Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba za wadaiwa sugu Tanesco kupigwa mnada

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by LE GAGNANT, Aug 20, 2012.

  1. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    SHIRIKA la Umeme Tanzania (Tanesco), limesema kuwa linaandaa utaratibu wa kupiga mnada nyumba za watu na kampuni kubwa binafsi ambazo wamiliki wake ni wadaiwa sugu wa shirika hilo.

    Shirika hilo sasa limetoa wiki mbili kwa wadaiwa hao kulipa malimbikizo ya madeni yao kabla hatua ya kufidia madeni hayo kwa kuuzwa nyumba, haijaanza kutekelezwa.
    Meneja Uhusiano wa Tanesco, Badra Masoud alisema jana jijini Dar es Salaam kuwa, utaratibu huo mpya wa kufidia madeni ya Tanesco utaanza baada ya kipindi hicho cha wiki mbili kumalizika.

    Nyumba za wadaiwa sugu Tanesco kupigwa mnada

    SASA HAWA TANESCO WANA-CONCENTRATE KUJIANDAA KUPIGA MNADA NYUMBA ZA WATU NA KAMPUNI KUBWA BINAFSI. WANA MPANGO GANI NA WADAIWA SUGU SERIKALINI?
     
  2. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Waanzie majengo ya mawizara kwanza.

    Hivi hayo madeni sugu wanayozungumzia yako kwenye mfumo wa secured loans? Yana collateral au namna gani? Manake sielewi vipengele vya sheria vimekaaje hapo.
     
  3. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
    [h=4]Matukio ya Afrika[/h] [h=2]Tanzania: Tanesco kupiga mnada nyumba za wanaodaiwa deni la umeme[/h]

    Meneja wa uhusiano wa shirika la Umeme nchini Tanzania, Badra Masoud, amewaonya wezi wa umeme nchini kwamba shirika lake liko mbioni kuwakamata wezi wote na kuhakikisha wanalipa madeni wanayodaiwa na shirika hilo.
    Meneja wa uhusiano wa shirika la Umeme nchini Tanzania, Tanesco, Badra Masoud, amewaonya wezi wa umeme nchini humo kwamba shirika lake liko mbioni kuwakamata wezi wote na kuhakikisha wanalipa madeni wanayodaiwa na shirika hilo.
    Badra amesema baada ya wiki mbili shirika lake litaanza kupiga mnada nyumba za watu pamoja na za kampuni kubwa kubwa nchini humo ambazo zinazodaiwa na TANESCO. Hata hivyo, Badra Masoud amesema shirika hilo pia litaanza mikakati ya kupambana na wafanyakazi walaji rushwa ambao wanashindwa kutekeleza majukumu yao.
    Awali Amina Abubakar alizungumza na Badra Masoud na mwanzo alitaka kujua zaidi juu ya mikakati hiyo ya Tanesco katika kuwakamata wezi wa umeme....
    Insert
    Mwandishi Amina Abubakar
    Mhariri Othman Miraji



    SOURCE: Tanzania: Tanesco kupiga mnada nyumba za wanaodaiwa deni la umeme | Matukio ya Afrika | DW.DE | 20.08.2012
     
  4. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I am just passing.
    The other wonder is how were those debts accumulated ? In music they say you need two to tangle. I assume power is supplied to customers according terms and conditions and a contract must be in place.
    If those buildings are not part of the contract then I can see the power utility entering into litigation which might end up to be very costly. Anyway the played the game together with negligence some of those debts are now bad debts.
    The utility must be smart and counter the challenges kulalamika and kulia is not going to collect the monies. Let wait and see!
     
  5. salito

    salito JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwani waliingia mkataba na wateja wao na nyumba zikawekwa dhamana?eeh hebu nijitahidi kutumia akili yangu mluga luga mimi...
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,071
    Trophy Points: 280
    Ukiona watawala wanaanza kutunga sheria za hovyo hovyo na kuwa fikra kama watoto wa primary ,ujue ndio mwisho wao wa kufikiria na wamejawa na ufisadi kichwani,na nywele tu hakuna la ziada...nyumba anakaa mpangaji unaweza ukainadi bila docs halali toka kwa mwenye nyumba?hakuna njia nyingine za kuwadai na walipe?mbona ile ya luku ingekuwa nzuri zaidi?fungia luku woote unakata 10% ya deni kwa kila nunuzi la luku....itasaidia na atamaliza deni lake muda mfupi tu!!
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,185
    Likes Received: 1,422
    Trophy Points: 280
    Waanze na serikali maana serikali ndio mdaiwa namba moja na mdaiwa mkuu wa tanesco!!
     
  8. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,656
    Likes Received: 1,004
    Trophy Points: 280
    Huyo Badri Meneja Uhusiano shule imempiga chenga,kwa kweli tamko kuwa watapiga mnada nyumba ya mteja ni kichekesho.
    Sikubaliani na wizi wa umeme lakini sioni jinsi watskavyoweza kuuza nyumba za wadaiwa.
    Kwa msingi huo huyu Badri anauhadaa umma kwa maana mlolongo wa deni la umeme mpaka kuattach mali ya mdaiwa unsongelea miaka hapo.
     
  9. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Serikali ya mapinduzi zanzibar imemaliza deni wanalodaiwa?
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Wasiseme maneno mengi bila actions. Haisaidii.
     
  11. Ngadu

    Ngadu Senior Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wafanyakazi wa tanesco wanashirikiana na wadaiwa kuficha madeni. Anzeni kujisafisha wenyewe tanesco.
     
Loading...