Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muswada wa marekebisho ya sheria ya mafao ya mnyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by miss strong, Aug 3, 2012.

  1. miss strong

    miss strong JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 7,044
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 145
    Mh Mnyika aliwasilisha muswada wa marekebisho ya sheria ya mafao,sheria iliyopitishwa inawataka wafanyakaz kupa mafao mpk ufikie miaka 55 lkn muswada huo haujaingizwa ktk ratba kwa ajili ya sikukuu ya idd.Hili mnalionaje wana JF.
     
  2. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Ni kweli, Mh. Mnyika kaomba Mwongozo asb. Ila naibu Spika kamwambia Kamati ya Uongozi inaliangalia na kuona kama inafaa kuliweka kwenye ratiba.

    Je kama kamati ya Uongozi (yenye wabunge magamba) itatupilia mbali, je wafanyakazi wafanyeje?
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    udini plus
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Kuandama tu kesho na kususia sensa
     
  5. I

    Ichobela Senior Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mungu ibariki Tanzani,wafanyakaz wake wananyonywa kupita kiasi na wameridhika!Mfanyabiashara anaepata faida ya laki 5 kwa mwezi kodi kwa mtaka anaweza kulipa laki 3 kwa mwaka na mafao yake anayo! Kodi ya mfanyakazi wa gross ya laki 5 kwa mwez ni balaa! Na mafao hola...mgomo ndo suluhu! Acha serikali iende mahakamani!
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,077
    Likes Received: 9,784
    Trophy Points: 280
    Sikukuu ya Idd haistahili kuwa na mahusiano yoyote na muswada huo.

     
  7. Fursa Pesa

    Fursa Pesa JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 1,654
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    We have left one step before,so let us capture it although backward never forward ever.On this we have no choice,may be time frame for its ammendiments.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwanzan siku kuu ya Iddi ipo inatarajiwa kuwa tarehe 20 August na leo ndio kwanza tarehe 3.
    Jamaa wakikosaga sababu bana!!
     
  9. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hii issue ni sensitive na imewagusa watu wote bila kubagua dini wala kabila wala rangi ya mtu, Hivyo Mnyika and co. msilete ushabiki wa kisiasa na kutafuta cheap popularity tukakosa haki zetu.
     
  10. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sijakuelewa, move iko hivi kuna siku mbunge mmoja sikumbuki chama chake aliomba muongozo kwa spika wa kumaliza bunge mapema kabla ya IDD,ratiba ndio ikarekebishwa ili IDD wawe nyumbani,ktk marekebisho hayo mnyika ndio analalamika kuwa suala la pension limeondolewa kwa hiyo anaomba lipangiwe muda maalum ndani ya kikao hiki cha bunge, kwa hiyo mimi ninaona yupo sahihi,huyu bwana yupo makini sana anajua iwapo hawatajadili sasa bac unaweza kuta rushwa ikatembea na ukiletwa baadae usishangae waliounga mkono sasa wakakataa
     
  11. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mkuu naona hapa kidogo umekurupuka. Mnyika ndo alileta hiyo hoja ila kwa ratiba mpya waliyopewa na ofisi ya bunge inaonyesha miswada mipya ya binafsi haipo kwenye ratiba. na hii kwa mujibu wa naibu spika ni kwa sababu wanataka wafunge bunge tarehe 16 ili wawahi Idd. Sasa Mnyika ameomba kama inawezekana hoja hiyo ya mafao ijadiliwe tarehe 16 ndo Mh Ndugai akasema kama ti ya uongozi itaangalia na kushauri juu ya swala hilo.

    Nadhani hapo umeelewa.
     
  12. m

    m_tz Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cdm acheni attitude za kidini, Bitabo kawaeleza vizuri, lkn kwa sababu manaingia kwenye mada mkiwa na hoja dhaifu,sasa kila kikitajwa kitu cha dini ya kiislam, mnashoboka. Mbona hakuna bunge jumamosi na jumapili, tusime huo ni udini pia.
     
  13. a

    andrews JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ulipata dinner jioni? mbona unatokwa na mapovu?
     
Loading...