Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada nina mtaji wa Tsh.5 milion nifanye biashara gani?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ndele, Aug 10, 2011.

  1. N

    Ndele Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wanajamii ninaomba msaada wa kibiashara nina milion hizo nashindwa nifanye biashara gani kwa wale wataalamu wa biashara wanishauri
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    Wewe una interst au unafikiria biashara gani?
     
  3. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    uko nchi gani na mkoa?
     
  4. N

    Ndele Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nipo mkoa wa kigoma
     
  5. N

    Ndele Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    yaani sijajua nifanye biashara gani kwani tangu nianze kani sijawai fanya biashara aina yeyote! ila kutokana na maisha yanavyozidi kuwa magumu imenibidi niwe na wazo la biashara
     
  6. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,029
    Trophy Points: 280
    nunua mawese uwe unapeleka hapo ng'ambo Burundi.vilevile unaweza kufanya biashara ya dagaa kutoka kigoma kwenda mikoa mingine kama mwanza ,shinyanga,hasa geita.
     
  7. N

    Ndele Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ok! nashukuru ebu nifanyie kazi kabla sijafanya hiyo biashara
     
  8. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu zipo biashara nyingi saana za kufanya
    Kitakacho determine ufanye nini inategemea na mtaji,mahali unapoishi, interest, muda wako utakaowekeza kwenye hiyo biashara-Kumbuka kama wewe ni muajiriwa kuna baadhi ya biashara zitakushinda mfano kutoa bidhaa hapo kigoma na kupeleka mikoa mingine,

    Chakufanya pitia hili jukwaa kuna MADA ya member moja anaitwa MBU- isome kuna michango mizuri saana, kuna mada za ufugaji wa kuku-wa kisasa na kienyeji, ukizisoma zote ka makini hutatoka kapa

    Cha msingi huo mtaji ulionao unatosha kabisa kuongeza kipato, anza kuangalia mazingira unayoishi lazima kutakuwa na opportunities kibao, angalia watu wanakula nini, wanakunjwa nini, kipato chao, aina ya maisha watu wanayoishi,mila na desturi, ukiyafanyia kazi yote hayo naamini lazima utapata idea ya ni biashara gani ya kufanya. angalia kama ijumaa na jumamosi kunakuwaga na harusi nyingi- unaweza anzisha kabiashara ka upambaji, kama hakuna maduka ya vyakula unaweza fungua retail shop, kama kuna baa unaweza fikiria vinjwaji vya jumla na rejareja..

    pia unaweza fikiria biashara ya ngua,,unaweza uza nguo za watoto, vijana, mali unaweza pata kariakoo kwa bei rahisi tu... ukishindwa yote hayo nunua pikipiki

    kila la kheri
     
  9. N

    Ndele Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nashukuru sana mkuu prodigal son kwa ushauri wako mzuri ebu nisome hizo post
     
  10. m

    mgosiwakaya Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unaweza pia kuwa mfugaji wa mifugo kama kuku wa nyama au hata firechair kama ww c wale wanaoita haram!
     
  11. N

    Ndele Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nashukuru mgosiwakaya kwa ushauri wako mimi siiti haramu hiyo kitu
     
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Wewe binafsi unapenda nini?
    Una uwezo kufanya nini?

    Ukishajua hayo..nenda hatua mbele zaidi kuangalia je hicho unachotaka kufanya na una uwezo kukifanya ni kitu kitakacho"uzika" ?Maana biashara siyo sadaka.Unataka ufanye faida.
    Hayo ni ya msingi kujua kabla ya kuangalia pesa.

    Usianze na " nina sh. million 5..nifanye nini" Hii ni sawa na kuanza na mkokoteni mbele ya punda au farasi. Halitaenda.
     
  13. babalao

    babalao Forum Spammer

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Fuga kuku wa kienyeji
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    kabisa
    mtaji wa kwanza kwenye biashara ni wewe mwenyewe....sio pesa
     
  15. C

    CLEMENCY JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 211
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ikitokea ukaishiwa pesa,nenda pale JWTZ makao makuu. Muone kuna mshkaji mmoja ana kama Trilion 3 hivi na ushee. Kama una propozo fresh, uongo, atakutoa
     
  16. N

    Ndele Member

    #16
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nashukuru sana wana jamvi! kimsingi wazo langu la mwanzo ilikua kwenda kusoma masters ndo maana nilitafuta hiyo pesa kwa mda mrefu kidogo! lakini nilipoomba kwa mwajiri wangu amedai nisubiri miaka miwili ndo nitaruhusiwa kwenda kusoma.sasa nikawa najiuliza hizi pesa kwa mda huu nizifanyie nini? wengine walinishauri niziweke na wengine wakasema nizungushe kwa kufanya biashara ndo maana nikaamua kuuliza ni biashara gani za kufanya. lakini baada ya michango ya watu wengi naona biashara ya kufuga na kuuza kuku wa kienyeji au kitimoto naweza kuimudu kwa kulingana na nafasi ya kikazi.NAOMBENI NISHAURINI KWA HAYO. japo biashara ya kuku wa kienyeji ndo naendelea kuisoma kwenye moja ya topiki zilizopo humu jamvini.
     
  17. Ngwanakilala

    Ngwanakilala JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 356
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    <outside the box>

    Unaweza ukanunua hisa za shirika fulani e.g. CRDB. I know a friend alinunua baada ya miaka 2 zika double. Tafuta mashirika yanayouza hisa chagua lenye good future prospects nunua hisa za kama milioni 4 kaa nazo kama mwaka au miaka miwili mostly utakuwa na kama milioni 7 au 8. Its not that simple but it is possible.

    Au unaweza ukaatafuta tenda ya ku spply bidhaa fulani kwenye shirika au taasisi fulani kana vile ku supply certain items UNHCR (sijui kama bado wapo kule Ngara)

    si lazima ufanye biashara ambazo ni too obvious zinazofanywa na kila mtu.
     
  18. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,640
    Trophy Points: 280
    Hiyo unanunua uda kabisa ungewahi kuongea na babu didy aka iddi simba
     
  19. a

    abrisalim Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu ndele nakushauri rudisha pesa yawatu biashara sio ndoto. If you can not count from one to ten how you can manage to count from thousands to millions?
     
  20. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu ni risk kama huyu mtu hana exprience ya biashara,lakini ni mtanzania gani huyu hajawahi fanya biashara??mkuu wewe ni mkimbizi?
     
Loading...