Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke kuwa kiongozi wa Thailand

Discussion in 'International Forum' started by sulphadoxine, Jul 5, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kiongozi wa upinzani wa Thailand, Yingluck Shinawatra ameshinda katika uchaguzi mkuu, miaka mitano baada ya kaka yake, Thaksin, kupinduliwa na jeshi.
    [​IMG]

    Matokeo yanaonesha kuwa chama cha Bi Yingluck, Puea, kimepata viti vya kutosha bungeni -- na hivo kumuwezesha kuwa waziri mkuu wa kwanza mwanamke nchini humo.
    Waziri Mkuu wa sasa, Abhisit Vejjajiva, amekubali kushindwa.
    Wakati wa kampeni vyama vote viwili vilitaka uhasama wa kisiasa ulioleta ghasia nchini humo kwa miaka kadha, umalizike.
    Na Thaksin Shinawatra alisema wapigaji kura wa Thailand wamechagua mabadiliko na upatanishi katika taifa.
    Akihojiwa na BBC kwa simu kutoka Dubai, ambako anaishi uhamishoni, Bwana Thaksin alisema, hatarudi haraka Thailand: anataka kuchangia katika suluhu siyo matatizo.
    Alisema ana hakika kuwa dada yake ana uwezo wa kuongoza nchi
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    thats guuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuud!!!!!!!!!!

    mungu ampe busara na hekima katika uongozi wake ameeeeeeeee.

    i like t
     
  3. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nikweli inapendeza sana.
     
  4. Yousuph .M.

    Yousuph .M. Senior Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mabadiliko ya siasa za Thai, hata hivyo bado nashindwa kung'amua jinsi nchi itakavyoendeshwa na dada wa kiongozi aliyepinduliwa. Nadhani ni busara kwa Thaksin kutorejea haraka nchini mwake ili kuepusha ghasia zinazoweza kufuatia jeshi la nchi hiyo kumfurusha aliyekuwa PM miaka kadhaa iliyopita..punde tu baada ya ziara ya kiserikali iliyofanywa na aliyekuwa waziri mkuu wa Tanzania Edward Lowassa nchini humo.
     
  5. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Thats some good news
     
Loading...