Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

namna bora ya kukiri na kuomba msamaha kwa akina mama.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by gfsonwin, Aug 4, 2012.

  1. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Wewe ni mama ama binti ambaye umeolewa ma una mchumba, katika kuish kwenu najua kabisa kuna kukoseana kwa hapa na pale. Je wewe unapokosea wajua jinsi ya kukiri kosa na kuomba msamaha? je watanguliza ubabae na mdomo wa kama chiriku ama unayaona na unakubali makosa yako? Je panapo kuyaona na kuyakubali je wachukua hatua gani zaid?

    soma hapa:
    1)Ona kosa lako kabisa kisha jiweke kwenye nafasi ya mwenzako iwe kama wewe ndo umetendewa.
    2)Ona na dadavua athari za kosa lenyewe kabla hata hajakuambia ili uweze kufikiri njia sahihi ya kupata suluhu.
    3) kwa upole kabisa unapoambiwa kwamba umekosea usikasirike wala kupandisha hasira, tulia msikilize hadi amalize, wala usianze kulia kama njia ya kujihami ama kuropoka maneno makali( hili linawahusu akina dada)
    4)Onyesha kwamba umeyatambua makosa yako kihisia na hata kwa kusema kisha taja suluhu kwako wataka iwe ni nini.
    5)wakati wa kutoa suluhu jiweke kwenye nafasi ya mwenzi wako isiwe kitu ambacho kitamuumiza mwenzio bali kiwe ni kile ambacho kitawanufaisha.
    6)umesha tambua kosa, umelielezea, ukasema wataka suluhu ya jambo iwe nini, basi omba msamaha hata kama atasema hasamei kwa wakati huo wewe omba.
    7) usiyaweke maneno ambayo mwenzi wako anaweza kuwa anayasema moyoni kwa wakati huo manake mengine yawezekana yakawa yanamtoka kwa hasira tu. Ila weweuwe mpole wala usimbughudhi kwa lolote lile hadi moyo wake utulie.
    8)silaha kubwa sana kwa mama wakati wa kkukiri na kuomba msamaha hasa panapo makosa makubwa basi iwe ni upole na unyenyekevu wala isiwe maneno ya kuropoka na jeuri ama kashfa.
    9) kwa kujua upendo wa mwenzi wako kwako basi ni busara kabisa ukampa muda wa yeye kusahau hapa waweza kumuomba akupe ruhusa uende kwenu kidogo ili aone kama bado anaweza kukuhitaj.
    10) mwombe Mungu sana wala usitangaze kwa watu manake Mungu anasema katika zab 62:1-2 kwamba umngoje bwana kwa kimya na yeye atakuwa mwamba wako hutatikisika sana.


    hitimisho njia hii siyo lazima ikafanya kazi kwa kila mtu ila kwa wewe mwanamke mwenzangu najua itakusaidia.

    kwaharini bana niko fungateni nitarudi tena kujibu hoja zenu. ila nikimaliza funngate nakuja na bandiko kali la wababa manake nimejifunza mengi nilipo huku.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    mie kwa kweli nikikosa na nikaona nimekosa, na nikaona mtu kaumia, huwa naomba msamaha haswaa hadi niridhike kuwa nimesamehewa.

    Ila wasameheaji wengine wanasamehe kiongo ongo, hapa ndio huudhi. Anyway hii inasaidia ukimpa muda wa kutafakari kwanza.
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Thanks shostito kwa somo hili zuri.
     
  4. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kongosho kweli hiyo ni njia nzuri sana katika maisha shostito manake kuna watu huwa hawajui kabisa kama wanakosea na hawa hujizidishia haki sana katika maisha to me ni watu ambao wanaboa sana kwakweli. Lakini pia kuna wakaka ni wagumu kusamehe hadi maudhi.
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tunashukuru kwa ushauri ngoja niiprint hii nimepelekee mama yeyoo!!!:happy:
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ahsante sana Kaunga lakini na wewe tuongezee maujuzi kidogo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,201
    Likes Received: 4,742
    Trophy Points: 280
    Hebu niambieni kwa muhtasari gfsonwin anazungumzia nini? Wengine tumezoea makalkuleshen bana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    asante lakini na wewe tuongezee point bana jf tunajifunza mkuu.
     
  9. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    khaaa! umesahau jinsi nilivyokuomba msamaha siku ile????
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    gfsonwin asante sana kwa kutoa somo
    Ni somo zuri sana na sio kwa upande mmoja tuu bali pande zote kunapokuwa na makosa
    Samahani ni neno moja dogo sana ila kwa wengine ni gumu sana kulisema Asprin kwani hujaona makalkulesheni hapo juu aise
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Aug 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,125
    Likes Received: 14,459
    Trophy Points: 280
    mtu anaomba msamaha hadi kulia na machozi
    baada ya siku mbili 'anafanya yale yale' tena sasa na zaidi....

    women bana
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Naanza kujiuliza kama ukija na uzi wa kina baba wawe wanaomba msamaha, subiri utakachokipata kutoka kwao......
    Wanaume wengine bwana kwao kuomba msamaha kw awake zao wanaona kama vile ni kujishusha, sana sana anaweza tu kusema. "samahani basi." na kama mwanamke anashindwa kuelewa, kibao kitamgeukia, yatakumbushwa makosa yake ya nyuma ambayo pengine alishasahau..............

    Chonde chonde dada gfsonwin hiyo mada ya wanaume iweke tu kapuni........................LOL

    Msinitafute na mie niko fungate na mama Ngina......
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    The Boss hiyo ipo sana na wala sio la kujificha
    yaani unaweza kufikiria may be anafanya kusudi au vipi maana anarudia kitu kile kile ambacho ulimsamehe nacho
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ni kweli kabisa Mr Rocky na nimeliweka leo kwa wanawake kwani nataka kuona michango ya akina baba humu takuwaje na nitokapo fungateni basi nitaweka bandiko la wababa ili nione pia wamama tutachangia vipi.
    ukweli kuna wanawake wagumu wa kuomba samahan hadi unajiuliza hivi yale madaha ya kike kwa huyu mtu yapo? je ana staha za kike kweli? mtu ni mkatili hsi kwa mume tu hadi kwa watoto na wafanyakazi mwaka mmoja anabadili wadada wa kazi mara kumi kwa ubabe wake kashfa ni zake, umbwamba usiseme lol! wanawake wa staili hii naomba Mungu sana wapite mbali na kijana ama baba yeyote wa humu jf.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,125
    Likes Received: 14,459
    Trophy Points: 280

    kuliko kuomba msamaha bora tu useme
    ukweli kuwa 'huna uhakika hutarudia tena'
    anything is possible...
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    gfsonwin kumbe mnajijua eee
    Wapo hao bana yaani yeye hata kama ni kaugomvi kadogo utamjua tuu mume akipandisha sauti na yeye anapandisha
    hana cha kujishusha mbele ya mume wala watoto na kwake yeye always yuko right
    Kuomba kwake msamaha ni nadra sana maana kwake huo msamiati haupo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    @bos hiyo ni kweli na hii hutokana na hili kuna watu ambao panapo kosa hujifunza kitu na kamwe hatakiacha alichojifunza na huyu huwa mwalim mzuri sana kwa wengine.

    lakin pia kuna ambao hawajifunzi na hii hutokana na akili ya uelewa ya mtu, mazingira anayoish na aina ya watu anao intarakti nao. ni vizuri wa wewe mkosewa ukajua kwamba nini ababisho ili ukalifanyia kazi.
     
  18. peri

    peri JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    lol, jf bana, full maujanja.
    Kuna vitu vingi adimu.
    Ujumbe umefika na umeeleweka.
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,125
    Likes Received: 14,459
    Trophy Points: 280
    if only kuna enough time for all that...
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    yaani sindano inauma sana ingawa ni dawa hivyo kwa hawa miye nawachoma sindano najua wapo watakao pona. ukienda fungate ubebe na kipakato chako manake nitaku tag unisaidie wakinirushia makombora lol!
     
Loading...