Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

New Habari mambo si shwari mshahara bado!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by pombe, Feb 5, 2010.

  1. p

    pombe Member

    #1
    Feb 5, 2010
    Joined: Feb 2, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasemekana ndani ya kampuni hiyo mambo si shwari kutokana na kwa miezi kadhaa sasakushindwa kuwalipa wafanyakazi mishahara kwa wakati ( tarehe 46) na pia kukabiliwa na migogoro kadhaa ya ki utawala hata kupelekea baadhi ya wafanyakazi kufutwa kazi.

    Suala la mshahara linaonekana kuwa sugu sasa na kufikia leo hakuna hata mmoja wa wafanyakazi aliyelipwa. Mmiliki wa kampuni hiyo RA ameamua kuwaacha wadanganyika wataabike na kubaki kuwa ombaomba na wanatusumbua mtaani kwa mizinga.

    Mwenye habari zaidi atujuze!
     
  2. b

    buguruni Member

    #2
    Feb 5, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh! buguruni kama una uhakika hiyoo si dalili nzuri. Kampuni kuanza kushindwa kulipa wafanyakazi ni hatari. Nawapa pole wana Habari wasikate tamaa
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,187
    Trophy Points: 280
    Kuna fununu kuwa Muungwana kamtosa RA, pigo la mwisho linashushwa Dodoma next week kwenye NEC ambako watuwake watapigwa paranja.

    Muhingo kaaga rasmi, Ezekiel Kamwagwa juzi nimemsoma Mwanahali, The African sasa ni weekly, hivyo ni kweli mambo si shwari.

    Good news ni kuwa huku Habari Corp. ikitikisika, tangu tarehe 1/02/2010, magazeti yao wameyapa facelift ya nguvu, wamebadili muonekano, layout na design, pia wanapiga full color kurasa zote.
     
  4. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #4
    Feb 5, 2010
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Pombe, kwakuwa wewe mwenyewe umeanzisha habari ukiwa huna uhakika. Basi haya ni majungu na hayataruhusiwa JF. Topic inafungwa. Usifanye hivi tena hapa, kuja ukiwa na uhakika siku nyingine, hii inatuchafulia jina hapa!
     
  5. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #5
    Feb 5, 2010
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Pasco,

    You have my respect mkuu. Can you give me some hints kwanini topic hii isifungwe? Mwanzisha topic kaianzisha kidaku, haipendezi hata kidogo! Just PM me mkuu
     
  6. b

    buguruni Member

    #6
    Feb 8, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa ni wachapishaji wa magazeti ya Mtanzania na Rai ila mpaka leo hii mshahara haujalipwa na haijulikani kadhia hiyo itaisha lini. Hii imetokana na kampuni kutofanya vizuri kibiashara na tatizo hili limejirudia kwa miezi minne mfululizo sasa.

    Kampuni hii kongwe ya habari inaelekea wapi?
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Poleni...Japo kwa hapa unaweza usisaidike sana!
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Poleni mkuu labda mtalipwa tarehe 50
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    poleni wahusika,kila kampuni huzaliwa,hukua na hatimaye hufa na mkiwa na bahati inaweza kufufuka,lakini kwa soko la kazi za kampuni hiyo kwa sasa mmh,labda mbadilike.
     
  10. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Kaka hiyo ndiyo recession ambayo majuu wanalia nayo.
    Kwetu hapa production cost [umeme,karatasi,mishahara,kodi etc ni kubwa matangazo ya biashara yamepungua sana [chanzo kikuu cha mapato]-wateja wao wakuu nao wamepunguza matumizi [mojawapo matangazo]
    Tatizo jingine ni electronic media [watu wengi sana wanasubscribe] hivyo kufanya wateja wa magazeti kupungua.
    Suluhisho hapa sijui wapate subsidy toka serikalini [lakini hata hivyo ni magazeti gani yapate- ya udaku jee]
    suluhisho lingine ni ku merge kampuni za magazeti
    Vinginevyo ni vigumu kusurvive
     
  11. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mbali na gharama za uchapishaji kupanda ukweli ni kwamba magazeti ya New habari Corp. hayauziki na hilo wanalijua mdio maana hata sasa Gazeti la The African limeanza kutolewa mara moja kwa wiki badala ya mara sita. Rai ndio kabisaaaa. Ni dhairi kwamba umma umeyakataa magazeti ya New Habari Corp. kutokana na historia ya mwekezaji mkuu katika kampuni hiyo. Hiyo ndio nguvu ya Umma.
     
  12. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2010
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,586
    Likes Received: 2,523
    Trophy Points: 280
    boss wenu Rostam wa azizi anawaambiaje?za EPA zilishakwisha au ndo anandunduliza za uchaguzi.
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,187
    Trophy Points: 280
    Fununu, accounts ziko held pending uamuzi wa kumsulubu, atatolewa kafara ya Kagoda kukisafisha chama, mambo yote ni wiki hii mjini Dodoma,
    Inatarajiwa ile mtu 4 inayochafua chama, pia itawekwa kando kiuongozi na kubakia kama wanachama waaminifu.
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,187
    Trophy Points: 280
    Poleni!
    Wanaojua kusoma dalili za nyakati, wamesoma, alianza Rose kachomoka, Ezekiel kajisalimisha 'Mwanahalisi' japo ni kuruka majivu. Muhingo ndio tetesi zake zinaendelea.Bado tuu hanjajua kinachoendelea!?.
     
  15. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Pasco,

    Hii Fununu ingefaa ianzishiwe kamba yake mzee........!
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    Pagumu hapo.....mazee waweza taja hizo mtu 4.......!
     
  17. p

    pombe Member

    #17
    Feb 8, 2010
    Joined: Feb 2, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NATOA HOJA:

    TUWAPITISHIE BAKULI HAWA NI NDUGU ZETU WASIGEUKE OMBA OMBA. Naomba kuunwa mkono ndugu wanajamii. Tusifanye mzaha
     
  18. s

    sikiolakufa JF-Expert Member

    #18
    Feb 9, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    balile je yuko wapi/
     
  19. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #19
    Feb 9, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    RA
    hella yote kawapa kina Makalla , January Makamba Kwaajili ya kampeni
     
  20. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #20
    Feb 9, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    muwe waangalifu msife, pamoja naye. lakini mkulima akiona shamba halizalishi huliacha. Na mfanyabiashara pia akiona bidhaa fulani haina soko huachana nalo. Ninyi ntalia lia mpaka lini...!!!!??????
     
Loading...