Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke apigwa na Mumewe hadi kuzirai kwa kushiriki Sensa 2012

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kiganyi, Aug 29, 2012.

  1. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    HabariLeo, SHINYANGA – Mkazi wa Ndembezi mjini Shinyanga amepigwa na mumewe hadi kuzirai na kukimbizwa hospitalini kwa matibabu baada ya kutoa ushirikiano kwa karani wa Sensa ya Watu na Makazi.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa huo, Evarist Mangala, alisema jana kuwa mwanamke huyo, Esther Zablon (40) alipigwa juzi saa mbili asubuhi baada ya mumewe, Ismail Yahya kupata taarifa kuwa karani wa sensa alifika nyumbani kwao na mkewe kukubali kuhesabiwa na kutoa takwimu za familia yao.

    Akisimulia, Kamanda Mangala alisema karani huyo alipokwenda nyumbani hapo, mume hakuwapo na kama mkuu wa kaya, Esther akazungumza na kutoa taarifa.
    Alisema baada ya mume kurudi nyumbani na kugundua kuwa mkewe alikubali kuhesabiwa, alimshambulia kwa ngumi na mateke na kusababisha mke huyo kupoteza fahamu.
    Kutokana na kipigo hicho, kwa mujibu wa Kamanda Mangala, Esther alikimbizwa katika Hospitali ya Mkoa kwa uchunguzi na matibabu.
    “Wakati mwanamke huyo akichukua fomu namba tatu ya Polisi (PF3) kituoni kabla ya kufikishwa hospitalini, huku akilia kuwa sababu ya kipigo ni yeye kukubali kuhesabiwa, jambo ambalo ni kinyume na msimamo wa dini ya mumewe (Uislamu),” alisema Kamanda Mangala.
    Hata hivyo, Kamanda alisema Esther alitoroka wodini kwa kuhofia mumewe kukamatwa na hatimaye kufungwa.
    Kamanda Mangala alisema Polisi wanaendelea kumtafuta Yahya na akipatikana atafikishwa mahakamani kujibu mashitaka yanayomkabili.

    Source: www.wavuti.com
     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Angalia kina Sheick Ponda walivyofanikiwa kugawanya hata ndugu watanzania kwa vigezo vya udini!Mke ni mkristo,walishi kwa amani,sasa ona haya.Na hii ni kwa wanandugu kabisa,vipi kuhusu marafiki na watu baki.Udini umeshaingia,I don't see how we'll fix it.It might be too late!
     
  3. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kesi haina uzito kwa kuwa shahidi namba moja atakana.
     
  4. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkazi wa Ndembezi mjini Shinyanga amepigwa na mumewe hadi kuzirai na kukimbizwa hospitalini kwa matibabu baada ya kutoa ushirikiano kwa karani wa Sensa ya Watu na Makazi.
    Kamanda wa Polisi wa Mkoa huo, Evarist Mangala, alisema jana kuwa mwanamke huyo, Esther Zablon (40) alipigwa juzi saa mbili asubuhi baada ya mumewe, Ismail Yahya kupata taarifa kuwa karani wa sensa alifika nyumbani kwao na mkewe kukubali kuhesabiwa na kutoa takwimu za familia yao.
    Akisimulia, Kamanda Mangala alisema karani huyo alipokwenda nyumbani hapo, mume hakuwapo na kama mkuu wa kaya, Esther akazungumza na kutoa taarifa.
    Alisema baada ya mume kurudi nyumbani na kugundua kuwa mkewe alikubali kuhesabiwa, alimshambulia kwa ngumi na mateke na kusababisha mke huyo kupoteza fahamu.
    Kutokana na kipigo hicho, kwa mujibu wa Kamanda Mangala, Esther alikimbizwa katika Hospitali ya Mkoa kwa uchunguzi na matibabu.
    "Wakati mwanamke huyo akichukua fomu namba tatu ya Polisi (PF3) kituoni kabla ya kufikishwa hospitalini, huku akilia kuwa sababu ya kipigo ni yeye kukubali kuhesabiwa, jambo ambalo ni kinyume na msimamo wa dini ya mumewe (Uislamu)," alisema Kamanda Mangala.

    CHANZO: GUMZO LA JIJI
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kwanini huyo mume asingebaki nyumbani ili awakatalie watu wa sensa wasimuhesabu,***** tu huyo
     
  6. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ni ujinga tu wa huyo jamaa
     
  7. S

    Sukula JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    misimamo mingine ni ya kijinga sana, kumpiga mke kisa kakubali kuhesabiwa! anajua thamani ya mwanamke huyo? nawapenda sana kina mama kwsbb hakuna kama mama.Huyo mwanaume pamoja na wanaume wengine wote wanaonyanyasa kina mama WALAANIWE KABISA na maisha yao yawe ya mikosi kwa kila wanachofanya.
     
  8. a

    afwe JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Halafu mnasema nchi yetu haina udini
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Deen ya kiislam imeruhusu kumtembezea kichapo mwanamke asipokutii...Quran 4:34
     
Loading...