Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kipi ambacho alikuwa nacho Mkapa na Kikwete hana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bujibuji, Jun 16, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    Akili, maarifa, busara, hekima?
     
  2. REBEL

    REBEL Senior Member

    #2
    Jun 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    akili.
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Jun 16, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    zote ulizotaja hapo juu JK hana hata moja. Ila kuna ki2 mkapa alikuwa hana na JK anacho nayo ni UDINI
     
  4. kongomboli

    kongomboli Senior Member

    #4
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Huruma.JK ANA HURUMA MKAPA ALIKUWA HANA.JK KASAMEHE WEZI WOTE WAKUBWA NA ANAKAMATA VIFARANGA
     
  5. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,757
    Likes Received: 731
    Trophy Points: 280
    aise hawa ni watu wawili tofauti sn....huyu kwere hana lolote kichwani ambae hajui kwanini nchi yake ni maskini......
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mmoja anaita lebeshi -lebeshi; mwingine aniata lebeshi -kijiko!
    Mmoja akipewa hela, mchanga, cement ya kujenga nyumba basi atajenga nyumba tena nzuri tu lakini atajikatia hapo 5% yako kama 'motivativation' - Huyo mwingine, yeye atachukuwa hela, mchanga na cement na kupeleka kusikojulikana huku mkibakia kusimulia 'bwana hapa ilikuwa ijengwe nyumba'!
     
  7. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mimi tofauti kubwa ninayo iona mmoja ni msanii na the former ni Serious na alikuwa anajua anachokifanya na alikuwa mzalendo tuache ubinadamu ambayo ni mapungufu ya kila anayeitwa binadamu, bado tunamkumbuka the real Presedent
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,278
    Trophy Points: 280
    Kipara, kitambi.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    duh.........
     
  10. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kwa kuongezea:

    1.Mkapa alifanya biashara akiwa pahala patakatifu yaani ikulu(kumbuka ANBEM)...Kikwete akawafanya wafanyabiashara kuwa maswahiba wake wakuu

    2. Mkapa alitutukana tuliokuwa na fikra tofauti naye kwa kutuita wavivu wa kufikiri na spika wake Msekwa akawaita baadhi yetu wana wivu wa kike...Kikwete ametupuuza kwa kusema kelele za mbu hazimzuii mwenye nyumba kupata usingizi

    3. Mkapa alimruhusu waziri wake kutufananisha na ng'ombe, punda nk kwamba tuko tayari kula majani ili Mkapa anunuliwe gulf stream (ndege ya rais)...Kikwete anafaidi kwa matanuzi ya safari za nje kwa ndege hiyo

    4. Mkapa & Co waliruhusu mtandao uibe pesa BOT(EPA scandal) ili chama chao kishinde...ushindi wa kishindo huo ndiyo umetuletea Kikwete

    ukisoma hizo points hapo juu..utaona mmoja alianzisha na mwingine ameendeleza na hapo ndiyo tunafikia hitimisho kuwa shida ni mfumo na siyo watu...watu ndiyo kwa kuwa ndiyo waanzilishi wa mfumo lakini kwa nini basi wasaidiane..lengo ni kulinda mfumo maana mwisho unawanufaisha wote.

    Nawakilisha!

    5.Mkapa alikuwa dikteta(kumbuka yaliyowakuta akina Ulimwengu, hakielimu, jaji Kisanga n.k) na Kikwete ni Laissez-faire
     
  11. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mkapa alikuja kipindi kizuri akauza mashirika (kama NBC, n.k) ,akauza na nyumba za serikali kwa bei chee wakazinunua vigogo. Akaja kikwete masikini ya mungu hamna cha kuuza na mrahaba wa madini umekaa vibaya sasa , hapo ndio tofauti kubwa. Pamoja na pesa nyingi alitengeneza mheshimiwa Mkapa lakini hakuweza kufanya makubwa sana mimi haraka haraka nakumbuka uwanja mpya wa Taifa tu ambao wachina walisaidia.
     
  12. M

    Marytina JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkapa pamoja na madudu yake alikuwa na UDHUBUTU pia aliogopwa na baadhi ya watendaji.
    JK gharasha tupu.
     
  13. N

    Ntandalilo Member

    #13
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmoja alikuwa kiongozi mwingine Msanii......................................
     
  14. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    hahahahahah....! Thanks for making my day!
     
  15. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    1. Mkapa alikua ana uwezo wa kusimamia anachokiamini hata kama ni kibaya --- Kikwete uwezo huo hana.
    2. Mkapa alikua na usawa katika dini zote --- Kiwete hana usawa katika dini.

    Alicho nacho Jk Mkapa hana
    1. Kwa kuongezea Mkapa alikua hana visasi wakati Jk ana visasi sana

    Wanachofanania
    1. Wote MAGAMBA tuu
     
  16. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kuogopwa sio sifa nzuri kwa kiongozi
     
  17. MANI

    MANI Platinum Member

    #17
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Kweli?
     
  18. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #18
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwakuwa shutuma ulizotoa ni nzito basi lete ushahidi japo mdogo tumpeleke mheshimiwa mahakamani akajibu tuhuma za ubaguzi.
     
  19. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Kwa sheria ipi? Na wewe utoe kifungu cha sheria ambacho unafikiri kimevunjwa. Au mnaenda mahakamani kusalimia?
     
  20. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Upo utofauti mkubwa sana kati ya Mkapa na Kikwete. Mkapa alikuwa na maamuzi kama Rais, kwa mfano licha ya waTZ kupiga kelele wakisaidiwa na Tonny Blair kuhusu ununuzi wa rada, Mkapa aliweka msimamo hadi rada ikanunuliwa japo kwa ufisadi!

    JK hana maamuzi kama Mkapa, kwa mfano: Alipoitisha Kamati Kuu ya CCM kuhusu malipo ya Dowans, yeye akiwa Mwenyekiti kikao kiliazimia kuwa Dowans walipwe yale mabilioni! Lakini siku ya sherehe ya CCM mwaka huu, JK aliutangazia umma kuwa, hata yeye hakubaliani kuwalipa Dowans!
    Swali hapa ni kwamba, kwa nini Kamati kuu ya CCM ilipitisha azimio la kuwalipa Dowans?, alishindwa nini kuweka msimamo wa mkuu wa nchi katika kamati hiyo kwamba Dowans wasilipwe?
     
Loading...