Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muungano niguo isiokubali tena viraka.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Jun 26, 2011.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [h=1][/h]Written by Hassan10 // 26/06/2011 // Habari // No comments

    [​IMG]Mh Nahodha asingwa apate kuimaliza vizuri Z'bar ambiwa(Good boy).

    Kama kweli Wzanzibar tumezamiria kweli kweli kuwa huru ktk taifa letu la
    watu wa Zanzibar, Basi kuvunja Muungano ni kitu cha sekunde tu. kwanza
    Katika makubaliano ya Muungano hakuna kitu kulazimishana, na Muungano
    nimakubaliano ya pande mbili husika, ikiwa upande mmoja watu wake
    watahisi hawataki tena Muungano basi hakuna chama wala kiongozi yoyote
    anaweza kupinga mamuzi au matakwa ya wananchi wenyewe,
    Na kwenda kinyume na mamuzi ya wananchi basi inamana ni U-dictator na
    nikujishukulia jukumu na zima mbele ya M/Muungu. hivi sasa kiuhakika
    Muungano hauna tena nafasi ya mapenzi na Wazanzibar na wanaoba kila leo
    uvunjike na ubakie ujirani tu mwema kama vile Kenya na Unganda.
    Hii nikutokana na vitimbi vya Muungano na udanyanyifu ulozidi wa
    Tanganyika ndio iliosababisha Wzanzibar kuukana hazarani na kuushukia,
    hakuna shaka kuwa kero za Muungano zimekuwa nyingi na kutatulika nitabu
    kwa vile tayari zamira halisi ya Muungano kwa upande wa Zanzibar
    imeshaondoka.
    Kwanza Wzanzibar waleo sio wale wakuburuzwa tu na kuvungwa vungwa,
    zamira ya Muungano ni udugu,upendo ushirikiano na ummoja? jee hayo yapo
    ktk mfumo huu tulio nao wa Muungano? Muungano ulikuwa ni kati ya watu
    wawili yani Tanganyika na Zanzibar? leo tumeletewa mtu mpya from no
    where? ana-act kama Tanganyika na Tanganyika ambayo ndio mshirika wa
    Muungano tunambiwa imekufa ktk Tumbo la Tanzania ndio inashukuwa nafasi
    yake.
    Huu ni utapeli tena mbaya na nihatari kwa Zanzibar kumezwa ktk mdomo wa
    Tanzania, halafu wenzetu kujifanya eti wana akili nyingi ni kumshukuwa
    Rais wa watu wa Zanzibar kumfanya Waziri asio na wizara malum? Sasa kwa
    mtazamo wa viongozi wetu wa smz jee sifa ya Muungano au kiungo cha
    Muungano kikowapi hapo kinacho waunganicha Wzanzibar kusema bado wamo
    ktk Muungano ikiwa Rais alopigiwa kura na Watu wa Zanzibar leo ni Waziri
    asio na wizara?.
    Hii ni viongozi wetu kutuponza na kuipeleka kubaya nchi yatu kutokana na
    matamanio yao binafsi, lakini wasi sahau kila kiongozi atahukumiwa kwa
    asari alizo watia Wazanzibar, hivi sasa kutokana na unafiki wa viongozi
    wetu kuona kuwa Tanganyika wana vutwa na Wazanzibar wana wavuta ndio
    unawaona hasa ule unafiki wao wa double face unajitokeza.
    Utaona viongozi wa smz husema Muungano una tunyoyo, Tanganyika ina
    tuzulumu, sijuwi Zanzibar ni nchi mafuta sia Muungano nyoko nyoko nyingi
    lakini wao ndio wanafki wakubwa na kikwazo kwa Wzanzibar kujinasua ktk
    minyororo ya Mkoloni mweusi Tanganyika.
    Kama kweli Muungano una inyoyo Zanzibar kukuwa kiuchumi na kimaendeleo
    basi njia ni rahisi tu, nikusema katika Baraza la uwakilishi kuwa mchezo
    basi,tuangalie Tanzania haito fufuka kwa jina lake Tanganyika na tuone
    wataendelea kututawala kinguvu au itakuwa ndio mwisha wa Kero na
    Matatizo ya Muungano.
    Lakini viongozi wetu ndio wanaotubebesha mziko na wao kubebe jukumu
    mbele ya Allah, maana utaskia kiongozi husema matatizo na kero za
    Muungano kila siku zinazidi kuiminya Zanzibar lakini ukweli halisi
    mwisha ya hayo husema tulinde Muungano na tuenzi abooo.
    Vitu tulinde kitu kilichokuwa hakiko? kama tumeungana na Tanganyika,
    Tanganyika imeshakufa na haitaju tena, sasa na sisi Zanzibar tuiowe tuwe
    na Nchi mmoja? jee kero za Muungano zitapungua au zitazidi tukicha uwa
    Utaifa wa Zanzibar?.
    wake up SMz siasa munayo nyinyi Tanganyika wao wako ktk kukuza uchumi
    wao nyiyi hutumiliwa siasa kuwa ndio kitanzi chakuisarenda Zanzibar na
    rasilimali zake, iteni kura ya maoni kuwauliza Wzanzibar hatma ya nchi
    yao sio mushukuwe majukumu makubwa musio weza kujibu mbele ya haki.
    Kama mumeshindwa viongozi au munawaonelea vibaya Tanganyika basi wao
    hawawaoneni vibaya wala huruma lao moja na nikuimeza Zanzibar ishara na
    asari nyingi ziko wazi kuwa wenzetu hawakutaka Muungano kwa heri,
    wasingali iowa Tanganyika na Wakavaa koti la Ubaba Tanzania nikuliwa
    akili smz na kutubebesha mzigo mzito Zanzibar.
    Kama mumesha owa au kujenga bara basi hizo zote sio sababu za
    kujibebesha jukumu la Wzanzibar ktk hatma ya nchi yao, mutakuwa na lipi
    mbele ya Allah la kumueleza? hamujuwi kuviuza visiwa ni sawa na
    kushukuwa mali ya mayatima na kuwapa wasio husika kurisi?
    Mungu ibariki Zanzibar na Wazanzibar wote.
     
Loading...