? This is sign of a country that has lost track.
     
  2. t

    thesonofafrica Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    who told u kuwa kiswahili ni lugha mama?
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Sasa hapa umeandika KIHAYA au KICHAGA?

    "..news presenter .. best in language .. it is the profession.." VERY SAD INDEED!
     
  4. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uliyosema ni kweli. Lakini ingependeza zaidi kama hoja hii ya kutetea Kiswahili na wewe ungeiandika kwa lugha hiyo hiyo! Sasa we uko biiize na kizungu...
     
  5. e

    ejogo JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kidhungu thio!!
     
  6. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wewe unaandika au unasoma, hiyo lugha uliyotumia kuandika ni kama unaonga, makosa mengi ya kisarufi. Kiswahili ni lugha ya taifa ndiyo, kwa taarifa yako ni asilimia chache sana ya watz, kiswahili ndo lugha mama. Kuna tofauti kubwa sana kati ya kuandika na kuongea ndugu yangu. Pamoja na yote, ni kweli kabisa kuwa baadhi ya watangazaji (taaluma ni uandishi wa habari) huwezi kuwaita ni wanataaluma kwani wameokotwa kama vitendakazi rahisi. Jifikirie tena kabla ya kuandika hapa
     
  7. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,152
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Nitajibu kwa kiswahili maana ni lugha yangu ya taifa.

    Nakusahihisha: Kiswahili kwa kiingereza tunasema Swahili siyo Kiswahili.
     
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Pamoja na upungufu wa kisarufi katika mada hii, pamoja na kuwa ingekuwa bora kuandikwa kwa Kswahili, bali kuna ukweli kuwa Watanzania tuna matatizo na lugha zetu (hapa nakusudia Kiswahili na Kiingereza).

    Kwa sasa, tatizo la vijana kutoelewa au kutodhibiti vizuri lugha zao mama, si Tanzania tu bali hata kwa nchi nyengine kama vile Ujerumani na Uhispania ambako wasomi wanalilalamikia sana. Lakini hili linaweza kurekebishwa kwa kuongeza juhudi na kuvumbua mbinu za kufundisha hizi lugha mama. Tatizo linakuja kwa Tanzania ambapo bado hatuna msimamo juu ya lugha gani mwafaka ya kufundishia vijana wetu.

    Tayari wengi wameshasema hapa kuwa sera yetu ya sasa ya lugha ni mbovu: mtoto kuanza na Kiswahili shule za msingi na kuendelea na Kiingereza kwa elimu ya sekondari. Iko haja kuwa na mjadala wa kitaifa wa kuamua moja na kulitekeleza kwa dhati.
     
  9. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kiswahili is not our mother tongue,! we have more than 120 different mother tongue's in this country
     
  10. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ni tatizo la kuwa mhaya... Kuhisi kuandika kizungu ndo kuelimika,ubwana na yote mema!
     
  11. pula

    pula Member

    #11
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    ni kweli, hatuko serious na lugha, wengi wetu hatujihi kiingereza, basi hata kiswahili nacho tukiheshimu, chukulia mfano kenya sasa hivi wanaongea kiswahili fasaha, baada ya miaka kumi, utasikia dunia,kenya ndio asili ya kiswahili
     
  12. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #12
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    tongues (i.e. without an apostrophe)!
     
  13. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    basi hata kiswahili nacho tukiheshimu, kwa kusema hatujui, na sio hatujuhi!
     
  14. T

    Think Tank JF-Expert Member

    #14
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sio watz tu!wasakilze Wanigeria,wahindi hata wasouth wanamakosa mengi tu ya kisarufi,hasa katika kuweka mkazo wa neno au maneno waliosoma HKL,HGL,KLF na lugha ktk vyuo vyetu wanaelewa,ndio mana ukiongea na anayejua lugha pardon ztakuwanyingi sana,hii inatokana kuathirika na lugha zetu mama yaani za makabila au kutokana na hadhi ya muongeaji.
     
  15. NOT FOUND

    NOT FOUND Senior Member

    #15
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    True dat, mara kwa mara nimekuwa nikiwasikia watangazaji wa redio wakisema "wakati wa kusheherekea sikukuu" badala ya kusema "wakati wa kusherehekea sikukuu"
     
  16. charger

    charger JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Unachokisema kinaweza kuwa na ukweli kiasi fulani ila mimi naona hii mada yako ungeiandika kwa hiyo lugha ya kiswahili ingeleta ujumbe zaidi.
     
  17. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #17
    Mar 17, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "Kuhairishwa" badala ya "Kuahirishwa" - inanikera kweli
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Popo umuweke kundi gani?
     
Loading...