Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi huyu tunamsaidiaje?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kamakabuzi, Aug 8, 2011.

  1. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tunapiga kelele siku zote kuwa Taifa l Tanzania lina uhaba wa watu wa mahesabu na sayansi kwa ujumla. Kuna mtu yuko vijijini kanitumia sms nimwangalizie mwanae kachaguliwa kuendelea na masomo sehemu gani.
    Nimetafuta sijaona, ni kama ametemwa kila mahali. Amemaliza kidato cha nne mwaka jana 2010.
    Ni kweli tumefika mahali ambapo msichana aliyejituma katika sayansi na kupata Physics D, Chemistry C na Math C anatupwa?.
    Kulikoni wizara ya Elimu? Hakika tunawakatisha tamaa!
    Matokeo yake ni:

    [TABLE="width: 645"]
    [TR]
    [TD="class: xl24, width: 64, bgcolor: #ffffcc"]S0586/0007[/TD]
    [TD="class: xl24, width: 64, bgcolor: #ffffcc"]F[/TD]
    [TD="class: xl25, width: 64, bgcolor: #ffffcc"]AQUILINA FELCIAN GERVASE[/TD]
    [TD="class: xl24, width: 64, bgcolor: #ffffcc"]26[/TD]
    [TD="class: xl25, width: 64, bgcolor: #ffffcc"]IV[/TD]
    [TD="class: xl26, width: 325, bgcolor: #ffffcc, colspan: 4"]CIV-F HIST-D GEO-F KISW-D ENGL-D PHY-D CHEM-C BIO-F AGRI-D B/MATH-C [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Nadhani tatizo hapo wakiangalia hiyo Div IV hawaendelei tena kuangalia matokeo ya somo moja moja...mshauri tu a're-seat' physics apate angalau C ili aweze kuapply PCM (CCC) kwa A level.
     
  3. Rugambwa31

    Rugambwa31 JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Pole yake huyo kijana. hila naona anaweza pata nafasi ya ualimu kama vp msaidie haweze pata ualimu kama mm simshauri kurisiti tena kwan itamuwia vigumu tena na badala yake itamkatisha tamaa badae. Msaidie kwanama yeyote kwan ndotaifa laleo mzazi.
     
  4. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Asante sana kwa ushauri wako; ila kureseat masomo ya sayansi huko vijijini ni kazi kweli kweli.
    Kama ulivyosema inaonekana wanaangalia div then hawaendelei, lakini in so doing tunawapoteza wataalamu. Pia nadhani selection ya kwenda formV ina walakini; nimeona mahali mwanafunzi amechaguliwa kusomea HKL ya CDC, badala ya PCB ya DBC. Inawezekana kijana kama huyu alichagua arts, lakini nadhani iitakiwa iwemo system ya kuwaencourage kuchukua sayansi!
     
  5. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Asante sana. Hakuchaguliwa kwenda vyuo vya ualimu na mzazi hana tena uwezo wa kumlipia vyuo vya binafsi, Kama uivyosema kureseat masomo ya sayansi huko vijijini ni vigumu.
    Kijana tayari ameshakuwa frustrated maana wenye arts CDC wamekwenda form V kwa kuwa walikuwa na Div III lakini yeye aliye-specialise ameambulia patupu - Inasikitisha
     
  6. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />mimi nimpe pole huyu dada!na nakubali kuwa systerm yetu sio nzuri maana kwa matokeo hazo tena kwa mtoto wa kike,huyo dada ni mkali wa hesabu.Na kuhusu ualimu kama hakuomba kwa barua ni vigumu kufikiriwa.namshausi asubiri mwaka kesho aombe vyuo mbalimbali km vya ualimu,kilimo,na mifugo.pia ipo programme chuo cha ufundi Asusha,nafikiri pia dar na mbeya(technical colleges.) special kwa ajili ya wanawake wa namna hi na wanapata sponsorship.fanya ufatiliaji wa hili.
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hvi kwan dv 4 c m2 anakua kakosa sifa za kuchaguliwa kwenda 4m 5!
     
  8. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,322
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Kuna waziri mmoja aliwahi kupendekeza, eti Mwanafunzi anayepata Div 4 asipewe Cheti.

    Binafsi nilimshangaa sana huyo Waziri kwani mwanafunzi anaweza pata Div 4 ya pointi 26 lakini ana alama B tatu. Je, hii siyo Div 4? Je, utamuacha mwanafunzi huyu kisa tu ana Div 4?

    Wizara haiko FAIR kwa hili wanapaswa kuangalia Credit kwenye Combinations na-siyo Division! Binafsi niliwahi kusoma na jamaa (Tosa) waliopata PHYSICS-C , CHEMISTRY-C, MATH-D au kisa walikuwa na Div 3 hadi Div 1? Halafu wanadai kusisitiza watoto wa kike wasome masomo ya Sayansi je, kwa hali hii watasoma?

    Hivi humu ndani ya Jamvi hatuwezi msaidia binti huyu ili aende Private School?
     
  9. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,757
    Likes Received: 731
    Trophy Points: 280
    Kwa mfumo ulivyo sasahv...huyu mwanafunzi haendi kokote kwasababu ili uende F V unatakiwa uwe na credit 3 sasa hapo juu mwanafunzi ana credit 2...Ni vyema mfumo ukabadilika ili kuwezesha wengi kupata nafasi
     
  10. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Asante sana kwa ushauri. Nitafuatilia huko arusha tech maana nina jamaa yuko kule arusha.Thanks for this idea
     
  11. C

    Choveki JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama alivyoshauri mchangiaji mwingine ni bora umsaidie (binti) na wazazi wake kwa kumtafutia chuo, kama cha Ellimu au Technical College. Kama wazazi wake wapo kijijini na hawana msaada mwingine isipokuwa wewe nahisi itabidi ujiangalie unaweza jikuna mpaka wapi. Yaani kama unaweza msaidia akaenda chuo cha ufundi kama vile Arusha au Dar, then fanya hivyo, kama nawe hali yako si nzuri sana au una wengi wa kuwasaidia basi chuo cha Elimu huwa hakiongopi, na atakapomaliza ataweza bado kujiendeleza mwenyewe hadi atakapoamua kuishia.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Híi ndo elimu ya bongo,yan full kubaniana.
     
  13. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inawezekana ni hivyo ila hoja hapa ni kuwa je ni sahihi?, inatusadiaje?. Fikiria mwenye HKL (CDC) anaenda form V, halafu mwenye PCM (DCC) anatupwa! Tuache kulalamika kuwa hatuna wataalamu wa hesabu basi!
    Mimi nadhani turudi kwenye mfumo wa zamani kabla ya hivi vya Divisons. Kabla ya hapo mwanafunzi aliweza kuchagua masomo hata manne tu na anayapasua kweli combination inakubali tayari anaenda form V lakini leo tunawalazimisha masomo saba halafu wanafanya vibaya tunalaumu. Tunataka wanafunzi wawe masters of eveyrthing?
     
  14. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nashauri huyo mwanafunzi atafutiwe nafasi vyuo vya ufundi watamkubali,halafu anafurahisha anajua namba,na wanadi physics ilikuwa na matatizo.
     
  15. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nawashukuruni sana kwa mawazo yenu. Nimeingia kwenye website ya arusha tech www.atc.ac.tz na kuwatumia e-mail, lakini hii ni wiki ya pili hakuna majibu, Nadhani hawasomi hizo mails. Kuna watu wanaendelea kuwasiliana na wizara ya elimu kuona kama anaweza kupata nafasi, na pia kuna mwingine amenieleza kuwa nifuatilie arusha tech kuanzia January mwakani; huwa kuna kozi maalum ya akina dada na iko govt sponsored kama baadhi mlivyonishauri.
    Tuendelee kuwasiliana, nami nitawajulisha pale nitakapofikia. Asanteni sana
     
  16. S

    Shomy . I Senior Member

    #16
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    mwambie achuke r.sleep aende chuo chochote cha serkal akaombe ualimu. LAZIMA APATE kwa ufaulu huo, hakuna mtu atakaye muacha. Mjinga huyo hajazaliwa, regardless hakuomba.
     
  17. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    angekuwa na C tatu angechaguliwa, usitake kulazimisha mambo bana.
     
  18. d

    deecharity JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 808
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    nafikiria tatizo hapo ni hiyo dvsn 4. Na pia ht ukiangalia vgezo vya kujiunga form 5 ni credit 3 na kuendlea na hapo yeye hajafikisha ndio maana kaachwa... Kureseat cmshauri kwa hali ilivyo sasa, angeangalia mlango mwngne km ualimu n so on...
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mbona wengi mnamtetea huyo dogo wakati hajafikisha viwango?!
    Sijui mnataka elimu ya tz iwe vipi sasa. Ameshindwa kupata c tatu atafute alternative sio kulalamika. Swala lipo clear kabisa.
     
  20. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #20
    Aug 21, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    we wacha pumba mbona me mtu ana C C D namjua kachaguliwa Umbwe
     
Loading...