Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba kuuliza, cement huharibika baada ya muda gani?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Tuko, Jun 17, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kama ukinunua cement, ukaihifadhi vizuri, bila ya kuifingua, inaweza kuwa useful kwa mda gani? Naomba wataalamu wanijulishe.
     
  2. d

    designer spenko Member

    #2
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angalia exper date wanaandika bt pia weka mbali na maji
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Baada ya muda mrefu au mfupi!
     
  4. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Hilo jibu kazi kueleweka.

    Hata ukiitunza vizuri, ikiwa katia mifuko hii ya kilo 50 tuliyoizoea, katika mazingira ya joto na unyevu, sementi huanza kupoteza nguvu taratibu baada ya miezi kama mitatu. Bada ya miezi 6 uwezekano wa kuwa ina nguvu kidogo sana ni mkubwa. Inategemeana sana na hali ya unyevu.

    Iwapo unahitaji kuhifadhi sementi kwa muda mrefu jitahidi kutokupanga zaidi ya mifuko nane kwenda juu na pia isiguse kuta wala sakafu.

    Dalili inayoonekana wazi ya kuharibika kwa sementi ni kugandamana kama jiwe. Inashauriwa kwamba iwapo kuna vibongebonge unavyoweza kulainisha kwa vidole - bado unaweza kuitumia, lakini ukihitaji nguvu zaidi kuipondaponda- hapo haifai.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ikitunzwa mahara pakavu na isiwe juu ya sakafu lets say juu ya pallet inaweza kaa ata mwaka
     
  6. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kawaida cement hasa aina ya "Portland cement" na "Portland pozzolana cement" inatakiwa itumike ndani ya miezi mitatu tangu itengenezwe kiwandani. Aina hii ndio inayozalishwa hapa Tanzania.
     
Loading...