Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini kina sababisha siku za hedhi kupitiliza kama huna mimba?

Discussion in 'JF Doctor' started by Suzzie, Mar 3, 2009.

  1. Suzzie

    Suzzie Member

    #1
    Mar 3, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Nilichoma sindano ya kuzuia mimba January 13, na ilipofika february 13 nikaanza bleed, kwa kawaida huwa naenda mpaka siku 5, lakini kuanzia tarehe february 13 mpaka hivi sasa bado ninableed. hakika nimechanganyikiwa. naomba ushauri wenu nifanyaje?
     
  2. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    ni vizuri uende hospitali ukaonane na wataalamu.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Nenda ukawaone madaktari haraka sana. Haya madawa ya kuzuia mimba mengi yana side effects inabidi uzisome kwa uangalifu sana na kuuliza maswali mengi kwa wataalam kabla ya kuamua ni ipi inayofaa kutumia.
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    > Wahi hospitali Dada -- Preferably Marie Stopes -- hawa wana ujuzi na mambo ya birth control.

    > Wengi hapa Jamvini ni Wanasiasa, Wachumi na Wa-IcT, of course na Ma-Engineer. Ma-Gyno ni wachache mno hapa!
     
  5. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Sure Mkuu,
    hata mimi niliwahi kuuliza maswali ya kiafya sikupata hata jibu moja. Yaelekea humu wengi ni wanasiasa (of coz kila mmoja ni mwanasiasa) na wahandisi, wahandishi, ... hata wahandisi wenyewe hawataki kujibu maswali ya kihandisi .... ukiuliza kitu cha kitaalamu wanakuingizia siasa mpaka mjadala unabadilika...
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    Hi

    Nadhani hiyo ni kawaida maana hizo dawa huingiliana na hormonal balance, nakushauri uende ukaonane na gynacoelogist otherwise niPM....
     
  7. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mzee KunguruMweupe ndo mtaalamu hapa wa mambo ya kina mama!

    Uko wapi?

    Unahitajika huku!
     
  8. D

    Dotori JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Suzzie,
    Ku-bleed kunasababishwa na mambo mengi ikiwa pamoja na mabadiliko ya hormone (hormonal imbalance).
    Nakushauri uwasiliane na Daktari wa kinamama ili akupime na kukupa matibabu sahihi.
    Lakini kwa majibu ya haraka haraka, tatizo lako linaweza kuwa linatokana na hizo sindano unazotumia.

    Kuhusu kuendelea kutumia sindano hizi au la, daktari anaweza kukupa maelezo mazuri zaidi.

    Natumai maelezo haya yamekusaidia.
     
  9. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mbona kuna daktari katoa thread ataka kujibu maswali! http://www.jamiiforums.com/jf-doctor/9373-leteni-maswali-ya-kiafya-niwasaidie.html

    Na kuna vitu vya kuuliza jf, kama mengine ni obvious unatakiwa upige hodi kituo cha afya- bleeding!
     
  10. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Dada SUZZIE, hiyo ni side effect (SE) ya contraceptive uliiyoitumia (DEPO-PROVERA), mabadiliko ya mentrual cycle ni commonest SE kwa hiyo contraceptive, wengine hawapati kabisa damu kwa kipindi chote wanapotumia hiyo dawa, na wengine kama wewe wanapata prolonged/irregular mentrual bleeding, nakushauri uonane na GYNAECOLOGIST.
     
  11. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Muone daktari (gynaecologist) wa magonjwa ya wanawake haraka. Pole sana.
     
  12. Nyaralego

    Nyaralego JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2009
    Joined: Nov 13, 2007
    Messages: 732
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kamuone Daktari wa Gynae haraka sana!!! Usipoteze muda hata kidogo.
     
  13. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2009
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi si daktari lakini nina uzoefu kidogo kuhusu hilo. Ni suala la kawaida unapoanza kuchoma sindano kwa mara ya kwanza. Kwa wanawake wengi huwa siku unakuwa huziona kabisa. Lakini kwa wachache ndio hivyo tena unakuwa unaziona mfululilizo. Inaweza kuwa mwezi mmoja au miwili halafu inakatika. Hii ni katika miezi mitatu ya kwanza ya kutumia. Baadaye mwili unazoea na unarudi katika hali ya kawaida. Mwaka mmoja baada ya kuzoea kutumia sindano siku huwa zinakuwa chache(mara nyingi moja) na nyepesi kabisa. Hata kwa wale ambao mara ya kwanza ilikuwa mfululizo. Lakini ni vyema ukamuona daktari wako akakupa ushauri zaidi kama mwezi wa pili ukipita na hali ikawa hivyo hivyo. Na hata ukiacha, utarudi kwenye hali ya kawaida baada ya miezi miwili mpaka mitatu mpaka hizo homoni ziishe mwilini. Na kurudi mpaka kuweza kushika ujauzito huchukua miezi 6 mpaka 8; kwa wachache miaka miwili.

    Asha
     
  14. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mkuu utakumbuka kuwa AVATAR ya huyo daktari ilikuwa inatisha na by itself ilizua mjadala ... isitoshe hata yeye nilimwuliza hilo swali hakuwahii kujibu. Unajua hata hizi avatar tunazotumia zinahashiria mhusika ni mtu wa aina gani .... mfano ukicheki ya kwangu utagundua kuwa mimi ni mtu anaependa vitu gani....
     
  15. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    shekhe
    tupo magnyo hapa wa ndoa za watu mkuu pamoja na mabinti bikra.

    Namshauri Outlier kama yupo dar aende aghakhani watampatia huduma ya fasta maana maria stopes mh! utata mtupu
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Out of curiosity...what qualications do you have and what assistance were you looking for?
     
  17. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    HUO UTAFITI UMEUFANYIA WAPI? Mimi ni wa fani gani kama unatabiri?

    Hujamwona `mwanakijiji halisi` humu ndani? Ningekusupport ungesema

    kuwa may be wengi ni Journalists na Kanjanjas. Hahahaaaa!!!!

    Dadaandu, cha kufanya kwa haraka ni kuwahi hospital kama wengi

    walivyosema. Hata wenye fani hiyo watakuwa na msaada mdogo kupitia

    jamvi hili, coz u have to be physically examined of your uteral functioning.
     
  18. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,227
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Forum: JF Doctor 3rd March 2009, 04:06 PM
    Replies: 16 Bleeding: Jamani nisaidieni
    Views: 411 Posted By Suzzie
    Bleeding: Jamani nisaidieni

    Nilichoma sindano ya kuzuia mimba January 13, na ilipofika february 13 nikaanza bleed, kwa kawaida huwa naenda mpaka siku 5, lakini kuanzia tarehe february 13 mpaka hivi sasa bado ninableed. hakika...


    Suzzie, hii hali yako ya bleeding ulii-post tarehe 3 March, sasa embu tuambie kama bado una-bleed mpaka sasa hivi au tatizo limeshakuwa solved.
     
  19. K

    Katabazi JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2009
    Joined: Feb 18, 2007
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole Suzie,
    Sio kweli kwamba humu wamejaa Engineers,politiki men etc,mimi nimewahi kusaidiwa sana na Complications kubwa sana,msiwakatishe moyo wanaosaidia. Jamani mtu kama anahitaji msaada si lazima awaulize ndugu zake?hata kama sio ma dakatari watampa ushauri kama wengi hapo juu mlivyofanya? Na wengi wali ni PM.
    Suzie uko wapi kama ni US au Tanzania naweza kukupa ushauri wa haraka.
     
  20. K

    Katabazi JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2009
    Joined: Feb 18, 2007
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole Suzie,
    Sio kweli kwamba humu wamejaa Engineers,politiki men etc,mimi nimewahi kusaidiwa sana na Complications kubwa sana,msiwakatishe moyo wanaosaidia. Jamani mtu kama anahitaji msaada si lazima awaulize ndugu zake?hata kama sio ma dakatari watampa ushauri kama wengi hapo juu mlivyofanya? Na wengi wali ni PM.
    Suzie uko wapi kama ni US au Tanzania naweza kukupa ushauri wa haraka.
     
Loading...