Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nifanye nini iliniweze kurudisha mkopo na riba

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Masikini_Jeuri, Feb 18, 2010.

  1. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Wana jamvi hoja yangu inafanana na Pearl lakini tofauti yangu ni kuwa mm nimepata mkopo wa 7m with interest ya 18 % kwa miezi 12 na natikiwa kuwa nimerudisha hicho kiasi plus interest.

    @Babalao popote ulipo nitakupigia na pia nahitaji kupata nakala ya kitabu chako
     
  2. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,505
    Likes Received: 1,744
    Trophy Points: 280
    Kabla ya kukujibu..... wewe ulikopa kwa ajili ya shughuri gani..???
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    huo mkopo mbona ni kimeo sana, sasa dhamana uliweka nini?,
    maana kurudisha more than 500000Tsh a month is not a joke
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Hakuna kitu kibaya na cha hatari kama kuchukua mkopo bila kuwa na plan nao! Thats just waffling!....
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Mh ndani ya mwaka mmoja 7m duh na interest 18%, mkuu hiyo bizness ndo unaanza au? au ilikuwepo unataka kuiendeleza?
     
  6. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwanza jina lako limekaa vibaya.

    Pili unakopa bila kujua unakopa kwa ajili ya nini, hiki ni kihoja.

    Tatu, ulikopa kiasi hicho kwa riba hiyo halafu unaomba ushauri, mhh hii kali.

    Kwa kukusaidia, kabla ya kuamua kukopa inabidi uwe umeangalia alternative ways of rising capital. Ulichotakiwa kufanya ni kuandaa Business Plan, Halafu unaangalia cash flow, ndipo unapoamua kukopa na kwa riba inayolipika. Vinginevyo, pole sana kwa kuingia choo cha kike kama wewe ni mwanaume na pia cha kiume kama wewe ni wa kike.
     
  7. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    We ni mfanyakazi au mfanyabiashara?
     
  8. S

    Salehe Ndanda Member

    #8
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana NGALIKIHINJA, nakupa pole kwa sababu umekulupukia kitu usichokijua,WANZUNGU WANASEMA 'think before you rip' maisha ni mipango, unatakiwa kupanga kwanza kabla ujapata. swari wewe ulikopa ili ufanyie nini? tusikulaumu sana bado ujapotea, je hizo pesa unazo au umekwisha mega? kama zipo zote peleka bank kwanza halafu tafuta biashara unayoiweza fanyabiashara, biashara zipo nyingi: mfano
    -Unaweza kufungua duka
    vyakura,jumla na reja reja
    _ unaweza kufunua buther
    - Mashine za kusaga and so on . KUWAMJASILIAMALI
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,505
    Likes Received: 1,744
    Trophy Points: 280
    HIVI ULIMAANISHA NGALIKIHINJA AU MASIKINI_JEURI....???? Maana mimi SIJAKOPA............ HEBU EDIT MAELEZO YAKO
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hope kabla ya mkopo ulijua nn ulichotaka kufanya na ishu yako ni tofauti na pearl kwani yy anayo cash ya kwake si mkopo
     
  11. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    doo naona jamaa ana njaa kweli mpaka anasahau aliyeomba msaada.

    mahhhhhhhhhhhhhhhh
     
  12. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nilikuwa nimepata nafasi ya stationery eneo la chuo ambalo mpaka sasa naendelea kufuatilia na hapo kabla nilikuwa na endesha stationery kwenye jengo amabalo mwenye amelibomoa. Na maombi ya mkopo niliyafanya wakati niko bado kwenye biashara na umekuja kukubaliwa hivi punde
     
  13. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    kadi ya gari
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,505
    Likes Received: 1,744
    Trophy Points: 280
    Nakushauri uendeleee na stationary hapo chuo maana kuanzisha shughuri nyingine ndani ya timeframe ya 1 year........... UTALOST...........kwanza steshenare chuo inalipa......nakumbuka miaka ya mwishoni mwa 1999 pale karibu na hall five kuna mdada alikuwa anajifungia kupima fotokopi madesa hadi saa tisa usiku......... hiyo itakulipa.
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    I intended to boost my stationery bizness; lakini kutokana kusua sua kwa nafasi ndo nataka kuzungusha kwingine.
     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Kwanza jina lako limekaa vibaya.

    :confused: Hii inatoka wapi Mkaa; Jina ni jina tu tembelea topic inayozungumzia majina utaelewa kwaninin nalitumia!

    Pili unakopa bila kujua unakopa kwa ajili ya nini, hiki ni kihoja.
    Tatu, ulikopa kiasi hicho kwa riba hiyo halafu unaomba ushauri, mhh hii kali.


    Samahani sikutanabahisha kabla; ila nilikuwa narun staionery ambayo kwa sasa imesimama kusubiri ujenzi wa eneo jipya la biashara. Sasa Mkopo ndo unaingia; nirudishe?



    Kwa kukusaidia, kabla ya kuamua kukopa inabidi uwe umeangalia alternative ways of rising capital. Ulichotakiwa kufanya ni kuandaa Business Plan, Halafu unaangalia cash flow, ndipo unapoamua kukopa na kwa riba inayolipika. Vinginevyo, pole sana kwa kuingia choo cha kike kama wewe ni mwanaume na pia cha kiume kama wewe ni wa kike.

    Asante kwa ushauri wako pia!
     
  17. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mfanyakazi nayejaribu kukuza kipato kwa kufanya biashara kidogo
     
  18. Z

    Zamazamani JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 13, 2008
    Messages: 1,286
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    7m mkopo...ni hela kiduchu huwezi kufanya la maana hasa kama ndio unaanza moja...na kwa sababu hauna plan yeyote...warudishie tu hela yao kabla ya interest haijafanya mambo yake...
     
  19. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    kama nilivyosema chuo mchakato wa nafasi unaendelea; bado sijaipata na huenda ikakamilika kwenye mwezi wa tisa kwani ndio wanajenga nami mkopo unaingia this March. Mara ya kwanza niliahidiwa kupatiwa nafasi zilizokuwepo lakini imeshindikana kwa kuwa ombi langu lilitanguliwa na wengine
     
  20. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ndio uwezo ambao taasisi inayonikopesha iliniona ninao
     
Loading...