Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nilitemwa uspika kwa hila za vigogo-sitta

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by spencer, Dec 20, 2010.

  1. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Sitta: Nilitemwa uspika kwa hila za vigogo Send to a friend Sunday, 19 December 2010 21:27 0diggsdigg


    [​IMG] Mr Samwel Sitta

    Tausi Mbowe
    WAZIRI wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta jana alitoa kauli nyingine inayoweza kukitikisa chama chake cha CCM baada ya kueleza kuwa aliondolewa kwenye kinyang'anyiro cha kiti cha spika wa Bunge la Muungano kutokana na hila za viongozi ambao walishindwa kuhimili kasi ya utendaji wake kwenye chombo hicho cha kutunga sheria.

    Jana, Sitta ambaye alikuwa akihojiwa na Mwananchi, alisema utendaji wake wa kasi na viwango uliwatisha viongozi wengi wa serikali na ndio maana wakaamua kutumia kigezo cha jinsia kumwondoa.

    "Unajua nataka hili ilieleweke; juzi nilienda jimboni kwangu Urambo Mashariki nikawaeleza wapiga kura wangu kwa nini sasa mimi sio spika tena, maana wanaweza kudanganywa kama kazi imenishinda au nimefukuzwa," alisema Sitta.
    "Watanzania lazima wajue mimi sijafukuzwa kazi wala sijashindwa kufanya kazi hiyo, ila kuna viongozi ambao ni wakuu wangu ndani ya chama chetu ambao wameshindwa kuendana na kasi na viwango vyangu ndio maana wakaamua kuweka sharti ambalo kamwe nisingeweza kulitimiza.

    "Kigezo hicho cha jinsia walikileta katika hatua za mwisho za mchakato wa kumtafuta spika wakijua kwamba sitaweza kukitimiza na ningejua hilo mapema, nisingepeleka jina langu kuomba kuteuliwa tena."
    Sitta alisema ni wazi kamba asingeweza kutimiza sharti kwamba spika aliyetakiwa safari hii ni mwanamke ndio maana hakuweza kuteuliwa tena kuwania nafsi hiyo.

    "Mimi ni Sitta na nitabaki kuwa Sitita yule yule kama nilivyozaliwa na kwa vyovyote vile; nisingeweza kufanya chochote ili kuhakikisha sharti hilo nalitimiza," alisema Sitta.
    Hata hivyo Sitta alisema kuwa endapo jina lake lingepitishwa, alikuwa na ukakika wa kurudi katika kiti hicho kwa kuwa asilimia kubwa ya wabunge walikuwa wameukubali utendaji wake.

    "Nawaahidi Watanzania huu sio mwisho wa utendaji wangu wa kazi sasa kasi na viwango navihamishia katika Wizara hii muhimu na kwamba wananchi wasiogope tena Tanzania kuingia katika Shirikisho la Afrika Mashariki,"alisema.
    Alisema akiwa Waziri wa Afrika Mashariki atahakikisha Watanzania wanafaidika na shirikisho hilo na kwamba suala la ardhi halitakuwepo kwa kuwa tahadhari zote zimechukuliwa.

    Sitta alifanya ziara kwenye jimbo lake la Urambo Mashariki ambako pamoja na mambo mengine, alihudhuria mkutano wa uchaguzi wa mwenyekiti wa halmshauri ya Urambo.
     
  2. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Hiyo iko wazi mzee SIX,
    Mpango mzima ilikuwa kumuweka Chenge ili atetee mafisadi ila akachemka kuongelea ishu ya rada mapema kuwa yuko safi.
    Balozi wa Uingereza baada ya kutoa Tamko la kupinga kauli ya Chenge ndipo ghafla upepo wa kuweka Mwanamke uligeuka.
    Kama wangekuwa wanataka mwanamke kwa nini hawakusrema mapema naamini kuna wanawake wengi wangeomba uspika kama Mh. MANYANYA
     
  3. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red. Unasema Manyanya yupi. Si ndiye yule aliyetoa hoja bungeni kwaba CHADEMA hawamtabui rais hivyo hawawezi kuruhusiwa kugombea unaibu spika. Si nidye huyu Tundu Lissu alipoingilia swali hili Anne Makinda akashindwa hoja na kuisha kusema Tundu anaingilia mawazo ya Manyanya.

    Kuweni na kumbukumbu na si kuishia kukumbuka ushiriki wa kamati teule ya RICHMOND.
     
  4. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Thanks Subiri jibu,

    Kumbe naye ni Kimeo.
    Yaani CCM vimejaa vimeo Tupu.
     
  5. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,189
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Mkuu kama mwenyekiti mwenyewe ni mzee wa mileka jukwaani unategemea nini kwa anao waongoza? WOOOOOOOTE NI VIMEO
     
  6. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa, jamaa walishindwa speed and standards za mzee Six.
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    6 hauwezi kukata tawi ulilokalia.kama kweli una uchungu na nchi jiunge CHADEMA ili uvishwe miwani.utaona mbali ya hapo!
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona amechelewa kusema alikuwa anasita nini?
     
  9. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ujkomage na uendelea kuwa vuguvugu UTATEMWA HATA NA MUNGU MWENYEWE
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hakika Samwel Sita hana Tofauti na Zitto Kabwe! Mambo ya ndani yeye anawahi vyombo vya habari, hana lolote huyu anataka sympathy ya wananchi. Kwani alizaliwa awe spika? Anazeeka vibaya
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mwenzake hosea kwenye cable za wikileaks anasema hawezi kulinda maslahi ya nchi kwani uhai wake utakuwa hatarini hivyo anatumia PCCB kulinda "big fish" wachache kama alivyosema ili aishi kwa raha duniani.

    Sasa si aijuzulu ili wananchi tujue anasimamia wapi. Mambo ya kuuma huku unapuliza tunaanza kuyashtukia.
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Six nahisi anatafuta popularity kwa style hii ya kuropoka wakati yeye si msemaji.
    Mbona alipewa ushauri kwamba hata wakitaka kumteua uwaziri akatae na hakufanya hivyo?
    Six hana lolote ni njaa tu, hawezi kujiweka pembeni na kujifanya msafi wakati mchafu.
    Kama yeye jasiri basi ajiuzulu uwaziri, nakujiondoa chamani. Shame on you Six.
     
  13. n

    nchasi JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 495
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hana lolote, huwezi kukaa na wasafi ikiwa wewe ni mchafu. CCM ni wasafi kwelikweli sasa kama anataka kuwa mchafu atoke ccm, ili aingie kwa wakombozi wa kweli sio unafiki na 2015 asijisumbue kuchukua fomu ya urais
     
  14. A

    August JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    si angefanya plastic surgery tu
    "Kigezo hicho cha jinsia walikileta katika hatua za mwisho za mchakato wa kumtafuta spika wakijua kwamba sitaweza kukitimiza na ningejua hilo mapema, nisingepeleka jina langu kuomba kuteuliwa tena."
    Sitta alisema ni wazi kamba asingeweza kutimiza sharti kwamba spika aliyetakiwa safari hii ni mwanamke ndio maana hakuweza kuteuliwa tena kuwania nafsi hiyo.

    "Mimi ni Sitta na nitabaki kuwa Sitita yule yule kama nilivyozaliwa na kwa vyovyote vile; nisingeweza kufanya chochote ili kuhakikisha sharti hilo nalitimiza," alisema Sitta.
    Hata hivyo Sitta alisema kuwa endapo jina lake lingepitishwa, alikuwa na ukakika wa kurudi katika kiti hicho kwa kuwa asilimia kubwa ya wabunge walikuwa wameukubali utendaji wake.
     
  15. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Mzee Sita hakukataa kuteuliwa uwaziri wa Jumuia,labda anataka kupeleka mapambano akiwa ndani ya Cabinet.
     
  16. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli hata six ni kimeo!
    Asituzingue na bora asije Chadema.
     
  17. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Subirijibu we ni full brain <it means high thinking capacity> Thank u and God bless u.
     
  18. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    we umeoza sana[your brain is resting]
     
  19. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Hosea ni nyani huyo na hana utashi mkuu uko sahihi sana
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Du hast ein Gehirn wie ein Ziegenbock! Jihad
     
Loading...