Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyangwine bomu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by notmar, Jul 15, 2011.

  1. notmar

    notmar Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wana tarime wamekosea sana kumchagua nyangwine kuwa mbunge wao.nimemsikiliza akichangia hotuba jioni hii....ni mtu ambaye hawezi kujenga hoja mtu wa kuchekacheka hata ktk mambo ambayo ni serious km mauaji ya nyamongo............amejikanyaga kwa kutaja mambo ya ajabu kama kukata watu mapanga mpaka lukuvi (ambaye wanatoka chama kimoja)ameomba afute kauli...........this is nyangwine.
     
  2. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,729
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wakuu nimesikiliza mchango wa mbunge wa Tarime Nyangwine nyambari nikagundua ana mapungufu yafuatayo:-
    1.Hajiamini anaongea kwa kuchekacheka.
    2.Anaongea kama yupo kwenye vijiwe vya kampeni Nyamono.
    3.Anapoongea hatulii kwenye kiti anakuwa kama anawashwa.

    My take:
    Kwa mnaomfahamu naomba mnipe mnachokifahamu kuhusu huyu mheshimiwa.
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    unaona sasa....na wewe huna tofauti na huyo nyangwine:......

    ameongea nini
    juu ya nini
    wapi
    lini
    na kwa nini............
     
  4. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hivi we mzima kweli?? Mbunge anapoongea kuchangia hoja unadhani anakuwa vichochoroni?? Hoja hapa ni style ya kuongea na sio points alizoongea
     
  5. pascaldaudi

    pascaldaudi JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wote hapo juu mna akili kweli?
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    we ndo sio mzima. Uko peponi sio?
     
  7. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nimemsikia. Ni tofauti na wabunge wa tarime waliopita. Nafasi hakuitumia kabisa kuwatetea wanatarime vizuri mbele ya serikali. Labda ssb yupo chama cha magamba.
     
  8. G

    GHANI JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hiyo ni dhahiri kabisa huyo bwana hana uwezo wa kuteta nadhani kiswahili kinampiga chenga japo nimeona ameandika vitabu vingi vya lugha ya taifa,tarime mnapotoshwa,inamlazimu abadilike sana labda bunge lijalo atakua na kuacha utoto.
     
  9. T

    Think Tank JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni mbunge wangu kwa maana ya ndio kwetu,ingawa sasa sipo huku.Kilichomfanya Nyambari awe mbunge sio kujiamini,ufundi wa kuongea au chaguo la wanatarime!Bali ni wapinzani kutosimamisha mgombea mmoja?Chadema -Mwita,Cuf-Mwera,Nccr-Mdogo wake Chacha Wangwe?Unategemea nani angeshida?Ukijumlisha kura za hao wapinzani waliishida Ccm.Kwa mtindo huo tutaendelea kupata wabunge dizaini ya Nyambari!
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Unadhani nkajua sio yeye anaongea hayuko serious kabsaa
     
  11. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    si tu hawezi bali hastahili kwa nafasi hiyo.
    Kama kiswahili ni tatizo aongee kiingereza.
     
  12. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nyambari ni kinyaa sijapata kuona!Tarime mlichemsha sana hana asili yenu!
     
  13. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sijui walitumia vigezo gani katika kumchagua huyu mtu, hana hata uwezo wa kujenga hoja, utadhan ni mtoto mdogo, kwa kweli CCM mlikosea sana kumpa nafasi huyu mtu anaitwa nyangwine, hana uwezo kabisa wa kupambanua mambo. ni kuchekacheka tu. kwa ujumla watu wa tarime mmechagua bomu na si mbunge
     
  14. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimemsikiliza. Kwa kweli huyu jamaa nikimsikia tena anapewa nafasi ya kuzungumza, nabadili chaneli, haongei chochote bungeni zaidi ya kutamba kwamba yeye ndo mbunge wa nyamongo na cdm wanamuingilia kwenye jimbo lake. Anaongea kama yuko mtaani, hana maandalizi, kwa kifupi anaboa kumsikiliza. Ni wazi anajua hakushinda kwenye uchaguzi ndo maana hajiamini.
     
  15. T

    The Priest JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kituko kingine bungeni,kuchekacheka na kuongea pumba,anatia aibu tupu!
     
  16. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nadhani watu tunatofautiana sana katika kutafsiri mambo. kaongea kipi kibaya? kwani si kweli kuwa wana tarime wamechoshwa? kwani si kweli kuwa sasa wako tayari kwa lolote? kwa taarifa yenu. hamjui tu kumsoma mtu mwenye furaha, huzuni, hasira n.k. muda ule jamaa alikuwa na machungu sana na wala msione alikuwa anacheka. mimi si wa Tarime wala mwana ccm bali namuunga mkono. si mmeona hata Ndugai kampotezea Lukuvi?

    kwa taarifa yenu, ujumbe not only sent, but delivered. na wasitekeleze aliyosema Nyangwine waone. kama mnataka kujua kuwa alikuwa sahihi nendeni Tarime mkawaulize wahanga juu ya alichoongea leo kama hamjakaa kimya.
     
  17. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Hawa jamaa ambao wanakushangaa siwaelewi kwani hawakuwa wanaangalia Tv. Huyu Mbunge wa Tarime hata mimi ananishangaza kwani anajichekesha ovyo kana kwamba kuna mtu pembeni anamtekenywa au anamchekesha. Sijaona kama yuko serious na anachoongea kwani lazima uso uonyeshe expression tofauti tofauti unaposisitiza mambo ya msingi jambo ambalo Nyangwine hakuonyesha bali ku smile kuanzia mwanzo hadi mwisho.
     
  18. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mie nshamsoma mara ya kwanza tu nilipomsikia nikajua hamna kitu.
     
  19. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nyambari Nyangwine ni Nyambari Nyangwine kweli kweli na wala siyo mbunge wa Tarime. Watu wa Tarime siyo kama Nyambari Nyangwine!
    Narudia tena, Nyambari Nyangwine ni Nyambari Nyangwine na wala siyo mbunge wa Tarime ni kituko tupu!
     
  20. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,215
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Chadema wenyewe walichemka kupeleka mtu asiekubalika...yule mbunge aliekuepo anafaa sana na ndie alikua mshindi,,wa kulaumiwa ni chadema sio watu wa Tarime..huyu ni kimeo sio mbng
     
Loading...