Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada hii laptop inanishangaza

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by IrDA, Sep 3, 2012.

  1. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wakuu habari zenu...
    Naomba msaada laptop yangu imepta tatizo ambalo nimeshindwa hata kujua nianzie wapi.
    Laptop yangu ni
    DELL XPS,64-BIT,WINDOWS 7 na ina RAM 8GB.Na ina antivirus ya KASPERSKY '12.
    Ni kwamba,nikiiwasha inawaka vizuri tu na haraka ila tatizo linakuja ikishadisplay icon za desktop inakuwa very slow,yani inaweza ikachukua hata dakika mbili nzima kufungua MS WORD,PAINT au program yoyote ile kwa muda
    wa kama dakika kumi za mwanzo.Ila baada ya hapo inakuwa fast na kila kitu kinaenda kama kawaida.

    Siku za nyuma sikuwahi kupata tatizo kama hili,nimejaribu kufanya system restoration ila haikutatua tatizo.Nimekwama wakuu naombeni ushauri wenu...




     
  2. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,988
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    ni software zako mwenyewe ulizo install zina tabia kila ukiwasha computer zina run (auto run). Nyengine zina run huku unaziona na nyengine zina run background

    Software zenye tabia ya kufanya autostart ni hizi hizi za matumizi ya kawaida kama idm, adobe softwares, yahoo messengers, pc suite na software nyenginezo.

    Pindi unapowasha computer zinarun zote kwa pamoja so zinafanya computer iwe slow.

    Solution ni kuzitoa zote zisitart automatic mi tool nnayoitumia inaitwa revo un installer hii ni kiboko ya ku unistall pamoja na kutoa autorun kama hizo hasa zile zinazorun background bila wewe kujua.

    Kuidownload click hapa Revo Uninstaller Pro - Uninstall Software, Remove Programs easily, Forced Uninstall

    Then ukishainstall utaenda tools halafu autorun manager
     
  3. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    tatizo langu linafanana na la mkuu hapo juu ila langu ni kubwa zaidi pc yangu ni HP 530 ikishaonyesha desktop icon inakaa kama dakika arobain ndo inaanza kufanya kazi kama kawaida ndan ya dakika 40 haifanyi kitu chochote inakua kama imestack tatizo ni nini wakuu
     
  4. leh

    leh JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    QUALIFIED & IrDA kama chief-mkwawa alivyosema, una program kibao zinazostart na computer yako. kuna software kibao za kuzitoa lakini mi nilizaliwa siku za DIY (do it yourself), hivyo basi, nawaonesha jinsi rahisi ya kuzitoa.
    nenda kwa start, type msconfig.
    [​IMG]
    ianishe msconfig uchague start up alafu untick program zote unazo ona pale (with a few exceptions kwa vitu kama antivirus).
    [​IMG]
    click apply na umemaliza. dakika tano tu :A S tongue:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Triple G

    Triple G JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    uninstall karspesky ina tabia ya kuslow compyuta.
     
  6. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Asanteni sana wakuu.
     
  7. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    leh said it well, kwenye msconfig huwa ni easy kwangu. Need no xtra software, kila kitu hapo hapo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Mparee2

    Mparee2 JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2012
    Joined: Sep 2, 2012
    Messages: 460
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 60
    Big up Chief Mkwawa
    Naona umemliza kila kitu sina haja ya kuongezea
     
Loading...