Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NI nani huyu anayepandikiza chuki dhidi ya serikali?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 30, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Kuna chuki imepandikizwa dhidi ya serikali yetu; chuki ambayo inawafanya watu wawe na hamu ya kuona serikali iliyoko madarrakani inaangushwa au kuanguka (collapse). Chuki hii inawafanya baadhi ya watu kufanya kila wawezalo kufichua uozo na uovu mbalimbali serikalini. Ni chuki hii inayowafanya watu hata kuamua kubadili uanachama kutoka chama tawala kwenda vyama vingine. Ni chuki ambayo inaonekana kuzidi kukua na kuongezeka kila siku ijayo.

    Swali langu ni NANI HASA (mwenye wajibu wa kwanza kabisa) ANAYESABABISHA AU KUPANDIKIZA CHUKI HII?

    a. Waandishi wa habari
    b. Vyama vya Upinzani (wanasiasa wa upinzani)
    c. Wanaharakati wa kisiasa (political activists)
    d. Mitandao ya Kijamii
    e. Serikali yenyewe
    f. Vyote hapo juu!

    Lakini swali la msingi ni jinsi gani mhusika huyo anapandikiza chuki hiyo?


    Tukijua ni nani anapandikiza chuki tutatarajia hatua dhidi yake....
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    1) Vyombo vya habari,kupitia waandishi wenye malengo hasi kama wewe
    2) Chadema
    3) viongozi wa kidini
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wewe na wanajumuia wenzako.
     
  4. M

    Moony JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    g. Aliyejenga madaraja- wenye pesa na wasionazo
     
  5. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nuksi zote alisababisha huyu

    [​IMG]
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    honestly kuichukia serikali hii ni kutoitendea haki...

    hii serikali ni 'victim of time'.......

    the sands has shifted beneath na sasa ni almost too late to change anything

    miaka kumi iliyopita ungsema 'The Muslim Brotherhood watatoa Rais wa Egypt'
    hakuna ambae angeamini

    ni siku za mwisho za CCM na hakuna anaeweza kubadili the shifting sands
     
  7. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,567
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Ni yule aliyeficha sh. Bill. 303.... Kule uswis!
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,781
    Trophy Points: 280
    Mkjj Mtamlaumu dobi bure kumbe kaniki ndio rangi yake...Hakuna yeyote anayepandikiza chuki dhidi ya Serikali bali ni Serikali yenyewe kwa kushindwa kutimiza ahadi zake chungu nzima, kutolinda utajiri wa nchi, kushindwa kuwachukulia sheria mafisadi wa mabilioni ya fedha miaka nenda miaka rudi. Na UDHAIFU huu mkubwa Serikalini ndio unaosababisha mpasuko mkubwa ndani ya magamba kiasi cha kutishia kusambaratika kwa chama hicho.
     
  9. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama kunachuki inapandikizwa Bali watu sass hivi wanajua haki zao na zinadaiwa vipi. Kumbuka pia hata wakoloni walikuwa wanajiuliza nani anapandikiza chuki wakati tunadai uhuru miaka zaidi ya 60 ilopita. Nakulikuwa na vibaraka wa wakoloni waliofikiri wananchi wanachuki na wakoloni. MM umesahau kuwa historia inajirudia?
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    majambo, CCM wanaelekea kuwa sura mbili, na kila sura inakinzana na nyingine. Utawasikia wanasema, "Mwl Nyerere alisema, bila CCM madhubuti nchi itayumba" Na ukuwaliza kwa nini sasa nchi inayumba? wao wanajibu, Mwl Nyerere ndiye kasababisha".
     
  11. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Serikali yenyewe, kwa kutokuwajibika. Imeshindwa kudeliver social services,wizi wa viongozi, rasilimali tunazo kwanini hatuendelei? Hii imefanya wananchi kuchoka na kuwa na chuki.
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wewe ni wa kwanza katika mafataani wa kujaza chuki dhidi ya Serikali.
     
  13. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mafisadi
     
  14. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni wale wanaokula fedha za walipa kodi na kujilimbikizia mali nyingi huku wananchi wakibaki hohehahe. Ni viongozi wa serikali dhalimu hii inayokumbatia mafisadi na kutuacha bila msaada sisi wananchi. Ni hawa wamepandikiza chuki kwa wananchi, mwisho wa siku watakiona cha moto.
     
  15. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Only the dead have seen the end of war...sisi wajuaji wa leo tunakomaje? Huku madokta, huku walimu, huku wamarekani ambao tunawapigia magoti na kuwatukuza huku ufisadi na rushwa...in short we are in mess.
    That old man has nothing to do with the peril we have created for ourselves.
     
  16. mayoscissors

    mayoscissors JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 24, 2009
    Messages: 758
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Isalute u mzee mwanakijiji,the best and only unswer is e
    now how....kwa kutisimamia raslimali na nchi na kukika haki za binadamu
    naamini utanipa tiki
     
  17. Prisoner 46664

    Prisoner 46664 JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    h)maisha magumu mkjj..mwenye njaa hana woga.
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Na haya yanayoendelea ni dalili tu ya jinsi mambo mengi yanavyokosewa katika utekelezaji wake,na kubadili kabisa frika za watu The Boss
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [​IMG]
     
  20. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MMK wewe na maswali yako ya ajabu ajabu umeyatoa wapi mkuu? Yana tija gani kwa sasa? Sisi tunajadili hali ya Dr UL. Basi jibu ni serikali yenyewe, kama pato la taifa linatumika kwa wachache unategemea nini? MMK rudi nyumbani, huu ni mwaka wa 21 tangu umeikimbia nchi, rudi tuipiganie tanganyika yetu, AMERICA Inajengwa na wamarekani, sasa endelea kula ubuyu na bagger huku ukitufanya kafara, si umemuona mwenzako William? pia samahani kama nimekuboa
     
Loading...