Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pesa ninazo nisaidie wazo

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Tyegelo, Aug 25, 2012.

  1. T

    Tyegelo Member

    #1
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina tsh 80m, niko Songea. Nianzishe mradi(miradi) gani ili niuage umasikini? Nisameheni kwa kukopa kabla ya kuwa na wazo kwanza. Ninatakiwa niwe nimezirudisha benki baada ya miaka 15 kuanzia sasa na 21%. wazo, tafadhali.
     
  2. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Njoo hapa bar kwanza tuweke heshima, baada ya raundi nne mawazo tutayapata tu:loco:

    On a serious note: Kwa nini usijaribu kilimo (horticulture)?
     
  3. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    nikopeshe 20 hapo
     
  4. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nashauri usi-invest on one business. Kilimo nafikiri ukijipanga vizuri itakutoa.
     
  5. T

    Tyegelo Member

    #5
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kilimo? Tatizo huku Songea ardhi imechoka sana, yatahitajika matumizi makubwa ya mbolea ambayo yataongeza gharama za uzalishaji na hivyo kunipunguzia faida, mkuu. Heshima bar? Tusile mtaji, mh.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Mkubwa hapo inatakiwa urudishe sh 1,464,489/= kwa mwezi that means kwa miaka 15 utakuwa umepeleka bank sh 263,520,000/= hapa bank wametengeneza faida ya sh. 187m,Je ni biashara gani utayofanya inayoweza zalisha sh 2.5m(1.5m makato+1m interest) kwa mwezi? Ni PM nikupe Mchakato!
     
  7. T

    Tyegelo Member

    #7
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Tatizo hapa hakuna option ya "dislike", ningeibofya.
     
  8. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Omba iwekwe!
     
  9. M

    Moony JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    wakati unashangaashangaa, weka 80% kwenye fixed deposit zitazaa badala ya kupotea.
    Kilimo ndo biashara nzuri la sivyo nenda china, au anzisha duka la pembejeo za kilimo

    Usiogope kununua mbolea ndiyo dawa pekee ya kufufua ardhi.
    Ungekuwa hapa dsm ningekupa darasa ama kukupeleka kwa wataalamu wa ngo za kilimo.
     
  10. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee babaangu nikopeshe buku 50 niongeze mtaji wangu wa ngurue

    nitakurudishia buku 80 miezi 3 na mbege lita 20
     
  11. B

    Bonge JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 442
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Hiyo biashara lazima iwe Songea?
     
  12. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Huo mkopa au msala/kitanzi? Why? Tshs 80m x 5yrs x21% = ~Tshs 130m. Kwa maana nyingine lazima biashara utakayoifanya ikupe faida ya Tshs 2.5m kwa mwezi, kwa sababu marejesho tu kwa mwezi ~ Tshs 2.2m . Biashara gani itakuwa na faida ya Tshs 2.5m kwa mwezi huko Songea Mkuu?
     
  13. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    dislike ndiyo kama hii ----- :A S thumbs_down:
     
  14. M

    Mnyaturu Member

    #14
    Aug 25, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe walikupaje mkopo?hata aliyekupa mkopo akikusikia meneja wa mikopo anafukuzwa kazi.uliomba mkopo wa kufanyia nini?
     
  15. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Mkuu Moony, mimi nipo kwenye NGO na inashughulika na masuala ya vijana, Naomba uniunganishe na hao watu wa NGO wanaoshughulika na kilimo. Tunadhani kilimo kinaweza saidia vijana kwenye ajira. Tupo Dar
     
  16. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #16
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Hilo Ndo tatizo kubwa sana kwa sisi watanzania, Ila mimi sitaki kuamini kwamba ulikopa Benk make benki ni lazima uwe na Mpango Kazi au Bsiness planing na some time uwe na Biashara kabisa na uwe na kila kitu kinacho takiwa kwa ajili ya Biashara.

    Na kama kweli umekopa bila kujua utafanya nini basi inakula kwako mkuu, kwa sababu kabla hujakopa ni lazima ujirizishe kwamba Project unayo enda kuifanya inalipa, na kumbuka biashara si lele mama kuna kuyumba hata ndani ya miaka 3,

    So mkuu unahitaji ushauri wa hali ya juu kwa huo mtaji wako
     
  17. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unamwamini Mungu kupitia nani? nijibu bila utani nikupe mchakato.
     
  18. chash

    chash JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu kwanza nikupe hongera kwa kuwa hapo umecheza kama pele. Hatua ya kwanza ogopa saaaaaana
    na ya pili omba Mungu saaaaana. Kulipa mkopo miaka 15 ni ishu kweli au unamaanisha mwaka 1.5? Takwimu zinaonyesha 95% ya biashara mpya hufeli ndani ya miaka mitano. Kama yako itakuwa moja ya hizo utakuwa umebaki na miaka 10 ya kulipa mkopo baada ya biashara kuanguka. Kwa hiyo hakikisha yako ipo ndani ya 5% zinazo faulu. Ndio sababu mikopo ya mda huo uwa ni ya kujenga au kununua nyumba. Inakubidi uanze biashara ukiwa unalenga kulipa mkopo wote ndani ya miaka miwili. Kuna biashara nyingi sana unaweza kufanya na hela hiyo, wacha kwanza niendelee kuwasikiliza wadau wa JF wanavyokushauri.
     
  19. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Tumekusamehe ila mie namtafuta huyo aliekupa mkopo nahisi kama ulimpa rushwa maana atatoaje mkopo kwa mtu ambae hana business idea au hana hata biashara inayo exist wakati kipindi hiki hela ilitakiwa iwepo kwenye mzunguuko as soon as ilipotoka alafu bado tunajadili sijui mpaka lini, ngoja na mie ntafakari nitarudi baadae na mawazo maana ni mapema mno kutoa mawazo
     
  20. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Mie nime-like dislike yako kwa huyu jamaa
     
Loading...