Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguvu ya umma kutumika kuondoa watawala badala ya sanduku la kura kulikoni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndachuwa, Feb 2, 2011.

  1. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Hivi karibuni wimbi la wananchi kuandamana ili kishinikiza viongozi wao waondoke madarakani hasa nchi zinazozungumza kiarabu limekuwa kubwa sana. Ikumbukwe nchi hizi kila baada ya muda fulani hufanya uchaguzi unaoitwa wa haki na huru.

    Nisichoelewa ni kuwa wanaopiga kura ni kina nani na wanaoandamana ni kina nani? Maana kama wananchi wanapewa fursa ya kupiga kura kwani nini wasitumie sanduku la kura kuondosha utawala wasioutaka na badala yake wanatumia nguvu ya uma?

    Mojawapo ya mambo ambayo yanagharimu pesa nyingi nchi zinazoendea ni gharama za kuitisha chaguzi. Sasa kama uchaguzi unaitishwa viongozi wanapatikana lakini raia wanaandamana kuukataa uongozi, ni kina nani waliopiga kura? Jee wanaosimamia chaguzi hizi wanahesabu kura za wananchi au wanakuwa na majibu yao wanayotaka?

    Kama uchaguzi hauwezi kutoa viongozi bora, ni wakati muafaka kwa nchi zinazoendelea kubuni njia mbadala ya kupata viongozi badala ya kutumia pesa nyingi kuendesha chaguzi ambazo matokeo yake hayatawakilisha utashi wa wapiga kura.
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,469
    Trophy Points: 280
    Labda tatizo si sanduku la kura - kwani hata madikteta wanaweza kuwapatia wananchi hilo. Tatizo labda ni mfumo wa uchaguzi ambao unafanya aliyeko madarakai hawezi kushindwa!
     
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Rais aliyekimbia Tunisa-Ben Ali alipata asilimia 99 kwenye uchaguzi uliopita! Hapo ndipo utagundua kuwa chaguzi za Afrika ni kiini macho. Watawala wetu wanasahau ule msemo kuwa unaweza kudanganya baadhi ya watu kwa muda fulani, lakini huwezi kuwadanganya watu wote siku zote.
     
  4. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    1. Nafikiri wengi wanaiba kura waingie na wengine waendelee kubaki madarakani.....siamini wanashinda kihalali kwenye free and fair elections ndo maana watu wanaenda barabarani kuwatoa kwa nguvu.

    2.kuna baadhi ya nchi kwa sababu moja au nyingine si kila mtu anaweza kupiga kura kama inavyopasa,mazingira yanatengenezwa ili iwe hivyo...ndo yale umejiandikisha unakuta jina halipo,makaratasi yamechelewa sijui nini....etc,sasa kukosa haki ya kuchagua kiongozi na kupata wasiomtaka ndo inachochea watu kwenda barabarani

    3.Vitisho au sheria kandamizi na rushwa ...fikiria sheria kama zile za matokeo hayawezi pingwa,au mahakama hazina nguvu ya kwenda tofauti na mtawala ambaye pengine ndo kateua majaji, so watu hawawezi kwenda mahakamani as hamna haki..wanaamua kwenda kuwang'oa mahasidi wenyewe.
     
  5. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Katiba iliyoandikwa na Wananchi kwa faida ya wananchi ndiyo suluhisho.

    Katiba ya Tanzania kwa mfano ni matokeo ya kuweka viraka vingi katika katiba ya Mkoloni,Katiba yetu hai reflect mawazo mtizamo na mwelekeo wetu Watanzania na hailengi katika kuwaondoa Watanzania katika umasikini na kuwafanya taifa lenye kujenga uchumi imara.
    Katiba yetu iliandikwa kumlinda Nyerere kama Rais , kuwalinda wapambe wake na baadaye yalifanyika marekebisho kadhaa ilikuwalinda Marais wengine waliomfuata wapambe wao na mashabiki wao. Aidha kuna vifungu vingi vyenye kutoa mwanya kwa Rais au serikali kutoa tafsiri yeyote kadri ipendavyo.

    Katiba ya Tanzania inatoa mwanya kwa Rais kuendeleza unyanyasaji wa Raia kwa kutumia sheria za kikoloni.
    Katiba ya Tanzania inajenga mazingira ya kuwaenzi viongozi wa serikali katika ngazi zote hadi vijijini.
    Katiba ya Tanzania inawanyima sauti wananchi na kuwapa nguvu Viongozi walio teuliwa na Rais au Wapambe wake.

    Uchaguzi siku zote ni Rubber Stamp ya kuendeleza Utawala wa Mabavu.

    Hata hivyo Uchaguzi wa viongozi wa Kitaifa ni Muhimu sana. Pingamizi lake kubwa ni sheria ya uchaguzi.Watawala wengi duniani hupindisha sheria za uchaguzi kwa gharama yeyote kwa Sababu wanaogopa sana Sauti ya Wananchi kupitia Sanduku la Kura kuliko waogopavyo mauti zao.
     
  6. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Ni hivi karibuni tu uchaguzi uliokwisha Rais Ali hassan mwinyi alitamka matamshi sawa na uliyotamka wewe na kusemsa CCM haishindwi.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    ha ha ha i love this spirit...
    but keep in mind,this is not Tunisia....
     
  8. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,542
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Hivi unategemea viongozi wa Afrika utawatoa kwenye uongozi kwa njia ya kupiga kura ,thubutuu,uliza akina Zenawi,Museveni,Bob,Mwai na wengine siwataji nisije funguliwa mashtaka bure ,
     
  9. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Nilipata kufikiri wakati fulani...kwamba kwanini wanazuoni wetu wasiende mbali zaidi kwa kubuni mfumo ambao ni wakudumu na ulio wazi zaidi?
    Hivi kweli watu wa Telecom/ Electronic Eng/comp Science/IT wanashindwaje kubuni card ya kielektroniki ambayo inakua na detail za mwananchi na ifikapo wakati wa Uchaguzi mwananchi aweze kutumia haki yake ya msingi bila kulazimika kujipanga ama kurudi kwenye maeneo waliojiandikishia....km imewezekana kwa Master Card/Visa card na driving license kwa wenzetu kwanini msijipatie PHD zenu hapa.....

    Taaluma yangu ni tofauti na nilizotaja ila nafikiri naweza kueleza kwa ufasaha namna mfumo naofikiri unavyoweza ku operate kwa hakika na salama na kupunguza migogoro na migongano isiyokwisha hususan kwa nchi zetu zinazoendelea! Embu tuthubutu!
     
  10. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tunashindwa kuinua Kilimo Tanzania kwa kufanya jambo dogo tu la kununua Matrekta,tena USED ,na kuachana na jembe! Tutaweza hiyo kitu yenye kuingiza techknowhow??
    Tatizo si umasikini wetu ila ni jinsi tulivyo amua kwa moyo mmoja kuridhika na umasikini

    Kuorodhesha wapiga kura si tatizo hata kidogo pia si chanzo cha tatizo.
    tatizo ni jinsi dafatari la wapiga kura linavyonajisiwa na CCM ili waendelee kushinda chaguzi
    Nia na Madhumuni ya kuleta migongano katika orodha ya wapiga kura iko wazi kuvuruga uchaguzi ili kuwezesha wao CCM kufanya watakalo.
     
  11. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Mkuu Madela wa Madilu nakusoma...pamoja na ukweli kwamba nchi inaenda km hakuna kiongozi nilikosa haki yangu ya msingi/Kikatiba kupiga kura.Hii ilitokana na mfumo uliowekwa ambapo wakati wa uandikishaji wa mwanzo nilikua Umalila kwa Wandali,wakati wa kuboresha ukanikuta Kihonda Morogoro na wakati wa kupiga kura nikawepo Mto wa mbu-Monduli!
     
  12. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ungemtaja tu Kikwete. Tunajua naye alitumia mfumo wa Mubarak kubaki mamlakani Tanzania.
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Viongozi wa Africa wakishaingia kwenye madaraka hawapendi kuondoka ,sijui kuna nini kwenye Ikulu zetu na kama itaonekana yuko katika hati hati za kuondolewa madarakani ,Ni lazima ataagiza ifanywe kila namna aendelee kubaki madarakani,
    Hivyo basi masanduku ya kura si mwamuzi wa nani atawale bali ni nguvu za kibabe ndio zinaamua
     
  14. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Zaidi ya wachangiaji kumi wanaeleza kuwa haki haitendeki kwenye sanduku la kura. Swali, wanaosimamia upigaji kura na wale wanaoandamana si wamoja? Nina maana wahudumu kwenye vituo vya kupigia kura mfano hapa Tanzania si raia wa kawaida wanaokusanywa tuu mitaani? Wanaacha kutenda haki kwa faida ya nani wakati wao ni sehemu ya jamii inayotawaliwa?
     
  15. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Mkuu mifano yako ungeielekeza kule haya mambo yanapotokea kabla ya kuingiza Tanzania kwenye huu mjadala; tatizo linatokea nchi zinazozungumza kiarabu, lenga huko
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kikwete alipata 44% lakini ndiye raisi wenu!
     
  17. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Tunazungumzuia yanayotokea kwenye nchi zinazozungumza kiarabu. Waswahili hatuna shida maneno mengi........... BTW Hujagonga
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hakuna demokrasia ya kweli kwenye nchi za kiarabu kama ilivyo kwenye nchi zetu! wale wasiotakiwa hulazimisha kuongoza hata kama si kwa ridhaa ya wananchi. Sulutisho rahisi ni kuingia mitaani kama ilivyo Egypt na Sudan
     
  19. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Una maana matokeo ya kura yanayotangazwa si ya kura zilizopigwa na wananchi? Naona kama unanichanganya
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ndiyo maana yake! Ben Ali alishinda kwa 99% huyu Mubarak 95% kama ingekuwa kweli watu wasingekuwa mitaani! Look at the mirror and reflect what I have just said.
     
Loading...