Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pingamizi la Dr Slaa dhidi ya Rose Kamili lakataliwa mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Oct 19, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,



    Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam, imetupilia mbali kwa gharama pingamizi lilowasilishwa mbele yake na Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dkt. Willbrod Slaa lililokuwa likiomba mahakama hiyo ifute kesi ya madai iliyofunguliwa na ‘mkewe’ Rose Kamili Slaa nee Sukum, akiomba mahakama hiyo imzuie ‘mumewe’ Dkt. Slaa asifunge ndoa na mchumba wake Josephine Mushumbusi.

    Uamuzi huo ulitolewa na Jaji Laurnce Kaduri ambaye alisema amepitia kwa kina pingamizi lilowasilishwa na Dkt. Slaa na majibu yaliyojibiwa na mlalamikaji Rose anayetetewa na wakili wa kujitegemea Joseph Thadayo na amefikia uamuzi wa kuona hoja zilizowasilishwa mbele yake na Dkt. Slaa zikiomba mahakama hiyo iifute kesi ya msingi iliyofunguliwa na Rose, ni dhahifu na hivyo amezitupilia mbali.

    Jaji Kaduri alisema Dkt. Slaa alikosea kudai kuwa Rose hakuwa na haki ya kufungua kesi hiyo ya kumzuia asifunge ndoa na mchumba wake Josephine kwa taratibu za kisheria kwa sababu Slaa na Rose hawakuwai kufunga ndoa ila kulikuwa na dhana ya ndoa.

    “Mahakama hii inaitupilia mbali, tena kwa gharama, pingamizi hilo la Dkt. Slaa linalosema kuwa Rose hakuwa na haki ya kupinga ndoa yake kwa sababu hakuwa mke wake na wala hawajawai kufunga ndoa, kwa sababu sheria ya ndoa inasema mtu ambaye umeishawahi kuishi kama mke na mume kwa zaidi ya miaka miwili, sheria inawahesabu kama ni wanandoa, hivyo Mahakama hii inasema Rose ana haki ya kufungua kesi ya kuzuia ndoa ya wadaiwa, yaani Slaa na Josephine na mahakama inatupilia mbali pingamizi la Slaa,” alisema Jaji Kaduri.

    Kesi ya msingi itatajwa mahakamani hapo Novemba 6 mwaka huu.


    1. Kesi hiyo ya madai ya ndoa Na.4/2012 ilifunguliwa mahakamani hapo na Rose dhidi ya Dkt. Slaa na Josephine kwa mara ya kwanza mapema Julai mwaka huu, akiiomba mahakama isikubali shauri hilo lipelekwe kwenye Bodi ya Maridhiano ya Masuala ya Ndoa ya kwa ajili ya kupatanishwa.
    2. Dai la pili, Rose anaiomba mahakama itanganze yeye na Dkt. Slaa bado ni wanandoa.
    3. Dai la tatu, anaiomba mahakama itamke kuwa ndoa baina yake na Dkt. Slaa bado ni halali kisheria na kwamba ndoa nyingine itakayofungwa kinyume na sasa ndoa hiyo itakuwa ni batili.
    4. Katika dai lake nne, mlalamikaji ambaye ni Mbunge wa Viti Maalum (CHADEMA) anadai mdaiwa wa pili (Josephine) alimshawishi mumewe (Dkt. Slaa) kuivuruga ndoa yake na mumewe ambaye ni mdaiwa wa kwanza.

    “Pia, nia ya wadaiwa hao wawili ya kutaka kufunga waliyopanga ifungwe Julai 21 mwaka huu katika eneo lolote lile, ndoa hiyo ihesabike kuwa ni batili”

    Aidha anaiomba mahakama iwaamuru wadaiwa wamlipe fidia ya shilingi 50,000,000 kama gharama za matunzo ya watoto watoto wawili ambao Emiliana Slaa na Linus Slaa aliyezaliwa mwaka 1987 na kwamba walianza kuishi pamoja na Dkt. Slaa kama mume na mke, ambao amekuwa akiwahudumia kwa tangu mwaka 2009 baada ya mume wake kumkimbia.

    Pia anaiomba mahakama imwamuru mdaiwa wa pili (Josephine) amlipe fidia ya Shilingi 500,000,000 kwasababu alimsababishia usumbufu mkubwa na kumharibia ndoa yake.

    Akaongeza kuiomba mahakama hiyo impatie nafuu nyingine ambazo itaona inafaa.

    Source: wavuti.com - wavuti
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mkuu unawazaga vitu viwili tu.........Dr.Slaa na Ukiristo
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ndoa kati ya Dr Slaa na Rose Kamili ilifungwa wapi, na lini?
     
  4. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    He, kazi imeanza.
     
  5. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135

    Dr slaa kwa vimwana ni balaa, ile picha aliyopiga wakati anampa Esther Wassira kadi inaelezea yote, jamaa ni balaa
     
  6. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,304
    Likes Received: 1,965
    Trophy Points: 280
    Sheria inahesabu kuwa mwanaume akiishi na mwanamke kwa miaka miwili au zaidi hao ni wanandoa regardless wana watoto au laa.... Mbaya zaidi Dr. Slaa kazaa ma Rose watoto 2, kaazi kweli.... yaani patamu hapo..
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mungu yupo pamoja na Mama yetu Rose Kamili.
     
  8. Myocardial Stunning

    Myocardial Stunning Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahaha ... huyu jamaa alafu anataka kuja kuongoza nchi!.. while ku control hao wanawake wawili wakakaa wakayamaliza hawezi...

    slaa ni more than mchekeshaji ..
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Shehe wa mkoa wa DSM Sheikh Alladi Mussa amesema waislam wanaoandamana ni wahuni na vibaka
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Here we go again, tuko busy na fujo za ndugu zako wanazoendelea kuzifanya katika taifa letu hili la amani na hasa waloyafanya leo Dar na Zanzibar we uko busy na ndoa za watu? "Harusi siyo yako we waishonea suti?". Well miafrica ndivyo tulivyo Ritz
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Dah!!! Nimeshangaa kuona JF Leo iko silent. juu ya tukio hili. Haya yetu macho ngoma inogile.
     
  12. T

    Top Cat Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rose Kamili anatumiwa. Hana shida kwa sasa; ni mbunge na ameshajijenga. Angemwacha kibabu atengeneze first lady wake bila matatizo. Ina maana Rose....kama Willy akikuomba nanhii utampa? unaona! achana nae bhana
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mkuu haya ni masuala ya kisheria hayataki kulazimisha sheria ni taaluma Jaji Laurnce Kaduri ni msomi aliyebobea hawezi kukurupuka kutoa hukumu.
     
  14. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 575
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kumbe Mheshimiwa alikuwa akizini miaka yote hiyo. kwani dhehEbu la Mh Dr Slaa linahalalisha uzinzi? hatari hii.
     
  15. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,441
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Ndio kipaumbele cha Chama Chako, yaani unrest inayoletwa na waislam we haikuusu, ni nani ya kumleta ku-disscus huu ujinga
     
  16. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mmeona mmerikoroga la udini mnataka mponee kwa dk, malizen kwanza hilo mlilolianzisha la udini la sivo hakuna mtu atakae waelewa
     
  17. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kasome The Law of Marriage utajua ndoa ilifungwa lini
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwani hii habari ni ya uongo? usitake kuziba watu midomo kwa mapenzi yako mkuu.
     
  19. M

    Molemo JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Shehe wa mkoa wa DSM Sheikh Alladi Mussa amesema waislam wanaoandamana ni wahuni na vibaka
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mkuu wangu mbona hakuna uhusiano wowote na hii hukumu ya leo.
     
Loading...