Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naachwa kisa ni Dini

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Fazul, Apr 4, 2012.

  1. Fazul

    Fazul Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimekuwa na mpenzi wangu wa mwaka mmoja,siku za hivi karibuni alianza kupuuza simu zangu na nilipochimbua zaidi na kuweza kumuhoji aliniambia ananipenda ila Dini ndio tatizo.mimi ni muislamu naye ni mkristo.na mimi siwezi kubadili dini,na kumuacha ni vigumu sana kwani nampenda zaidi ya sana.wakubwa nisaidieni maana sijui la kufanya.
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Hapo inabidi uchague moja.
     
  3. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Kwani hio dini yako imebadilika ghafla katikati ya mwaka ?

    Akufukuzae hakwambii toka
     
  4. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    mhh napenda kufikiri kwamba kuna uwezekano wa kupata vyote na sio kuchagua moja (kwenye mapenzi kuna sacrifices, kuvumiliana na compromise) ukiona inashindikana jua kwamba mapenzi yenu are not strong enough.., after all we are all humans
     
  5. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kwani una mpango gani naye?
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    usipobadili wewe, abadili yeye. Kama mna mipango ya kuoana na yote yameshindikana mtafunga ndoa ya kiserikali.
     
  7. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    dah...kumbe wahanga wa haya mambo ni wengi eeh.....
    jombaa.....we chagua kuchapa lapa......vinginevyo....oaneni ndoa ya bomani....
     
  8. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    naam hilo ndio jibu la wapenda nao, na kama unapenda mwenza wako hautapenda abadili imani yake kwa ajili yako (unless anataka mwenyewe) cha maana ikiwezekana ni kufunga ndoa ya kiserikali na kila mtu kuendelea na imani yake (am sure God will forgive kumpenda mtu wa imani tofauti) so long as mengine unatenda mema kwa imani yako.

    Ni mengi yanaweza kutenganisha watu lakini hili sidhani kama ni kikwazo kivile kama watu mmeshibana
     
  9. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Badili, ukishamuoa rudi kwenye imani yako!
    I know a couple ambao wao walipendana ila wazazi ikawa issue, so mume alimfuata mke, wakafunga ndoa; then mke akamfuta mume na kufunga tena ndoa, baadaye kila mtu alibaki na imani yake!
     
  10. Mibas

    Mibas JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,127
    Likes Received: 1,009
    Trophy Points: 280
    katika dini ya kiislam hakuna ndoa ya kiserikali, ya kimila wala ya mkeka. Pia msichana muislam hairuhusiwi kuolewa na asiekua muislam. So mwanaume ndie wa kubadilisha dini otherwise hapo hakuna sacrifise or compromise.
     
  11. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Yeah kinacho-matter ni mapenzi yenu wawili na mlivyoshibana hizi pressure za ndugu na jamaa sometimes kama kuna uwezekano wa kufanya mambo na kutowakwaza au kufanya wawatenge basi ni bora kufanya hivyo, ila sio kuridhisha watu wakati wewe mwenyewe unajinyima furaha.
     
  12. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mkristo wa dhehebu gani?
     
  13. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Thats why it comes kwa mtu mwenyewe au watu wenyewe walivyoshibana, na imani zao (I hate to believe kwamba mtu utakuwa umeishi maisha yako vema na kutenda mema yote.., ila mwisho wa siku unaambiwa unakwenda jehanam, kisa ulioa / uliolewa na mtu asiye dini yako).

    Vile vile kum-force mtu abadilishe imani yake tangia utoto ili tu awe na wewe sio kumtendea haki na ni kama kumyima haki yako ambao yeye ndio anaamini ndio njia bora.
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Una umri gan mkuu?
     
  15. w

    wa home JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mwanamke siku zote hana dini, km unampenda mwenzio hacha kushikilia dini, unajua mkiwa na nia1 lengo1 njia1 inapendeza sana.
     
  16. Mibas

    Mibas JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,127
    Likes Received: 1,009
    Trophy Points: 280
    Lakini mnaependana akikuonyesha kua hakupendi tena kwa sababu moja au nyingine wewe kama unajiamini why should you force!
     
  17. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    wewe usiwe mgumu wa kusoma alama za nyakati....
    hapo hupendwi tena,keshapata mwingine....
    dini asiione wkt anakutokea aje aione baada ya mwaka mmoja...mnh i doubt it....
    ni kwamba kaona hamna chemistry,hayuko na furaha akiwa na wewe,kaamua kuchapa lapa...dini imekuwa kisingizio....hata ukibadili dini mwenzio huyo hakupendi tena,jua hilo!
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hizi imani katika mapenzi ni mtihani mkubwa kwa kweli.
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    si mkafunge ndoa ya kiserikali?
     
  20. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Achana nae tu kama huwezi kubadili dini.
    Naimani kila mtu ana msimamo wake kiimani,
    usitake kumpeleka kwingine kiimani kama usivyo
    taka kwenda kwingine pia.

    Jitahidi kumsahau,utapata mwingine.
     
Loading...