Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwali: Mmiliki wa DOWANS ni huyu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Mar 9, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Jamani, hiki ni kitendawili, DOWANS ni nani hasa?!!!!!! Kazi kwenu.

    [​IMG]

    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Mar 16, 2009
  2. K

    Keil JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2009
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hiyo kampuni ya Ringo & Associates ni kampuni ya Dr. Ringo Tenga?
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Mar 9, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    10q Halisi... This' interesting
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kumbukeni ni wanasheria gani waliotia sahihi kampuni ya Kagoda?
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Mar 9, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    The scanned document doesn't say much....could we get more pages if there are any?
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yes, Nyani Ngabu, more pages pse, anaweza akawemo Zitto as shareholder, who knows?
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Nyani, utamu wa pilau unaanza kwa harufu!!

    from The Citizen Feb 8, 2008 "December 17, 2006: Richmond Development Company approaches South African based company, Dowans Holdings, to cut a deal in a desperate effort by Richmond to hang on to the lucrative $172.5million emergency power supply contract."

    Pay attention to the dates...
     
  8. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hapana si Kagoda bali ni ndugu yake Kagoda aitwaye Afritainer, inayomilikiwa na familia ya Rostam Aziz, kama ilivyoandikwa hapa na Raia Mwema.... Ndio mujue, Kagoda, Dowans zote ni moto


    Siri mpya ya EPA yaiumbua Kagoda

    Nyaraka zilizotumiwa na Afritainer kuchota mabilioni ya fedha za EPA mwaka 2000 zinaonyesha kwamba kampuni hiyo imetumia namba za simu 2861371 na 2861372 ambazo pia ndizo zimetumiwa na Kagoda katika kuchota fedha za EPA mwaka 2005. Namba hizo zinaonekana katika nyaraka za kampuni nyingine yenye uhusiano na wamiliki wa Afritainer.

    Nyaraka kutoka Wakala wa Usajili wa Makampuni na Leseni (BRELA) zinaonyesha kwamba Tabu Omari Masula na Barati A. Goda, walidaiwa kuingizwa kuwa wakurugenzi wa kampuni hiyo Mei 15, 2000 kinyume cha sheria.

    Barua ya BRELA ya Februarin 18, 2002, miaka miwili baada ya Tabu na Barati kuchota fedha za EPA, ilieleza kwamba wakurugenzi hao hawakuwa halali kutokana na kutokuwa na hisa katika kampuni ya Afritainer.

    Kwa mujibu wa barua hiyo kwenda kwa kampuni ya mawakili ya M.A.Imail, Tabu na Barati walikiuka kifungu cha 50 cha hati ya usajili ya kampuni hiyo kinachomlazimu mkurugenzi kuwa na hisa katika kampuni kwanza ili aweze kuwa na maamuzi.

    Waraka wa Afritainer uliowasilishwa BRELA Mei 15, 2000, ulieleza kwamba wakurugenzi pekee na waazilishi wa Afritainer ni Bahram Abdurasul Chakaar na Gulam Abdurasul Chakaar, wamejiuzulu ukurugenzi na kuwaachia Tabu na Barat.

    Hata hivyo, BRELA katika barua ya Februari 18, 2002 iliyoandikwa na Msajili Msaidizi wa wakala huo, L. Kimaro, ilieleza wazi kwamba hadi wakati huo ubadilishaji wa wakurugenzi haukuwa umeidhinishwa kutokana na kutokufuata masharti ya usajili.

    Tabu anatajwa kufanya kazi katika kampuni moja ya jijini Dar es Salaam yenye ofisi zake eneo la viwanda barabara ya Nyerere na Upanga.

    Kwa mujibu wa habari ambazo Raia Mwema imezipata fedha hizo kiasi cha Sh. Bilioni 13 zilichukuliwa Agosti 2000 kabla ya uchaguzi wa pili wa vyama vingi ambao Benjamin Mkapa aligombea tena urais.

    Waidhinishaji wakuu wa mikataba ya uchukuaji wa fedha hizo walikuwa ni mawakili maarufu wa kampuni ya uwakili ya Law Associates chini ya mkuu wake Dk. Ringo Tenga. Dk. Tenga sasa ni mwanasheria wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT).
     
    Last edited: Mar 9, 2009
  9. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa nadhani Dowans ni Richmond iliyopitia mlango wa uani. Unajua jina Richmonduli,lilikuwa wazi sana. Hakuna jipya hapa ili kuwa ni Zuma style of bouncing back.
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Huyu Advocate Ringo Tenga, mbona anaachwa tu wala hapewi msukosuko kuulizwa who is behind Dowans?

    Lakin hii ndiyo imekuwa style ya tassisi zetu za kipelelezi ambazo nazo zinaendeshwa na mafisadi -- kwa maana ya wanazoziongoza. Kwa mfano Hosea alishindwa kabisa kum-confront Kimei na kumuuliza yale mabilioni ya Kagoda yaliyolipwa cash over the counter kutoka matawi ya benki yake yalilipwa kwa nani?
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,262
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    nakupa mji Mkuu, Morogoro (mji kasoro bahari). Leta pilau kaka...
     
  12. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    bado sijaupenda
     
  13. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Watu hawa wanafahamika ila tunaowategemea wawaseme wanashirikiana nao.Serikali isingekuwa pamoja nao wangeshawataja,kwa hiyo huu ni mchezo ambao Serikali yetu inashiriki kuucheza,uvumbuzi pekee ni 2010 kuwaondoa wasanii katika uongozi wa nchi yetu.
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Ningekuwa mimi Rostam... ningetangaza kujiuzulu Ubunge na kuamia Dubai ndani ya siku saba maana... wiki ijayo inshallah... mwali atatolewa ndani!!
     
  15. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    Ngoja niongeze stock ya popcorns picha ndo linafikia patamu

    thanks mkuu MMM
     
  16. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    M.M.M, hapo ndipo pale mahali watu wanakubaliana nawe..... lete maneno twangojea kama mpira wa kona!!!
     
  17. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Halisi, haya chukua PEMBA Mkuu manake kule kuna marashi atiii............
     
  18. Mkaguzi

    Mkaguzi JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    MMJ watuweka roho juu sasa
     
  19. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji,
    Wewe hushangai kwa mara ya kwanza TZ gabacholi anakuwa na kasheshe kibao lakini hakimbii nchi?

    Rostam ana kinga ya Kikwete na as long as Kikwete ni mfalme, basi hakuna atakayeweza kumgusa Rostam, hata akiliuza jengo la bunge.
     
  20. Mkaguzi

    Mkaguzi JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Halisi, nakupa Dom sababu kule utakua karibu nao
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...