Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda: Karibu asilimia Tisini na Tisa (99%) ya Wanzanzibar ni Waislam

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Simba mnyama, Jul 26, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Simba mnyama

    Simba mnyama JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 14, 2012
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wana- JF,

    Hivi punde katika kipindi cha maswali na majibu Waziri Mkuu, Pinda ameulizwa swali na Mh. Mchungaji Msigwa kuwa huko Zanzibar kuna tamko limetolewa na kiongozi mmoja kuwataka wafanyabiashara wote wa mahoteli kutokuuza chakula hasa wakati wa mchana kwa vile waislamu wako katika mfungo wa Ramadhani. Mbali na hilo kuna pia agizo kuwa wanawake wasivae nguo fupi katika kipindi hiki kwa vile wanawatamanisha wanaume.

    Aidha, Waziri mkuu amesema amri ya kutokuuza chakula huko iko sawa kwa vile mazingira ya huko zanzibar yanaonesha kuwa asilimia kama tisini na tisa (99%) ya wananchi huko ni waislamu. Licha ya kuingilia haki za watu wengine na imani za watu wengine, naona kwa mtazamo wangu suala hili halikutakiwa kujibiwa namna hiyo na Waziri Mkuu.

    Naomba wenye takwimu watuambie kama kweli 99% ya wananchi wote ni waislamu na kama watu wengine wanaoishi huko hawana haki kwa mujibu wa Katiba.

    Nawasilisha.
     
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Unaonaje kama kwenye sensa kingekubalika kile kipengele cha dini ! Ni kujifanya kujua zaidi ,hata huku Tanganyika waislamu ni 85% waliobaki wanaabudu masanamu au hawana kabisa.
     
  3. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Leo bungeni katika hali ambayo imeshangaza wengi,Waziri mkuu wa Tanzania Mhe.Kayanza Peter Mizengo Pinda amejibu swali gumu kirahisi sana kwa maono yangu. Ameliuzwa kuhusu kauli iliyotolewa na viongozi wa kiislamu ,Zanzibar...kauli ambayo iliamuru kukomesha uvaaji wa nguo zisizoendana na uislamu pia wameamuru kukomesha vitendo vya watu kula (hovyo) katika kipindi hiki cha mwezi mtukufu wa Ramadhani.

    Mhe, Pinda amedai kuwa asilimia kubwa ya wakazi wa Zanzibar ni Waislamu (hilo silipingi) hivyo suala la sheria na kanuni za kiislamu kutumika siyo hoja. Je,ni sawa kanuni hizi zisizokuwemo kwenye katiba yetu kutumika huku ikijulikana nchi haina dini? Pili , Wakristo kuwa wachache Zanzibar ni kigezo cha kuwalazimisha kufanya hata kile wasichokipenda? Tatu, naomba wale wanaoijua katiba ya Zanzibar kama imeainisha kwamba zanzibar ni nchi ya kiislamu kinyume na katiba ya muungano..!
     
  4. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sina uhakika kula hovyo kukoje hasa ila najiuliza kula kwangu kunakuhusu nini wewe uliyefunga?? Huwa sipati jibu pengine leo naweza kupata jibu hapa hebu nisaidieni jamani yaani nile mimi namdhuru vipi aliyefunga??
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hvi kweli tumekomboka? miaka 50 uhuru wa nini tulio nao? je tunaendeshwa kidini ama kisiasa?

    nisivae nguo fupi kama ndo zinazonata na mwili nifanyeje? kwani wewe kunitazama tu watamani? jamani basi hawa wenzetu wanaimani za kushikiwa na wala si za kweli manake nijuavyo mimi majaribu hayana budi kutokea ila wapaswa uyashinde. na pia imeandikwa ole wake yeye aletaye makwazo kwa mwenzie so wewe shinda jaribu huyu aliyekuletea makwazo mwache ole uwe wake.
     
  6. k

    kicha Senior Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    huu uzi muelekeo wake si mzuri upo kidini zaidi, hata ivo mtoa mada tupe mtazamo wako basi ambao unahisi ungekufurahisha kuusika,
     
  7. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chadema kimejionyesha wazi kipo kwa ajili ya nani tz. tumegundua hilo
     
  8. k

    kicha Senior Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    leo nimekushusha hadhi yako
     
  9. NG'OMBE

    NG'OMBE JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 362
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kuwa wengi haisaidii katika maendeleo, Tanzania inataka watu wenye uwezo mkubwa wa kufikiri na kuamua mambo ili kuiletea maendeleo nchi hii na siyo wingi wa waumini wa dini fulani tena majua na masikini wakutupwa.
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kisa nimesema ukweli???? siyo wote ni waislamu hata kidogo na wala uislam wangu ama wako haumfanyei mwingine akose uhuru hata kwa mambo yake binafsi. itakuwa si haki.
     
  11. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 512
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Hata wangekuwa asilimia 99.9 bado tanzania haina dini labda wasubiri muungano ukivunjika
     
  12. k

    kicha Senior Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    si ujenge la kwako mkuu mbona izo mada hazishi, umesahau wale walojenga ya kwao ambao waumini wao pia ni maalum
     
  13. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Binafsi sioni tatizo la kukiuka haki za binadamu hata kama ni wachache kwa kisingizio cha imani.Kwani mimi nikitafuna biscuit nawe umefunga ni lazima utamani kula? Na kama utatamani hautakuwa umetenda dhambi? Mi nadhani hakuna uvumilivu wa kidini maana kama dini yangu inaniruhusu kula kila nikijisikia njaa pahala popote, ni kuingilia uhuru wa dini yangu endapo utanikataza nisifanye hivyo. Anyway,huenda hili suala ni dogo kama alivyosema Pinda lakini naomba nipate mitazamo ya Watanzania wenzangu pengine sielewi vizuri kuhusu uvumilivu wa kidini,haki za binadamu,kuheshimu katiba ya Muungano n.k Naamini tutaeleweshana kwa hoja na siyo kwa vioja.
     
  14. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuache upotoshaji. kauli ya mh. Msigwa sio kauli ya CHADEMA. Mh.. Msigwa sijui kama anayaelewa mazingira ya Zanzibar na hata yale ya Mafia. Na sina uhakika kama Mh msigwa anaishi na wakristo tu huko Iringa. Mh Msigwa asijaribu kuwagombanisha watu wa dini mbalimbali kule Zanzibar. Tangazo hilo limetolewa bila shaka kuwapa taarifa watu wageni wa taratibu za mwezi wa Ramadhani kama kina Msigwa. Kwa wenyeji wa dini zote Zanzibar hili sio geni na wala haliwapi shida.
     
  15. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mimi ni mmoja wa ambao hawana ndio maana najisikia niko huru kwani hata nikichangia huwa siwezi kuegemea upande wowoyepili siwezi kugombana kwa tamaduni za watu ninawaacha watumwa wa fikra na kitamaduni walumbane na sasa wanakaribia kuivuruga nchi.
     
  16. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hizo takwini kazipata wapi waziri mkuu wakati serikali yenyewe imeondoa kipengele cha dini kwenye sensa!
     
  17. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tuko hapa kujadili masuala muhimu, I suspect umefunga na u just Insult those who do nat believe in Muslim? Ndo dini yako inavyokuelekeza?
     
  18. S

    SINA Senior Member

    #18
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona hata baadhi ya makanisa wanakataza nguo zisizo na heshima? kwa hiyo hayo makanisa hayana imani?
     
  19. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Nishaenda kanisani nikaona jamaa anasujudia sanamu ,nishaenda kwa mabaniani nako kuna sanamu wanalisujudia ,huko kama si kuabudu ni kitu gani ?
     
  20. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hili ndilo tatizo la kuamini katika lugha za watu yaani kiarabu,watu wakisoma hawaelewi wapi imeandikwa kuwa chakula kisipikwe na wasio waislamu wasile wakati wa mfungo?Msigwa alichofanya ni kutetea Watu wasiofunga kipindi hiki maana imani hailazimishwi..Hivi tuwalazimishe watalii,wagonjwa,wasio waisilamu na vikongwe kufunga kufunga?

    Tfikilie sawasawa tuache mihemko ya kidini na kisiasa katika mambo ya msingi.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...