Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Monopoly and Expansion za Kanisa ni Tishio kwa Nchi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Shamu, Nov 15, 2011.

  1. S

    Shamu JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I'm Businessman-sipendi kuona monopoly ktk kila sector ya biashara ambayo itanifanya niogope kuinvest. Now- monopoly ya Kanisa?

    Kanisa sasa hivi limejiingiza ktk mpango maalum wa kufanya biashara ya elimu, umeme!! nk. Vyuo vya Kanisa St. vimejaa kibao!! Hivi tupo ktk karne ya 18?

    Threat nyengine ya Kanisa kuwa ktk biashara-monopoly ni amani ya nchi. Hivi serikali inajua madhara ya Taifa lenye dini mbili (Islam and Christian) kubwa ktk nchi? Je Kanisa linajua madhara ya kuwa monopoly ktk kila sector?

    Let's be honest- Tunaoimba serikali isimamishe mpango huu wa Expansion wa Kanisa- ni Tishio kwa amani ya nchi. Tunaomba serikali izuie mpango huu wa expansion. Madhara yake ni makubwa kuliko faida zake.
     
  2. Jidundufila

    Jidundufila Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa hiyo we unataka kila sheli na kiwanda tujenge misikiti
     
  3. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wewe upo sawa kweli au ni kichaa ?kwahiyo huo umeme utawaka kwa Wacristo tu? .Na hospital mfano Kcmc au Bugando inatibu Wacristo tu? Wacheni wivu wa kike .
     
  4. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzee una akili kweli?
     
  5. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    akiwa kama mfanya biashara ameongea point lakini.... kanisa likianza ku suply hadi umeme .. hii nchi sijui itaishia wapi..
     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    wacha uanzishe thread ya udini na ujijibu mwenyewe kwa multiple Id's zako mwenyewe
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    upuuzi mtupu, kanisa na misikiti ipo miaka na miaka sijasikia. kanisa lina hospitals kibao na hata jumuia za kiislam zina hospitals kibao sijasikia mtu akitengwa kwa dini yake! tuache unafiki usiokuwa na misingi tuchape kazi na si visingizio visivyo na msingi. adui yetu mkubwa ni CCM aliyeshindwa kutoa huduma hizi kwa jamii na si uislam wala ukristo. km serikali ya ccm ingekuwa na nia ya dhati ya kuiendekeza hii nchi tusingefika hapa tulipo leo!
     
  8. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nonsense,you can think better than this,kwa hyo watu waendelee kuachwa bila maendeleo kisa mnazuia expansion,kwanza wewe c mfanyabiashara coz a gud invest this shud not worry you at all,embu acheni mambo ya kipuuzi,kanisa fanyeni kila mnaloweza kuikomboa jamii kama mna uwezo,
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    What an idiot!!
     
  10. c

    changman JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unajua sometimes unashindwa hata kujibu post nyingine coz unaweza ukatukana mtu halafu ikawa sio dili coz JF ni great thinkers hatutumii masaburi kufikiri. Hata biblia inakwambia tumia sekunde kadhaa kufikiri kabla hujachukua au kufanya decision.
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    unajua maana ya monopoly? Mliwahi kukataliwa kujenga shule na hospitali ?
     
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    tooba!! tumeingiliwa...
    weya kakukataza nani?
     
  13. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Waislam tumelala sana, tuache kulalama, tuinuke.
     
  14. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #14
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Kaka, unafanya biashara gani vile? kwani na wewe ulikuwa na mpango wa kufungua chuo kikuu, au kuzalisha umeme halafu wakatoliki wanakubania? Mimi siyo mfanyabiashara bana, mimi ni Mkulima. Ngoja nijaribu kukkuelewa kwa kutumia akili ya kawaida; kwamba makanisa wakiwekeza kwenye hizi sekta bidhaa/huduma zao zitauzwa bei chini kwa sababu wao labda wana misaada mingi na lengo lao mahsusi siyo kupata faida, hivyo basi kama na wewe umeamua kuzalisha bidhaa/huduma hiyo utajikuta hauwezi kuuza kwa faida kutokana na huduma/bidhaa hiyo kupatikana kwa bei chini hukooo kwa watu wa kannisa?!!!
     
  15. m

    mlimbwende Member

    #15
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Unaota wewe, je zimo kweli???Kuna mijitu mingine sijui ikoje, baada ya kuwaza maendeleo iko kuchochea udini. Watanzania wenzangu watu kama hawa tusichangie mada zao tuwaache na upupu wao. Invisible please ukiona mada kama hizi delete kabisa, anatupotezea muda huyu.
     
  16. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 647
    Trophy Points: 280
    Thread imekaa kidini mno, kwani waislam wao hawana hizo shule na hospitali,? Katika hili nilitegemea sana kusikia pongezi kwa kanisa kusaidia kufikisha huduma muhimu kwa jamii na siyo kuwazuia.
     
  17. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kj (kubwa j) keshaiuza nchi yako!
     
  18. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #18
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    madrasa na misikiti ya waumini watatu watatu kila mtaa, maendeleo hayo!
     
  19. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #19
    Nov 15, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yeye anataka kufanya biashara bila upinzani? bongo lala kichwa maji
     
  20. S

    Shamu JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo umeongea vizuri. Unajua TZ Ujamaa ulishindwa siku nyingi sana. Najua Kanisa lina dhumuni zuri la kuleta maisha bora kwa WTZ; lakini haya mambo ya biashara si vizuri kwa Kanisa kujiingiza.

    Also, serikali itakuwa haipati faida kwa sababu Kanisa halilipi kodi. Sasa huu mzigo wa kodi tunachukua sisi Wafanyabiara, Wakulima kama wewe, wafanyakazi, nk. Unajua shillingi ngapi kila mwaka zinapotea ktk kodi ambayo hailipwi na haya mashirika ya dini? Jibu- Mabilioni ya pesa.
     
Loading...