Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada laptop yangu yenye vista iko very slow

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by bitimkongwe, Nov 11, 2010.

  1. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Tafadhali naomba msaada kwa wataalamu wahusika.

    Nina laptop yangu ni hp nimeinunua kama miaka miwili nyuma lakini huwa siitumii sana.

    Operating system in windows vista na program za microsoft (word, excel) ni za 2007. Inayo norton antivirus ambayo ni up to date.

    Hivi karibuni nimenotice kwamba iko veeeeeery slow, yaani utasubiri mpaka uchoke ndiyo uweze kufungua ms word or excel.

    Vile vile ukitaka kudownload attachment kutoka kwenye email inakupa error message na huwezi kudownload.

    Naomba wataalamu munisaidie maana naipenda sana laptop yangu hasa keyboard yake iko safi kabisa.
     
  2. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Weka sifa za (specifications) kompyuta yako ndio tuweze kukusaidia.
    Mfano: OS TYPE, RAM, SPEED, PROCESSOR TYPE
     
  3. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Laptop yangu inazo specifications zifuatazo:

    Type: Hewlett Packard
    Operating System: Vista Home Premium
    System type 64-bit OS
    Processor speed: Intel(R) Core(TM) Duo CPU P7350 @2.00 GHz
    RAM 4GB
    NVIDIA GeForece 9300 GS
    Total Size 288 GB free space 211GB
     
  4. edjizzo

    edjizzo Member

    #4
    Nov 13, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :smile-big: msaada kutoka kwa edson kennedy aka chizicomputer .windows yako ina mda tokea umeitumia kwa hiyo kuna usajili ambao kilasiku una fanya kwenye kompyuta yako ambao kama una fanya mambo mengi sana una install sana software na graphics kwahiyo cha kufanya download cclean au wa siliana kwa msaada zaidi 0712484995
     
  5. Jubest

    Jubest Member

    #5
    Nov 13, 2010
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ondoa hiyo norton inakawaida hiyo weka kasrsky
     
  6. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Computer yako inaweza kua slow kutokana na vitu ambavyo ume install kwenye computer yako, bila ya kujua vina run at back-ground. Unapowasha computer vyote vinaanza pia unapozima vinachelewesha kuzima, unaweza kutumia CCleaner kama ulivyoshauriwa inapatikana free, ukiwa na knowledge au tuseme utundu wa computer unaweza kurekebisha hilo. Unatakiwa kuondoa vitu visivyo lazima katika start-up ya computer yako. ** Kua muangalifu jua unaloloifanya!!!
     
  7. Jubest

    Jubest Member

    #7
    Nov 13, 2010
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fanya update ya windows mara kwa mara
     
  8. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    kapasky & norton ni walewale ondoa na tumia Microsoft security essential download hapa
     
  9. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Asanteni sana wadau kwa msaada wenu.

    Sasa mimi ni mtumiaji mzuri wa computer lakini mambo ya maprogram niko zero.

    How do I download cclean au nakwenda kwenye google na kuitafuta tu?

    Naomba musichoke kutusaidia sisi wengine ni wazee kidogo tunajua kudonoa tu na haya mambo ya maprogram yanataka vijana.
     
  10. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  11. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2010
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    i reccomend tumia e set anti virus ni nzuri...na pia cyo nzito..hiyo pc yakoo iko specification nzurii,haitakiwi kwenda slow unless iwe kuna virus or OS problem
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Thanks, hii nimefanikiwa na hii ya recovery jee?

    Sasa hivi laptop yangu inaonyesha kitu kama hivi:

    Warning
    2239 outstanding PC Errors
    Rescan
    Repair now
    These errors were found in an automated scan of your PC

    Halafu wanataka ninunue hiyo program ya recovery kwa kutumia credit card. Ila hapo nimeona hii recuva sijui itaweza kurekebisha hiyo error?

    Najaribu kuidownload naona haikubali.
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Jamani wataalamu mbona suali langu hamukunijibu?

    Mwenzenu laptop yangu nimenunua $1200 saa hizi ningepata kula kuku wengi na chips kama ningeamua otherwise!
     
  14. g

    geophysics JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Upgrade Memory rafiki....nilikuwa na tatizo hilo nilihangaika sana ila baada ya upgrade iko speed ya rocket. Pia hakikisha hakuna hiden antivirus programs. Kama una antivirus hakikisha ni moja na zile ambazo zime expire zimeondolewa kabisa.....Punguza file zisizo za lazima na hasa zenye images....
    Kila la heri
     
  15. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Tembelea fundi wa karibu unayemfahamu, kifupi VISTA NI KIMEO, cha kufanya ni kupiga chini VISTA, either hurudi kwenye XP au huende kwenye WINDOWS 7 kwani ni kama vista na nibomba, kwa sasa mimi natumia WINDOW 7 na aina tabu.
     
  16. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #16
    Nov 21, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Tembelea fundi wa karibu unayemfahamu, kifupi VISTA NI KIMEO, cha kufanya ni kupiga chini VISTA, either hurudi kwenye XP au huende kwenye WINDOWS 7 kwani ni kama vista na nibomba, kwa sasa mimi natumia WINDOW 7 na aina tabu.
     
  17. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #17
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Asanteni wadau nitajaribu kubadiisha niweke windows 7
     
  18. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #18
    Nov 21, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    ni hp model gani?
     
  19. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #19
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Kwa kweli sijui hebu angalia post yangu namba 8 maana sioni taarifa nyengine yo yote nyengine.

    Ila ni hivi compact vya siku hizi ambavyo screen yake ni ndogo.
     
  20. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #20
    Nov 21, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Computer yako kua slow imesababishwa na back ground programs ambazo zina run bila wewe kujua. Hii inatokea unapo download/install programs. Kutokana na specifications za computer yako ipo reasonable fast, sio sababu ya Vista wala upgrade yoyote. Tafuta mtu mwenye average knowledge ya computer/au fundi aweze kuondoa hizo start-up program zisizo na ulazima. Achana na web scanners zinazokuambia unahitaji kunua software, hizo ni biashara tu; waweza tumbukia kwenye virus pia. Nilikuambia tumia pia CCleaner iwapo unajua kuitumia itakusaidia. Tahadhari kama knowledge yako ya computer ni ndogo basi nakushauri tafuta mtu/fundi anaejua nini anafanya. Usitegemee kila kitu cha kuambiwa kitasaidia, ushauri mwengine utakuangamiza zaidi.
     
Loading...