Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpaka wa Tanganyika na Zanzibar Upo Wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Head teacher, Aug 11, 2012.

  1. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni vyema kabla ya muungano kuvunjika tufahamishane mipaka ya baharini kati ya Tanganyika na Zanzibar mapema wakati huu bado tunaelewana. Maana hawa wazenji wasije wakaleta kama za Malawi tukawachapa.

    Kuna muda furahi UAMSHO walidai kuwa eneo la Dar es Salaam, kilometa 10 kutoka ufukwe wa bahari lipo Zanzibar.

    Je kuna yeyote anayefahamu mipaka sahihi ya Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar atujuze mapema. Maana kama kujiandaa kwa LIWALO NA LIWE basi iwe mapema
     
  2. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukitaka mpaka wa tanganyika na zanzibar usisahau kuhoji mpaka wa unguja na pemba!
     
  3. B

    Bubona JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninaamini Muungano ukivunjika Wazenj watataka ku-nullify Heligoland Treaty ya 1890 ili ukanda wa Pwani uwe wao. Hoja yao kubwa ni kwamba Mwingereza hakuwa na legal capacity ya kuingia mkataba unaohusu ardhi ya Zanzibar bali Sultan (Zanzibar ilikuwa protectorate chini ya Uingereza).
    Mipaka ina utata!!!!
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    Mpaka wa Tanganyika na Zanziba bila shaka uko ziwa Nyasa
     
  5. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakupuuza
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu hizo km 10 ndani ya Tanganyika ni kweli kwa mujibu wa mkataba wa sultani na mjerumani. Sultan alikuwa akitawala uarabuni, visiwa vya unguja na pemba pamoja na km 10 pwani ya afrika mashariki yaani dar hadi huko mombasa.

    UAMSHO ni kama MRC ya Kenya ambayo inasema pwani si Kenya. Hapo kuna shida heri kweli tuelewane mapema kabisa. Lakini ikumbukwe pia kwamba baad ya waingereza kupewa Tanganyika waliondoa huo mkataba na kuitawala Tanganyika yote na zile km 10
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    senkyu baby
     
  8. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakupuuza
     
  9. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,517
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    nadhani Buguruni itakuwa sehemu ya jamhuri ya watu wa zanzibar!maana wale wapemba pale buguruni ukiwambia eti hiyo siyo zanzibar patakuwa hapatoshi!
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    Stress will kill you. Jifunze kujifurahisha sometimes, na pia kaa ukijua JF ni mtandao mpana ambao una watu mbalimbali na wenye tabia mbalimbali. Nimefurahi ulivyo nipuuza, ila nakushauri uvute hewa nyingi ndani, kisha hold, then baada ya sekunde saba itoe nje. Fanya hivyo mara tatu utajikuta hasira zimekupungua.
     
  11. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kusema kweli it may sound odd lkn kama mikoa inapimwa ni bora kigezo hichohicho kikatumika znz. Inawezekana kabisa muungano hautenganishiki hasa kutokana na swali hili. If that is the case basi tujipange Znz iwe mikoa ya nchi moja else huu muungano lzm ubaki kama ulivyo ila tujitahidi kumaliza kero za muungano.
     
  12. W

    Wimana JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Kwa mujibu wa mkataba kati ya Germany East Africa (Tanganyika enzi hizo) na Sultan wa Zanzibar, Sultan alipewa kutawala hadi maili 10 ya pwani ya Tanganyika.

    Pia Sultani alipewa kutawala hadi Mombasa na Waingereza.

    Kwa kuwa Sultani anarudi kutawala, maili 10 ndani ya Dar, Tanga, na Bagamoyo itakuwa sehemu ya Zanzibar, pia Mombasa nayo.
     
  13. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kimbunga

    Kwani wakati wa muungano mwaka 1964, pwani ilikuwa zanzibar?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wimana

    Kwani wakati wa uhuru wa Tanganyika mwaka 1961, Pwani ilikuwa Zanzibar
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. D

    Dopas JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Rahisi sana;
    Zanzibar kufanywa rasmi kuwa sehemu ya mkoa wa Dar: yaani visiwa kuitwa rasmi wilaya za Uguja na Pemba. Hapo mipaka ya wilaya hizo nadhani haitakuwa na tatizo. Hii itamaliza kelele zote.
     
  16. M

    Mtaftaji Senior Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkolawake

    Kashii ukalale, huna mpya zaidi ya uchochezi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Isome katiba ya z'bar ibara ya kwanza itakujibu swali lako vizuri tu
     
  18. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mpaka upo bandari ya malindi zanzibar
     
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Na mpaka wa Unguja na Tumbatu!
     
  20. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hili ni swali la muhimu sana,mpaka utakuwa wapi muungano ukivunjika?Maana kweli haya ya Malawi yamezua mambo.
     
Loading...