Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pamoja na Tanzania kutaka wasimame, Malawi kuendelea na utafiti wa mafuta na gas Ziwa Nyasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nicksemu, Aug 13, 2012.

  1. n

    nicksemu Senior Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    LILONGWE (Reuters) - Malawi will press ahead with oil and gas exploration in Lake Malawi despite demands by Tanzania to halt such activities until a border dispute is resolved, Foreign Affairs Minister Ephraim Chiume said on Monday.


    "We have categorically told Tanzania that as far as we are concerned, the entire lake belongs to us and therefore we cannot stop exploration activities," Chiume told Reuters.

    Habari ndiyo hiyo wadau, jamaa wameonyesha msimamo wao pamoja na mikwara yote ile.

    MONDAY (AUGUST13, 2012)
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si waende, wanangoja nini? mbona wameondoa videge vyao ziwani, upande wa Tanzania.
     
  3. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Reuters ni wale wale waliomua Ghadafi majizi makubwa yanataka tupigane yauze silaha...stupid...Malawi tukiamua tunawapiga hata sekunde haifiki ila hatutaki...
     
  4. m

    m4cjb JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 6,533
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Siku nyingi wanajeshi wetu hawajafanya mazoezi,nazani hiyo itakuwa mechi ya kirafiki kwao,wao,waendelee waone.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Inabidi utupe tarehe pls which monday bse najua Ziwani izo shughuli zilishasimama
    Nakumbuka same stm iliwai tamkwa na uyo Chiume isije ikawa ni marudio kuamsha hasira za watz
     
  6. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nasisi as far as we are concerned the half side of the lake belongs to TZ, so no other country is allowed to run their activities there.
     
  7. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,461
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Maskini TZ yani hata hatuna submarine ambazo zinaweza act as vifaru ardhini, hatuna warships such as frigates, destroyers ambazo zinaweza fire missiles and not rockets we cant depend on fighter jets since Malawi have anti-air craft missiles so ukipeleka ndege za kivita tu zinatunguliwa and am not sure km TZ tuna long range missiles ambazo zinaweza kua fired from any part of TZ mpaka zifike MALAWI so sijajua hao wanajeshi wetu watapiga mbizi km SAMAKI na bunduki zao what kind of war are we going to fight kama tu ata vipatrol boat tu ni shida? Tukumbuke Comoros tu tulimpoteza askari wetu majini na sidhani km alipatikana? Maajabu ya karne ya 21
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe ni lowasa nini?
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mh! el si alisema wako fit? Hivi mwenye hilo jukumu la kutamka hivyo ni nani?
     
  10. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    coments za wamalawi, they underestimate us! Hawajawahi kupigana hata na kijiji! Sisi mwaka jana tu operation chakaza!
     
  11. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    coments za wamalawi, they underestimate us! Hawajawahi kupigana hata na kijiji! Sisi mwaka jana tu operation chakaza!
     
  12. HASSAN SHEN

    HASSAN SHEN JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo kazi sasa,natoa onyo kwa wale watoto wa mama walojiunga tpdf kwa ajili ya kufuata vyeo na cutting price ya beer, vita itapoanza wasikimbie.
     
  13. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hilo nalo neno!
     
  15. k

    kyelatz Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    arabs wasitudanganye. Tusidanganywe na hawa watu!
     
  16. I

    IFRS 9 Senior Member

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we mmalawi kila cku waarabu,wamekuoa?
     
  17. I

    IFRS 9 Senior Member

    #17
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usijifanye unaongea kama unajua kila kifaa cha jwtz! Kaa kimya na subiri kutazama.
     
  18. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Binary Kumbe huijui JW,
    Hivyo vipigambizi vilikuwa tele ziwa Victoria wakati nduli anashughulikiwa.
     
  19. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    dah huyu mmalawi anakera sana. Ila jibu limenifanya kupita kiasi
     
  20. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Subiri utaona!,...au unaweza kuwauliza gongolamboto!
     
Loading...