Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimemaliza Degree ya Ualimu nataka niunge, je ni kozi gani nzuri niombe?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by oldonyo, Aug 12, 2011.

  1. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani wana jimvi nimemaliza shahada ya ualimu ila nataka kuunga ila kwa kubadilisha course kwasababu sikuwa na wito wa kufundisha ila niliingia ualimu kwa madhumuni ya kupata mkopo na sikitu kingine.sasa jamani niombe course gani nzuri kwa ajili ya masterz.nawakilisha.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Medicine
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,750
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    waalimu ni wito ndugu yangu - wewe kafundishe tuna uhaba wa waalimu sana.
     
  4. M

    Mateka Senior Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 131
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mimi nakushauri ufanye kazi ya ualimu ndan ya ualimu utapata channel nyingi tu kuliko ukaunga halafu baada utaanza kuhangaika kutafuta kazi.
     
  5. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    kaka nipo serious not jokes medicine sikuwa na msingi huo.
     
  6. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    thankx braza
     
  7. MWAKIGOBE

    MWAKIGOBE Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ushauri wangiu ni kwamba kafanye kazi ya ualimu, utaipenda tu ukiwa kazini, kazi ya ualim ni nzuri saana ndugu
     
  8. Researcher

    Researcher Senior Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Masomo/somo lako la specialization katika hiyo digrii linaweza kukupa mwongozo..lakini pia kuna digrii nyingi ambazo huchukua watu wenye background tofauti mfano MBA na kuna multi displinary degree ambazo huchukua fani zaidi ya moja katika specialization.Mfano public health inapokea sociologists, medical scientists na hata biological scientists.

    Unapoulizia ipi ni nzuri inategemea mambo mengi, nakushauri zingatia yafuatayo:-

    1. Binafsi unachopenda kufanya toka moyoni mwako. mafanikio ya kazi hutegemea sana mapenzi ktk kile unachokifanya (ndio maana siungi mkono wanaokusisitiza kubaki ktk ualimu ilihali huupendi)

    2. Uhusiano baina ya digrii ya kwanza na hiyo ya pili (means huwezi kusomea udaktari na pengine kama ulifanya arts hawatakupokea ktk uhandisi), vilevile ukihama sana utajipa wakati mgumu katika hiyo fani mpya uliyohamia.

    3. Fursa za ajira na maslahi (hili ni jambo gumu mno kufanya judgement katika nchi yetu ambayo haina standards) kuna watu wana digrii zinazolingana na wanapishana mishahara zaidi ya mara tano. Ni kweli kuna digrii fulani ambazo zina maslahi zaidi ila variations ni nyingi na wakati mwingine hayo maslahi ni pamoja na wizi na ufisadi (hapa inategemea pia kiwango cha uzalendo ulicho nacho).
     
  9. N

    Ndele Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    umesomea kufundisha masomo gani?
     
  10. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    history & Geography
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mwalim,nimemaliza last year,nakushauri ufanye kazi walau miaka miwili tu,then fanya mastarz.hapo hata skolashp eazy kupata,waweza fanya Project planin n menejment,environmental,
    <br />
    <br />
     
  12. S

    Stany JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri ufanye kwanza kaz ya ualimu then baadaye ndo uendelee na masters. hii itakupa muda wa kujipanga na kufanya uchambuz yakinifu wa hiyo fani...
     
  13. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Kaka fanya kazi kwanza angalau ujipange ki maisha kama huna sponsor, ila kama unae na yuko tayari kukulipia hiyo MA usigeuke nyuma nenda kaunge. Mimi pia nimesoma masomo kama yako. MA Inayoweza kukutoa fasta niya community dev/ policy wit project plannin/public adminstrn/ na envirnmental geo.
     
  14. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Go face the world first.Then go back to school after 3 years.3yrs will tell u what the world needs.
     
  15. ChaterMaster

    ChaterMaster JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60

    nyoosha maelezo kijana ,mbona unakuwa kama sio intellectual
    -Kwanza ulitakiwa useme ulispecialize ktk masomo gani form six-na hatimae kuingia nayo chuo kusomea degree yako ya ualim.
    -Pili utuambie ww binafsi unapenda kusoma course gani masters(ndoto zako za badae ulipenda kuwa expert wa kitu gani).
    sawa dogo usikurupuke kama umetoka usingizini maisha yatakushinda ukienda kihivyo!
    [HR][/HR]
    "ELIMU HAINA MWISHO, YENYE MWISHO NI MAISHA TU"
     
  16. ChaterMaster

    ChaterMaster JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60

    nyoosha maelezo kijana ,mbona unakuwa kama sio intellectual
    -Kwanza ulitakiwa useme ulispecialize ktk masomo gani form six-na hatimae kuingia nayo chuo kusomea degree yako ya ualim.
    -Pili utuambie ww binafsi unapenda kusoma course gani masters(ndoto zako za badae ulipenda kuwa expert wa kitu gani).
    sawa dogo usikurupuke kama umetoka usingizini maisha yatakushinda ukienda kihivyo!
    [HR][/HR]
    "ELIMU HAINA MWISHO, YENYE MWISHO NI MAISHA TU"
     
  17. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    kaka form 6 nilisoma HGL.chuo ni mtakatifu agustino course bachelor of art with education,area of specialization ni history na geography i hope umenielewa.nasubili ushauri wako kaka.
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Kapige MBA-procurement and logistic mgt..
     
  19. Fungo N.

    Fungo N. JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    fanya kazi kwanza upate experiens kama upo BAED halafu soma masters ya public administration..FAIDA yake ni kuwa zinauhusiano ni rahisi hata kufanya utafiti ni rahisi kupata kazi kama program officer afisa utumishi na nafasi za utawala katika masuala ya elimu na jamii serikarini na sekta binafsi.Hata mimi nina mpango huo afta 2 yrs
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kapige siasa utafanikiwa si unaona na maprof.wanakimbilia huko
     
Loading...