Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Orodha ya watu wanaoifisadi Orodha ya Mafisadi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Asha Abdala, Jul 15, 2008.

  1. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    1. Mchungaji Mtikila alipewa hongo ya milioni 3 toka kwa Rostam Aziz
    2. Mhariri Manyerere Jacktson yeye alikiri kuvutiwa umeme kwa haraka kwenda nyumbani kwake kwa kimemo cha Edward Lowassa.

    Endelezeni orodha hii. Lengo ni kujua, nani ni nani katika haya mapambano tunayoendelea nayo. Lazima kuwajua, washirika wetu na wanaotufisadi, tuwajue pia na mandumilakuwili. Wote tuwajue ili tusipigane risasi wenyewe.

    Asha
     
  2. H

    Haika JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    je wewe umeshawahi kutoa au kupokea rushwa Tanzania?
    Tangu uwe mtu mzima?
    sio kwamba nakupinga hoja yako, ila mimi napenda kushafisha idara na serikali kwa ujumla wake, utendaji kazi uboreke. kusiwe na haja ya kutoa au kupokea rushwa.
    watakaokamatwa, in the way basi watakuwa mfano, hata kama ni mimi au wewe.
    Hata mimi nilihonga kupata umeme
     
  3. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2008
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Niliwahi kuandika kuwa kuna waandishi wengine ndo vinara wa kupokea rushwa na kuua ishu
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kutoa rushwa tu kusiangaliwe kama kigezo. Tuangalie pia mazingira ambayo yanamfanya mtu atoe rushwa. Kuna wengine wanatoa rushwa kwa sababu mazingira yaliyopo yanawalazimisha kutoa rushwa. hata wewe naamini ulilazimika kutoa rushwa na ukatoa ingawa hukufurahishwa na hilo, hali kama hiyo ni tofauti na watu wanaoshabikia rushwa (kwa kutoa au kupkea) kana kwamba ni utaratibu mahsusi wa maisha yao
     
  5. H

    Haika JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    then tushabikie na kugombania kutengenezwa system itakayowamaliza wote.
    Naona tuaaproach hili swala kinyume.
    tunaanza na watu amabao wanahisiwa na tunawashikia bango.
    tunatakiwa tuanze na ishu zenye matatizo tuzhikie bango.
     
  6. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2008
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Hali ikifikia hapo tutakuwa poa kweli kweli. Tatizo ni kuwa kila mtu ni fisadi au mshiriki rushwa kuendana na nafasi aliyonayo au iliyotokea. Hii Ni shauri ya umaskini tu au uroho wa mali. Ili yasitokee hayo security ni lazima ifanye kazi. Hata ungeiita TAKUKURU poa tu. Lakini pale security ilipokuwa so loose hadi viongozi karibu wote including wao security yenyewe wakawa mafisadi inatisha. Taifa la mfano huu inasemekana limekufa .
     
  7. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Orodha ya Mafisadi wa Orodha ya Mafisadi,

    Ina maana hii ni Orodha ya watu wanaoifisadi Orodha ya Mafisadi?

    What does it mean kuifisadi Orodha ya Mafisadi? Does it mean ukiwa fisadi unayefisadi orodha ya mafisadi unakuwa na double negatives (kufisadi orodha ya mafisadi) and therefore unatokea positive, au wewe umezidi kwenye ufisadi uliokufuru unaifisadi hata orodha ya mafisadi?

    Au ulitaka kusema Orodha ya Mafisadi wa Mafisadi?

    Mafisadi wa Mafisadi ni watu wazuri kwa sababu wanawakwamisha mafisadi au ni watu wabaya kwa sababu wamefuzu ufisadi wa kawaida na wameenda kwenye ufisadi wa mafisadi?
     
  8. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asha
    Una maana gani? unataka kusema yaani ukiwa mpiga kelele kama wewe ni lazima fisadi akutafute ili akunyamazishe kwa kukupa kitu kidogo?

    Iweke wazi hii maada haijakaa sawa Asha.
     
  9. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jakaya Mrisho Kikwete.
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wala sielewi Asha ana maana gani. Haweke wazi nini alitaka kuzungumza through heading hiyo hapo juu
     
  11. H

    Haika JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kutoa au kupokea rushwa kwa 90% ni hiari ya mtu. Haitegemei ana kipato gani au yuko kwenye mazingira gani.
    10% wanalazimishwa na mazingira. tusiwazungumzie hao kwanza.
    Nilivyomwelewa Asha anataka list ya watu wanaotuhujumu ili tusiwashughulikie mafisadi, hivyo wako upande wa mafisadi.
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    list inaendelea???????
     
  13. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2008
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    There is a malaise in Tanzania that is threatening to divert attention away from more important issues regarding the fight against poverty, diseases and illiteracy. This disease is called "Sustained witch-hunting". Let the law enforcement authorities do their work because personally I believe we are talking about criminal acts involving criminals here.

    Lets not burden and monopolise every debate with tags of corruption. We rather need to focus and channel our energy and vigour in taking the country forward in things that really matter.
     
  14. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2008
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,599
    Likes Received: 1,925
    Trophy Points: 280
    John Cheyo
     
Loading...