Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa Malecela amshukia Mukama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 14, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMAMOSI, JULAI 14, 2012 08:35

    NA MWANDISHI WETU WA MTANZANIA,

    DAR ES SALAAM


    WILLIAM Malecela, mtoto wa mwanasiasa mkongwe nchini, John Malecela, amemshukia Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Wilson Mukama, akisema amepitwa na wakati na hana uwezo wa kuongoza chama hicho katika mazingira ya sasa.

    Katika mchango wake katika mtandao wa jamii wa Jamii Forum, William alisema Mukama hawezi kukimbizana na siasa za sasa.

    "Sina uhakika kama bado Mkama anaweza kukimbizana na siasa za sasa, kama ni kweli ameandika barua ya kujiuzulu then ingekuwa ni kwa sababu ya kukubali kupitwa na wakati wa modern politics, lakini siyo kwa sababu ya Nape.

    "Haya ndiyo mambo niliyoyasema Mlimani TV, CCM ifike mahali ibadilike, iwe sawa na wananchi inaowaongoza maana so far haiko hivyo," alisema.

    William, ambaye ni mjumbe wa Jumuiya ya Wazazi Mkoa wa Dar es Salaam na CCM Wilaya ya Ilala, alisema kimsingi kazi anayoifanya Nape ni nzuri, ambayo ni kwa ajili ya chama na mwenyekiti pia.

    "Nape ni kijana makini ambaye ni muhimu katika mkakati wa siasa, kwa sababu anafikiri haraka katika nafasi yake, na anaelewana na Januari Makamba. Wote wawili wanaweza kufikiri na kutoa majibu kwa haraka ambayo ni sauti, kitu ambacho ni kigumu sana kukipata ndani ya CCM, wengi wamekuwa na mazoea ya kusubiri mwenyekiti," alisema.

    Mtoto huyo wa Makamu Mwenyekiti mstaafu wa CCM Tanzania Bara, alisema chama hicho kinasumbuliwa na msongo wa uchaguzi wa mwaka 2005, lakini mpaka leo haujaisha na kukifanya kuwa makini katika mkakakati.

    "Zile stress (msongo) bado hazijaisha na haukufanyika mkakakati makini baina ya wanachama kumaliza zile tofauti za kambi za uchaguzi, na pia ‘washikaji' waliomsaidia Rais wa sasa kuingia madarakani na kushindwa matarajio yao ya kufanya lolote wanalotaka kwa sababu tu ni washikaji," alisema.

    William alisema masuala hayo mawili yamechangia kuleta matatizo makubwa ndani ya chama, ambako sasa imekuwa vuta nikuvute inayoishia kuwapa nafasi wapinzani kufaidika zaidi.

    Hata hivyo, aliponda upinzani, akisema baadhi yao wameishia kuwa mawakala wa makundi ya ndani ya CCM, ambako wamekuwa wakihangaika kutafutia kura wagombea wa CCM, huku wakijua wazi kwamba wana wagombea wa vyama vyao, lakini wapo karibu na makundi ya CCM.

    "Siamini hata kwa dakika kwamba Nape anajichukulia madaraka, lakini ninaamini kwamba anafanya kazi kwa muda na mazingira tulionao sasa, ambayo ni magumu sana kulinganisha na viongozi kama Mukama.

    "Namaanisha hawa wote ni rafiki zangu wazuri, lakini kwa taarifa za hili gazeti siogopi kusema kwa sababu kama kweli unakipenda chama na kwa faida ya baadaye huwezi kusema kwamba Nape anakivuruga chama, labda kama una suala binafsi," alisema William.

    Katika mtandao huo, William alisema tatizo la wanasiasa wakubwa wa Tanzania ni kwamba hawana washauri wanaofaa, wengi wamejijazia washauri waliopitwa na wakati.

    Alisema anaunga mkono harakati za Nape kwa asilimia 100 kwa sababu anakisaidia chama na yeyote anayedai kwamba anakivuruga ina maana moja tu, hana nia njema na chama hicho.

    "Nape anafanya kazi inavyotakiwa kama kufikiria kwa haraka na kutoa uamuzi mgumu bila kumsubiri mwenyekiti kwa kila kitu, ni lazima itakuwa inawaudhi baadhi ya waliozoea kukimbilia kwa Mwenyekiti kila wakati.

    "Juzi nilikuwa kiwanjani kwenye mechi ya wabunge, nilikuwa karibu na kiongozi mmoja mkubwa wa CCM nikamwambia subiri Zitto na Nassari watakapotajwa kuingia uwanjani utaona kelele za wananchi, akaniuliza kwa nini, nikamjibu ni kwa sababu wanafanana na wananchi wengi waliopo hapa uwanjani.

    "Wakati umefika wa CCM kuanza kubadilika ifanane na wananchi inaowaongoza, sina tabia ya kuzunguka mbuyu, viongozi kama Mkama wabaki nyuma kutoa ushauri lakini hatuwezi tena kuwa nao mbele katika sura ya chama wakati umepita," alisema William.

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wakulima na Wafanyakazi asilimia 90 bado wanafikira CCM bado ni CHAMA cha JEMBE na NYUNDO

    Walakini Wakuu Wetu wa CCM sasa hivi na Washabiki wake wachache 5% ni Mabeberu wa kutupwa
     
  3. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hilo gazeti wamekosa cha kuandika...William ni hopeless person....he use to think below average
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huyu mwana JF mwenzetu hana mshiko kabisa. Hivi anaijuwa siasa au anapayuka tu? aliwahi kuwa hata mjumbe wa nyumba kumi kule NY?
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,363
    Likes Received: 1,052
    Trophy Points: 280
    Siku hizi kuna msemo kwamba "Amejipambanua" na nini? Sijui
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hapa naona kajiweka kwenye kundi fulani; Anajua Katibu Mkuu ni dhaifu na Nadhani kwenye pita pita yake kwa

    wakubwa anasikia maneno yao jinsi wanavyomsema, kwahiyo yeye kwenda kwenye GAZETI na kumkosoa KATIBU MKUU

    ni waridi wake wa kupanda ngazi kichama, kuna HABARI niliisoma humu kuwa KATIBU MKUU alitaka kujiuzulu sababu ya

    kuingiliwa na NAPE... so kaka yetu MALECELA naona kaona upenyo....
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    acha wafu wazikane wenyewe..
     
  8. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #8
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,315
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    - ha! Ha! Ha! Ha! Ha! Le biig shoow jf stress sydrome, so the biig shoow is still on! Ha! Ha! Ha1

    i am humbled sana you know!!


    Le biig shoow!!
     
  9. d

    dguyana JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka Willy take care. Siasa sio rahisi kama unavyodhani japo faza wako alikuwa kwenye system.
     
  10. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Acha bana!!! huyu si @NY au umemsahau... ni mwenzetu bana... usiharibu.....au nitakushtaki vikaoni kwa manufaa ya chama chetu........ilisikika sauti kwa mbali ikijibu ....chama gani hiki cha Mabwepande ....nyingine ikajibu no, cha Magangster!!!:flypig:
    :flypig::flypig::flypig::flypig:
     
  11. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    ha! Ha! Ha! Ha! Ha! Ha!
    Kamkoma Nyani giladi...
     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    I did like some explanations on your presentation... and also about Nassari and Zitto...
     
  13. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwana ccm mwenzenu huyo usimponde utatolewa kwenye chama!
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    haya bwana...!
    naona media zimeanza kukuangalia na kukusikiliza....!

    le big show
     
  15. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,600
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Kwi kwi kwi... Ukisema ukweli ndo unatolewa, ile itikadi ya Fitina kwangu mwiko nitasema kweli daima... Haipo tena CCM.
     
  16. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hiyo iliondoka na Baba wa Taifa measkron
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya W. J. Malecela safari ya kuelekea kwenye uchaguzi 2015 inapamba moto, sijui utakuwa Dar au Dodoma na ukiangukia pua 2015 ujue ni bora uende ukahangaike na mabox huko Brooklyn na ukiondoka umbebe na Nape.

    2015 nchi inarudi kwa wenyewe wananchi sasa sijui nyie chama cha mafisadi mtajificha wapi
     
  18. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #18
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,790
    Likes Received: 1,688
    Trophy Points: 280
    Ngoja akosee step kidogo
    hizo hizo media zitambadili kuwa ...

    Le little show @ kitongoji.com
     
  19. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #19
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Le Mutuz!

    Japo nina kipinga kwa nguvu zote chama chenu, ktk gazeti kuna vitu baadhi umedhungumza ukweli mtupu hasa swala la Mukama kupitwa na wakati, hizi ni zama za dot com.
     
  20. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #20
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe una simamama wapi sasa? huyu ccm mwenzako na isitoshe kamsifia Nape boss wako.
     
Loading...