Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Only in tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Albedo, Feb 27, 2010.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jana nilikuwa naangalia Taarifa ya Habari nikakutana na Habari kwamba kuna Shule moja ys Secondari huko kanda ya Ziwa inaitwa Lake Wanafunzi na Walimu Wanakunya na Kukojoa Vichakani kwa Ukosefu wa Vyoo: Nikakumbuka Kuna Mpango wa Kuwafanya Wakazi wa Dar Es Salaam Waendeshe Magari juu kwa juu yaani wawe wanapasua Anga za Manzese nk kuelekea Posta na Vimotokaa vyao.

    Hii Kali Wakati wengine wanajisaidia Vichakani, wengine wanapita hewani na Magari in ze sem sem Kantri
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Sasa unataka nani akawajengee choo? Yani wazasi wa hilo eneo wameshindwa kuchimba choo? Hawana mikono?
    Wanaweza kuzaa tuuu! Kuwasomesha hawawezi wala kuchimba choo hwawezi?
     
  3. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi ni kazi ya Wazazi kuchimba choo cha Shule ee! Nilikuwa Sijui
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    lakini huo ni uzembe wao,ina maana rais akawachimbie choo? hiyo haiwezekani, ndio maana kuna ngazi mbalimbali za uongozi, hawana mbunge hao watu?.....kutokana na matatizo yao itabidi watie akili mwaka huu wa uchaguzi wasichemshe...otherwise wataendelea kujisaidia machakani miaka mingine mitano ijayo
     
  5. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #5
    Feb 27, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hehehehehe!
     
  6. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Got the Message? Au Mpaka waje Wahisani kuchimba Choo?
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Ndhani system ya kusuburi serikali ifanye kila kitu inatuharibia sana sometime, sio kazi nzito sana kuweka angalau vyoo vya shimo.

    Lakini hii ya barabara za kupasua anga ndo nasikia leo, kweli uchaguzi unakaribia!
     
  8. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hizo barabara zenyewe za juu kwa juu si mpaka zijengwa kweli.
     
  9. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    ......Huo ni uzembe wa wananchi wa eneo hilo, na hili tatizo si Tanzania peke yake ni Africa kwa ujumla.
     
  10. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Imagine wewe ndio Rais wa nchi unaambiwa shule ya secondary lake iliyoko Mwanza haina choo! Tena si shule ya serikali ni ya wazazi! Hawana choo mtu anailaumu serikali!!
    Tutafika kweli! How much does it cost kuchimba choo cha shimo! Siamini kama watu ni wavivu wa kufikiri kiasi hiki!
     
  11. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #11
    Feb 27, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkapa alisema watanzania ni wavivu wa kufikiria, mkamjia juu na kuanza kumtupia lawama. Sasa jamani mpaka choo unataka ujengewe?. Aliyejenga shule hiyo hakufikiria kujenga choo?. Tusipende kufanyiwa kila kitu na serikali, tujitegemee kadri tutakavyoweza na misaada ije pale tuliposhindwa kabisa kufanya wenyewe.
     
  12. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Miaka ya 1980s nilitembelea Nsumba sec School,Mwanza,shule ilikuwa na students kama 400 hivi,walikuwa na vyoo vay shimo,walikuwa wanaita Ubush.Ukitoka huko unanuka shati,suruali etc.Kumbuka kulikuwa na flash toilet lakini vilikuwa blocked miaka na miaka.

    Kulikuwa na msaada wa NoRAD kuvuta maji ,baadae alikuja mwalimu mkuu mmoja i think 1984,akavitengeneza vyoo hivyo watu wakawa wanaflash tu.Lakini hakuna toilet paper,walikuwa wanatumia makaratasi kwa kuyakunjakunja.

    Sishangai hali hiyo ya Lake Sec School,ni shule maarufu mjini Mwanza.Shuke zote ni kama Lake tu.Wanasema pimo la maendeleo ni kuwa na vyoo vya ndani.
    angali nchi kama Ujerumani kama wato milllion 80 ,twice as much as Tanzania ,watu wanakunya vyoo vya ndani vya kuvuta!Hawashiki mavi kama sisi!
     
Loading...