Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimehama eneo nililojiandikisha kupigia kura, nifanyeje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kaduguda, Jun 3, 2009.

  1. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2009
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Wana jamvi, kuuliza si ujinga maana nataka kujifunza kama si kueleweshwa kiufasaha.

    Nina shahada yangu ya kupigia kura ambayo nalijiandikisha wakati nikiwa mwanafunzi chuo kikuu cha Dar Es Salaam. Sasa nimemaliza shule na nimerudi kwetu mkoani, je nawezaje kuitumia haki yangu ya kupiga kura kupitia shahada yangu? Maana sidhani kama nitakuwa na uwezo wa kurudi jimbo la Ubungo kwa mzee Keenja nikapige kura kule. Nifanyeje katika hili?

    Nawakilisha!
     
  2. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    swali zuri. Hata mimi ningependa kujua hilo...
     
  3. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2009
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama sikosei tume ya uchaguzi huwa inatoa matangazo ya kuandikisha wapiga kura wapya katika mikoa kila baada ya muda fulani, kuna waliotimiza umri, wahamiaji km wewe n.k. Sasa sijui mkoa wako washapita au vipi.

    Ila mimi sina hakika km nitaweza kuchagua mbunge wangu (ubungo) kwa sasa nishaishi zaidi ya mikoa 5 tangu 2005 na sijui km nitatulia mkoa mmoja before uchaguzi mkuu. Ila ninavyofahamu nitaweza kupiga kura ya URAIS only
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ukienda kwa Mkurugenzi wa Halmashauri/Manispaa/Mji/Jiji uliopo sasa utapata maelekezo mazuri tu nini cha kufanya.
     
  5. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwanzoni mwa mwaka 2010 Tume ya uchaguzi itaboresha daftari la wapiga kura kwa kuingiza wapya(waliotimiza miaka 18 na wahamiaji kama wewe) na kuondoa waliofariki.
    Usihofu
     
  6. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2009
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Niwashukuru wadau kwa majibu hayo japo huo mlolongo mpaka nimuone huyo mkurugenzi, sijui! Maana nao wamejiweka kwnye nafasi ambazo kuwa reachable ni shughuli nyingine. Ngoja tusubiri hilo tangazo la maboresho ya daftari la wapiga kura, natumai litatangazwa kwa nguvu za kutosha ili hata wale ambao hawana njia za mawasiliano waweze basi walao soma mabango!.
     
  7. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi daftari la wapiga kura ni daftari hasa au ni database?
     
Loading...